Sonic เจ้าปัญหา [อยากหาแลกรถตระกูลCสักคันคับ]+(อ่านรายละเอียดด้วยคับ)

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: Sonic เจ้าปัญหา [อยากหาแลกรถตระกูลCสักคันคับ]+(อ่านรายละเอียดด้วยคับ)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Angry Sonic เจ้าปัญหา [อยากหาแลกรถตระกูลCสักคันคับ]+(อ่านรายละเอียดด้วยคับ)

http://www.boyzathailand.com/forum/threads/406673 (ขออนุญาติก๊อบมาจากกระทู้ต้นเรื่องเลยนะคับ)

ขอปล่อย sonic เจ้าปัญหาคับผม ซื้อต่อมาจากเพื่อนสนิทกันราคาไม่แพง
    ผมไว้ใจก้อเลยไม่ได้ซีเรียสเรื่องเอกสารชุดโอนหรือเล ่มทะเบียนเท่าไหร่นัก
    เห็นมันจอดจนเน่า เลยอยากเอามาปั้นใหม่ ตอนแรกคุยกับดิบดีว่ามีชุดโอน
    เล่มทะเบียนพร้อม เพราะรู้จักกันมานาน บอกตรงๆซื้อรถจากสภาพเน่าๆมา 6 พัน
    ทำหมดไปเรื่อยเก็บงานใหม่หมดเป็นหมื่น ทำเครื่องชุดบนเก็บงานชุดสี รายละเอียดต่างๆ

**แล้วสุดท้ายเพื่อนเอาชุดเล่ม ชุดโอนไปขายต่อจะเอากำไรอีกที เพราะไม่อยากปล่อยให้เราแค่ 6 พัน แล้วทำไมไม่บอกตั้งแต่จ่ายเงินวะ**

เจอแบบนี้สุดเลยอะคับ แล้วหายหัวไปเลย ติดต่อไม่ได้ รถเลยไม่มีเอกสารอะไรทั้งนั้น ตอนนี้เครียดมาก
    อยากระเบิดของขายทั้งคันยังได้ หรือจะขายยกคันไว้สำหรับคนที่มี โครง แคร้ง เล่ม ยกใส่ไปทั้งชุด
    ผมเก็บงานไปเยอะมาก หมดไปหลายตัง เพื่อนทำกันได้ยังไง แม่ผมด่าทุกวัน
    ว่าแล้ว ว่าอีก อยากกระทืบรถทิ้งด้วยซ้ำ

***หรือไม่ใครที่มี โครง แคร้ง เล่ม ที่อยากจะขายผม มาทั้งโครง เครื่อง แคร้ง พร้อมชุดโอน หรือรถเน่าๆก้อได้คับ ขอให้มีเอกสารโอนได้**
    ***อยู่ไม่ไกลจากลำลูกกา สายไหม รังสิต นักผมจะได้ไปเอาเองได้คับไม่ต้องลำบากคนขาย***
    ***ถ้าราคาไม่แรงมากนักผมยินดีซื้อต่อครับ สองจิต สองใจ ระหว่างไปต่อ กับหยุดตรงนี้ บอกตรงๆท้อครับ ท้อมาก เงินจมเป็นหมื่น
    เพิ่งทำมาใหม่ ลายเส้นยาง ยังไม่หายเลยคับ ดูจากรูปได้***

หรือคนที่อยากจะเอามันไปทั้งคันแล้วไปยกใส่ซากของตัว เอง หรือจะเอาไปทำอะไรก้อแล้วแต่ ผมอยากปล่อยแค่ราคาที่ผมทำไป 10,000 เพราะรถปกติ เดินเบาได้
    ไม่มีปัญหา ผมใช้ขี่เล่นเสมอ

หรือใครอยากจะแนะนำอะไรยังไงผม ช่วยทีเถอะคับ ไม่ไหวแล้ว ขอร้องเรื่องนึง อย่าซ้ำผมคับ ช้ำพอแล้ว ใครที่ไม่เคยปั้นรถเป็นคันๆ ไม่รู้หรอกคับ
    ว่ามันหมดเยอะแค่ไหน ผมทำมาหลายคันละ ขาดทุนทุกคัน อยู่ที่ว่าเจ็บมากเจ็บน้อย แต่คราวนี้พอละคับ เหนื่อย โดนแบบนี้ไม่ไหวจิงๆ

ฝากเป็นวิทยาธานเลยคับ ว่าถ้าไม่เอาเล่มมาเลย อย่าไปจ่ายเงิน ไม่เซ็นโอน อย่าไปจ่ายเงิน ผมถือว่าผมโง่ไปคับ เพราะความไว้ใจ
    ที่เรียกว่า "มิตรสหาย"

ผมอยู่ลำลูกกา รังสิต นะคับ มีตัวตนแน่นอน เพื่อนฝูงในเว็บ boyza มีหลายคนคับ
    ใครอยากขาย โครง+แคร้ง+เครื่อง+ชุดโอน หรือ โครง+แคร้ง+ชุดโอน โทรมาก้อได้คับ
    ใครอยากซื้อโทมาเลยคับ เบื่อเหลือเกิน เครียด ขี่ไปไหนไกลๆไม่ได้เลย

มีอะไรโทรมาแนะนำก้อได้คับ ท้อแท้มาก เหนื่อย เบื่อ ไม่รู้จะพูดยังไงแล้วคับ
    ท่านไหน ผ่านไป ผ่านมา ฝากดันกระทู้ คำแนะนำให้ผมก้อได้คับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ช่องทางการติดต่อ https://www.facebook.com/jaisortalod หรือ 086-331-3253 เต้ยคับ โทรได้ 24 ชั่วโมงเลยคับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป