เรื่อง หน้าทองขาวคับ ชี้แนะด้วยด้วย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เรื่อง หน้าทองขาวคับ ชี้แนะด้วยด้วย

Member clone_max's Avatar
    สถานที่
    ..
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่อง หน้าทองขาวคับ ชี้แนะด้วยด้วย

1.ที่เค้าชอบบอกว่าความห่างของช่องทองขาว : ประมาณ 1 ใบเลื่อย
    แล้วมันใบเรื่อย อะไรในประเทศไทย มีใบเลื่อยตั้งหลายแบบ บอกเป็น มิลลิเมตรเลยได้ไหม
    2.แล้วที่บอกว่าห่าง 1ใบ เลื่อยเนี่ย ตอนมันอ้า หรือตอนมันหุบ ครับ
    ...................................ขอบคุนมากครับ.. ..................................

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ clone_max อ่านข้อความ
    1.ที่เค้าชอบบอกว่าความห่างของช่องทองขาว : ประมาณ 1 ใบเลื่อย
    แล้วมันใบเรื่อย อะไรในประเทศไทย มีใบเลื่อยตั้งหลายแบบ บอกเป็น มิลลิเมตรเลยได้ไหม
    2.แล้วที่บอกว่าห่าง 1ใบ เลื่อยเนี่ย ตอนมันอ้า หรือตอนมันหุบ ครับ
    ...................................ขอบคุนมากครับ.. ..................................
    ความห่างของช่องทองขาว ประมาณ 0.7 มิลลิเมตรครับ
    โดยจะต้องตั้งหน้าทองขาวตอนที่ลูกสูบอยู่สูงสุด รู้ได้อย่างไรก็ลองถอดหัวเทียนออกมาแล้วลองใช้ไขควง ทิ่มลงไปในช่องหัวเทียนเราก็จะสามรถรู้ตำแหน่งของลูก สูบได้ครับ...

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยครับ..**
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ใบเลื่อย Hi-Speed 32 ฟัน ในสีเขียวๆ
    อันนี้ผมใช้อยู่

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

ทำเอง ขับเองแบบชิลลๆ smoother's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

จริงๆแล้วที่เขาบอกว่าห่างหนึ่งใบเลื่อย ไม่ถูกต้อง เพราะหนึ่งใบเลื่อยมาตรฐานมัน 0.7 มิล ชึ่งถ้าเราตั้งทองขาวห่างขนาดนี้ไฟจะแก่ ใช้งานได้แต่ไม่ดี คนที่รู้มาอย่างนี้อาจจะฟังมาจากช่าง ที่เขาต้องการกั๊กไว้นิดๆ คุณลองไปตั้งดู เอาจังหวะที่ทองขาวอ้า ช่องที่จานไฟ มันจะตรงกับทองขาวพอดี และลูกสูบจะอยู่ศูนย์ตายบนด้วย ตั้งให้ห่าง 0.4 มิลก็พอ โดยใช้แผ่นอะไรบางๆทีหนาใกล้เคียง 0.4 มิลเสียบดู ลองตั้งดู ว่ามันแตกต่างกันอย่างไร เรื่องทองขาวเหมือนจะไม่ยาก แต่จริงๆแล้วมีอะไรอีกเยอะ

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ smoother อ่านข้อความ
    จริงๆแล้วที่เขาบอกว่าห่างหนึ่งใบเลื่อย ไม่ถูกต้อง เพราะหนึ่งใบเลื่อยมาตรฐานมัน 0.7 มิล ชึ่งถ้าเราตั้งทองขาวห่างขนาดนี้ไฟจะแก่ ใช้งานได้แต่ไม่ดี คนที่รู้มาอย่างนี้อาจจะฟังมาจากช่าง ที่เขาต้องการกั๊กไว้นิดๆ คุณลองไปตั้งดู เอาจังหวะที่ทองขาวอ้า ช่องที่จานไฟ มันจะตรงกับทองขาวพอดี และลูกสูบจะอยู่ศูนย์ตายบนด้วย ตั้งให้ห่าง 0.4 มิลก็พอ โดยใช้แผ่นอะไรบางๆทีหนาใกล้เคียง 0.4 มิลเสียบดู ลองตั้งดู ว่ามันแตกต่างกันอย่างไร เรื่องทองขาวเหมือนจะไม่ยาก แต่จริงๆแล้วมีอะไรอีกเยอะ
    เป็นความรู้ใหม่ น่าลองทำดูครับ...ขอบคุณครับ..**
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

เคยเห็น เครื่องมือช่าง ที่เค้าใช้วัด-ตั้ง หน้าทองขาวอ่ะ
    ที่เปนตลับๆมีหลายแผ่น สงสัยต้องไปถามหน่อยละ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

ทำเอง ขับเองแบบชิลลๆ smoother's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

เรียกว่า ฟิลเลอร์เกจ ครับ ใช้วัดอะไรทั้งหลายเหล่านี้ ตั้งทองขาว ตั้งวาล์ว อันละประมาณ 100 บาทซื้อมาใช้ก็ดีนะ ไม่แพง อย่างคุณ Porth น่าจะมีไว้ใช้

Bookmarks