ช่วยชี้เป้า ร้านอะไหล่ มาสด้า1000 แถววรจักร หรือมีแหล่งอื่นแนะนำก็ได้ครับผม ขอบคุณมากครับ^_^

ชื่อกระทู้: ช่วยชี้เป้า ร้านอะไหล่ มาสด้า1000 แถววรจักร หรือมีแหล่งอื่นแนะนำก็ได้ครับผม ขอบคุณมากครับ^_^

Junior Member
    ขอบคุณ
    4

มาตรฐาน ช่วยชี้เป้า ร้านอะไหล่ มาสด้า1000 แถววรจักร หรือมีแหล่งอื่นแนะนำก็ได้ครับผม ขอบคุณมากครับ^_^

และช่วยชี้เป้า อู่ซ่อมมาสด้า1000คันน้อยๆ ฝั่งธนฯ,ศาลายาหรือในเมืองนครปฐมด้วยครับ ขอบคุณมากครับ ^_^

รูป รูป  

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

Sk อะไหล่ยนต์ อยู่ถนนหลวง เดินไปทางพิพิธภัณฑ์คุกครับ 02-221-1226
    แล้วก็ร้านบางไผ่นครชัยศรี แถวเพชรเกษมก็เลยแยกสาย1ไปประมาณ100เมตร จำชื่อร้านไม่ได้ให้สังเกตป้ายมาสด้าเก่าๆครับ ผมซื้อสามร้านนี้จนสร้างรถได้3คัน โชคดีครับ

3. The Following 2 Users Say Thank You to jodeci For This Useful Post:

aimyim (24-09-2013), capella_man (26-09-2013)

สถานที่
    สันโดด
    ขอบคุณ
    2

มีร้านแถวเอกชับ แต่ต้องเอาอะไหล่ไปให้เค้าดู ชื่อร้านเซี้ยอะไหล่ยนต์
    เค้าหาอะไหล่ให้ได้ เพราะผมหาอะไหล่ที่นั่นราคาถูกว่าเจ็กวรจักรครึ่งนึง
    เค้ามีเยอะถ้าไม่มีเค้าก็สั่งจัดหามาให้ได้
    บอกรุ่นเค้าสั่งให้ได้เร็วสุดเย็น. ก่อนถึงวัดไทรครับ
    อู่ซ่อมนี่ของผมก็มีสองอู่ในซอยบ้านแถวดาวคะนองครับ
    ไม่ต้องแต่งเติมเดิมๆก็พอ
    บุ๊ยบุ่ย

5. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : kabuki_jung สำหรับกระทู้นี้ :

aimyim (24-09-2013)

ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    Sk อะไหล่ยนต์ อยู่ถนนหลวง เดินไปทางพิพิธภัณฑ์คุกครับ 02-221-1226
    แล้วก็ร้านบางไผ่นครชัยศรี แถวเพชรเกษมก็เลยแยกสาย1ไปประมาณ100เมตร จำชื่อร้านไม่ได้ให้สังเกตป้ายมาสด้าเก่าๆครับ ผมซื้อสามร้านนี้จนสร้างรถได้3คัน โชคดีครับ
    ร้านบางไผ่นครชัยศรีนี่อยู่เส้นนอกแถวแยกนครชัยศรีที ่มีโลตัสรึป่าวครับ แล้วร้านที่เลยแยกสาย1นี่เลยมาทางออกจากกทม.หรือทางเ ข้าครับ ขอบคุณมากครับผม ^_^

7. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : aimyim สำหรับกระทู้นี้ :

capella_man (26-09-2013)

ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kabuki_jung อ่านข้อความ
    มีร้านแถวเอกชับ แต่ต้องเอาอะไหล่ไปให้เค้าดู ชื่อร้านเซี้ยอะไหล่ยนต์
    เค้าหาอะไหล่ให้ได้ เพราะผมหาอะไหล่ที่นั่นราคาถูกว่าเจ็กวรจักรครึ่งนึง
    เค้ามีเยอะถ้าไม่มีเค้าก็สั่งจัดหามาให้ได้
    บอกรุ่นเค้าสั่งให้ได้เร็วสุดเย็น. ก่อนถึงวัดไทรครับ
    อู่ซ่อมนี่ของผมก็มีสองอู่ในซอยบ้านแถวดาวคะนองครับ
    ถนนเอกชัย แถวบางบอนรึป่าวครับ อยู่ติดถนนใหญ่รึป่าวครับ มีเบอร์ติดต่อรึป่าวครับ
    สนใจอู่ครับผม บ้านผมอยู่ราษฎร์บูรณะในซอยวัดสน ไม่ไกลดาวคะนอง ขอพิกัดหน่อยครับ ขอบคุณมากครับผม ^_^
    รอตอบครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aimyim : 05-10-2013 เมื่อ 17:31

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aimyim อ่านข้อความ
    ร้านบางไผ่นครชัยศรีนี่อยู่เส้นนอกแถวแยกนครชัยศรีที ่มีโลตัสรึป่าวครับ แล้วร้านที่เลยแยกสาย1นี่เลยมาทางออกจากกทม.หรือทางเ ข้าครับ ขอบคุณมากครับผม ^_^
    มุ่งหน้าไปทางวงเวียนใหญ่ครับ ส่วนร้านบางไผ่ใช่ครับ ส่วนร้านเจ๊กที่วรจักรเห็นด้วยกับพี่กระทู้ข้างบนครั บ แพงไปหน่อยกับแพงไปเยอะมีสองราคา 555+

10. The Following 2 Users Say Thank You to jodeci For This Useful Post:

aimyim (25-09-2013), capella_man (26-09-2013)

ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    มุ่งหน้าไปทางวงเวียนใหญ่ครับ ส่วนร้านบางไผ่ใช่ครับ ส่วนร้านเจ๊กที่วรจักรเห็นด้วยกับพี่กระทู้ข้างบนครั บ แพงไปหน่อยกับแพงไปเยอะมีสองราคา 555+
    ขอบคุณครับผม ใครมีแหล่งอีกรบกวนด้วยน่ะครับ รวมทั้งอู่ที่ซ่อมไว้ใจได้ด้วยครับผม ขอบคุณครับ ^_^

ขอบคุณ
    4

รออู่อยู่น่ะครับผม ตอนนี้สายไฟตรงหลังวิทยุ กับข้างในฝากระดปรงไหม้ครับ น่าจะต้องเดินไฟใหม่รึป่าวครับผม ^_^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aimyim : 05-10-2013 เมื่อ 17:28

สถานที่
    สันโดด
    ขอบคุณ
    2

ร้านช่วงล่างลูกหมากเอาของเก่าไปอัดได้ช่างหลายอู่บอ กมาว่าร้านนี้ดีนะครับ อยู่ฝั่งเดียวกะม.สยาม ชื่อร้านบางไผ่ลูกหมาก ออกไปทางเพชรเกษม
    ร้านเดินไฟอยู่ตรงสามแยกบางขุนเทียนตรงข้ามปั๊มแก๊ส ร้านนี้ทำเกี่ยวกับระบบไฟ พวกกะป้อแนะนำมา
    ร้านอะไหล่เซี้ยที่บอก อยู่เส้นเอกชัยติดถนน หยุดวัยอาทิตย์แต่เปิดขายหลังร้าน ก่อนถึงวัดไทร
    ร้านบางไผ่อะไหล่ยนต์ อยู่เลยสี่แยกมไหสวรรค์มุ่งหน้าวงเวียนใหญ่ฝั่งเดียว กับโรงบาลทหารเรือครับ
    ร้านจอมทองผ้าเบรค ข้ามสะพานจอมทองเลี้ยวซ้ายเส้นจอมทองตรงข้ามสวนสาธาร ณะเลย ร้านนี้เก่งเรื่องเบรคมาก(มันเกิดมาเพื่อทำเบรค) เป็นเจ้าเดียวกันกับร้านเบรคช่วงล่างจั๊วหลี แต่คนทำเป็นลูกความเห็นไม่ตรงกันเลยออมาเปิดเอง
    ไม่ว่าจะแปลงหาอะไหล่เกี่ยวกับเบรคพี่เค้ารู้หมด
    ร้านอะไหล่จำชื่อไม่ได้อยู่ตรงข้ามโรงหนังดาวคะนอง พอมีอะไหล่มาสด้าพันอยู่บ้าง ต้องเอาอะไหล่ไปให้เค้าดูด้วย
    ร้านอ้วนโช๊คอัพ เส้นจอมทองซอย6 มันเก่งเรื่องโช๊ค
    เรื่องเครื่องต้องถามเสี่ยปุ๊คนเจ็บมาเยอะเอาครับ 555
    ถามผมโทร 0844894014. ตอนนี้มาอยู่เชียงใหม่แล้วอะไหล่ที่นี่ก็มีเยอะอยู่อ ยากได้ไรลองโทรมาละกันจะช่วยหาให้เพราะที่นี่ยังใช้ก ันเยอะ
    บุ๊ยบุ่ย

14. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : kabuki_jung สำหรับกระทู้นี้ :

aimyim (21-10-2013)

ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kabuki_jung อ่านข้อความ
    ร้านช่วงล่างลูกหมากเอาของเก่าไปอัดได้ช่างหลายอู่บอ กมาว่าร้านนี้ดีนะครับ อยู่ฝั่งเดียวกะม.สยาม ชื่อร้านบางไผ่ลูกหมาก ออกไปทางเพชรเกษม
    ร้านเดินไฟอยู่ตรงสามแยกบางขุนเทียนตรงข้ามปั๊มแก๊ส ร้านนี้ทำเกี่ยวกับระบบไฟ พวกกะป้อแนะนำมา
    ร้านอะไหล่เซี้ยที่บอก อยู่เส้นเอกชัยติดถนน หยุดวัยอาทิตย์แต่เปิดขายหลังร้าน ก่อนถึงวัดไทร
    ร้านบางไผ่อะไหล่ยนต์ อยู่เลยสี่แยกมไหสวรรค์มุ่งหน้าวงเวียนใหญ่ฝั่งเดียว กับโรงบาลทหารเรือครับ
    ร้านจอมทองผ้าเบรค ข้ามสะพานจอมทองเลี้ยวซ้ายเส้นจอมทองตรงข้ามสวนสาธาร ณะเลย ร้านนี้เก่งเรื่องเบรคมาก(มันเกิดมาเพื่อทำเบรค) เป็นเจ้าเดียวกันกับร้านเบรคช่วงล่างจั๊วหลี แต่คนทำเป็นลูกความเห็นไม่ตรงกันเลยออมาเปิดเอง
    ไม่ว่าจะแปลงหาอะไหล่เกี่ยวกับเบรคพี่เค้ารู้หมด
    ร้านอะไหล่จำชื่อไม่ได้อยู่ตรงข้ามโรงหนังดาวคะนอง พอมีอะไหล่มาสด้าพันอยู่บ้าง ต้องเอาอะไหล่ไปให้เค้าดูด้วย
    ร้านอ้วนโช๊คอัพ เส้นจอมทองซอย6 มันเก่งเรื่องโช๊ค
    เรื่องเครื่องต้องถามเสี่ยปุ๊คนเจ็บมาเยอะเอาครับ 555
    ถามผมโทร 0844894014. ตอนนี้มาอยู่เชียงใหม่แล้วอะไหล่ที่นี่ก็มีเยอะอยู่อ ยากได้ไรลองโทรมาละกันจะช่วยหาให้เพราะที่นี่ยังใช้ก ันเยอะ
    ขอบคุณมากครับผม ตอบช้าแต่ชัวร์มาก เยอะด้วยครับ ไปอยู่เชียงใหม่ทำอะไรหรือครับ ผมไปทุกปีครับ จบตรีที่เชียงใหม่ครับ ปลายพ.ย.จะไปทำธุระอยู่ครับผม ^_^

สถานที่
    สันโดด
    ขอบคุณ
    2

รีสอร์ทครับสนใจติดต่อมาได้ครับ เบอร์เดิมครับ
    บุ๊ยบุ่ย