ปั้นรถเพื่อเอามันส์ กับปั้นให้มันเดิมๆ ที่สุด ท่านเลือกแบบไหน แนะนำมือใหม่ทีครับ

ชื่อกระทู้: ปั้นรถเพื่อเอามันส์ กับปั้นให้มันเดิมๆ ที่สุด ท่านเลือกแบบไหน แนะนำมือใหม่ทีครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปั้นรถเพื่อเอามันส์ กับปั้นให้มันเดิมๆ ที่สุด ท่านเลือกแบบไหน แนะนำมือใหม่ทีครับ

สวัสดีนะครับ
    ผมมือใหม่ กำลังจะหัดปั้นรถเก่าสักคัน
    แต่ เกิดมาข้อสงสัยว่า
    1. จะปั้นให้มันเป็นสไตร์เรา แนวซิ่งๆ Hot Rod ไปเลย ว่ากันง่ายๆ ก็ตัวแข่งนั่นแหละ
    2. จะปั้นให้มันเดิมๆ พยายามเก็บทุกรายละเอียด สเมือนกับว่าย้อนกลับไปในอดีต ออกป้ายแดงเลย

ณ เวลานี้ วันนี้ ที่อยากจะปั้น คงเป็น ข้อที่ 1 อยากแนวนั้นมากกว่า
    แต่ พอเริ่มหาข้อมูลรถที่จะปั้น ข้อมูลมันพยายามบีบให้มาในแนวทางของข้อที่ 2

ทีนี้ก็เกิดลังเลซิครับ เอาไงดีหว่า !!!!!!!!!!!!!!!!!!
    เลยอยากจะรู้ว่าท่านๆๆ ที่เซียนๆๆ ในที่นี้ มีแนวทางปั้นรถอย่างไรกันบ้าง

ปล.1 รถที่กำลังเล็งว่าจะปั้น ก็คงจะเป็น Ford Anglia Van ท่านใดเป็นเซียนรุ่นนี้ เข้ามาแนะนำให้ข้อเสนอแนะ กันบ้างนะครับ
    ปล.2 ท่านใดที่จะปล่อย Ford Anglia Van ไม่ว่าจะวิ่งได้ หรือไม่ได้ ปั้นต่อไม่ไหว ปล่อยกันอย่างมิตรเพื่อน (ไม่ใช่ราคาพ่อค้า)
    ติดต่อมาได้นะครับ ที่ o8o-o8o-2475 (แดง) ขอบคุณมากครับ

Junior Member moomoo_achi's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ฮอตรอด มันไม่ใช่ตัวแข่งนะครับผม
    =_=
    แต่ว่าถ้าเป็นผมจะเอามาทำโหดๆไปเลย ครับ ข้างในรื้อออกหมด ข้างในดามโรบาร์ เต็มๆ แม็กซ์หน้ากว้างๆ แค่นี้ก็แจ่มๆแล้วครับ

Senior Member puripatcb100's Avatar
    สถานที่
    อะเมริกังพังงา
    ขอบคุณ
    0

เสนอว่า ภายนอกเดิมๆแต่ทำใหม่ ภายในเน้นใช้ในชีวิตประจำวัน เครื่องยนต์ยกใหม่จะได้ขี่อย่างมั่นใจ ปลอดภัยตัวเองด้วย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ตามข้างบนเลยครับ

Bookmarks