ช่วยด้วยคับรถมีปัญหาเครียดมากกกก

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยคับรถมีปัญหาเครียดมากกกก

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยด้วยคับรถมีปัญหาเครียดมากกกก

คือรถผมเพิ่งได้มาในราคาแสนแพง สปริ้นเหลี่ยม ขี่ๆไปมีปัญหาคือชอบวอดดดด เหมือนน้ำมันไม่ลง เปลี่ยนคารบู+ ก๊อกแล้วก็ไม่หายหมดไปหลายบาทแล้วคับไม่จบสักที
    มีพี่ที่รู้จักบอกว่าให้เปลี่ยนจานไฟ ไม่รุ้ว่าจะทำไงดี ค่าเสียหายเท่าไรถ้าไล่เชคไฟทั้งหมด ใครเคยเป็นอาการนี้บอกทีคับ ปล มันจะเป็นบางวัน บางวันก็ไม่เป็น

เริ่มจากแก้ง่ายๆไปทีละสเต็ปครับ ลองตั้งหน้าทองขาวใหม่ ของผมก็เคยเป็นอาการดังกล่าว ส่วนวิธีการหาดูตามเวปก็ได้ครับ

Junior Member bell28319's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถผมตอนนี้เป็นอยู่ครับ ขับไปเครื่องร้อนๆ สัก แปดสิบก็วอด สตารทต่อไปอีกไม่นานก็วอด การแก้โดยช่างนะครับลองเอาไปใช้ดูก่อนที่จะเปลี่ยนอะ ไรแพงๆ

คือ เวลาเต็มน้ำมันผสม สองที สุตร โดย เอาสองทีผสมกับน้ำมันเครื่องเลยครับอย่างละครึ่ง ใส่ไปเยอะๆ มันเหมือนรถเรายังรันอินอยุครับ เต็มลงไป มันอาจจะทำให้หัวเทียนบอดง่ายครับวิธีนี้ แต่รถผมได้ผลมากๆๆ

Senior Member
    สถานที่
    dejavu
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bell28319 อ่านข้อความ
    รถผมตอนนี้เป็นอยู่ครับ ขับไปเครื่องร้อนๆ สัก แปดสิบก็วอด สตารทต่อไปอีกไม่นานก็วอด การแก้โดยช่างนะครับลองเอาไปใช้ดูก่อนที่จะเปลี่ยนอะ ไรแพงๆ

คือ เวลาเต็มน้ำมันผสม สองที สุตร โดย เอาสองทีผสมกับน้ำมันเครื่องเลยครับอย่างละครึ่ง ใส่ไปเยอะๆ มันเหมือนรถเรายังรันอินอยุครับ เต็มลงไป มันอาจจะทำให้หัวเทียนบอดง่ายครับวิธีนี้ แต่รถผมได้ผลมากๆๆ
    ฟานํ้ามันตัน

Bookmarks