สอบถามเรื่องหน้าทองขาวไหม้บ่อยครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องหน้าทองขาวไหม้บ่อยครับ

มาตรฐาน สอบถามเรื่องหน้าทองขาวไหม้บ่อยครับ

ผมใช้รถ มาสด้า 1000 ครับ เครื่องเดิม หน้าทองขาวเหมือนมันไหม้บ่อย อะครับไม่รู้ว่าท่านใดมีปัญหาเดียวกันรบกวนท่านผู้รู ้ด้วยครับ

Senior Member prai n's Avatar
    สถานที่
    mazda ride wite pride
    ขอบคุณ
    31

ได้เปลี่ยนคอนเดนเซอร์ด้วยหรือเปล่าครับName:  DAT28.jpg
Views: 432
Size:  22.1 KB
    ไพร ณรงค์ศักดิ์ บ.ซีลคอนโทรลประเทศไทยจำกัด 231/10 ม.6ต.บึงอ.ศรีราชาจ.ชลบุรี 20230คลาสสิค NEVER DIE

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ตามหลักแล้วหน้าคอนแทคใหม้นี้ ก็น่าจะมาจากคอนเดนเซอร์อ่ะครับ ลองเปลี่ยนใหม่ดู
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

4. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : kittisayam สำหรับกระทู้นี้ :

prai n (07-10-2013)

เปลี่ยนครับแต่คงต้องลองใช้เผื่อมีอะไรจะรบกวนถามพี่ ๆอีกครั้ง ขอบคุณครับ

Senior Member
    สถานที่
    Andaphuket rc
    ขอบคุณ
    1

เออ เคยลองเปลี่ยนช่างดูบ้างรึยัง มาสด้าเลือกช่างครับ บางที่ซ่อมทั้งปีไม่ผ่าน บางที่ทีเดียวจบ

7. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : witpk2 สำหรับกระทู้นี้ :

prai n (07-10-2013)

สงสัยคงต้องเปลี่ยนช่างดังว่าครับ จิงด้วยไม่จบไหม้บ่อยมาก ประเด็นนี้ไม่เคยคิดเลย ปัญหาก็เดิมๆ ค่าซ่อมซื้อได้อีกคันแล้ว ขอบคุณครับ

อาจารย์ครับถ้าฝาครอบล้อไม่ได้ใช้ผมขอรับดูแลต่อนะคร ับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    อาจารย์ครับถ้าฝาครอบล้อไม่ได้ใช้ผมขอรับดูแลต่อนะคร ับ
    พี่ต้นตอนนี้แปดแรงถึงไหนเป็นงัยบ้างครับแล้วครับ
    "อะไรที่ผมทำได้ผมก็จะทำ อะไรที่ผมทำไม่ได้ผมก็จะพยายามทำ"

taekung's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไม่ทราบว่ามาสด้าพันข้องพี่ ลิตรนึงวิ่งได้กี่กิโลครับ เกี่ยวกับการจุนคาบูไหมครับ รถผมเหมือนมันกินจังเลย ( มือใหม่มาสด้าครับ )
    โทร : 088-1495180 เต้

เลขบัญชี 615-0-45367-7
    นาย ธรรมสรณ์ ทอง
    ธนาคาร กรุงไทย

ทำดีให้คนเกรงดีกว่าเป็นนักเลงให้คนกลัว !

Bookmarks