สรุปอาการรถผมครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: สรุปอาการรถผมครับ

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

มาตรฐาน สรุปอาการรถผมครับ

หลังจากเจ้า SR Tracker ผมมันมีเสียงดังที่เครื่อง เราคิดว่าวาล์ว เลยเอาไปให้ช่างเค้าดูปรากฎว่า ไม่ใช่เสียงวาล์ว แต่เป็น เสียแคมชาฟ เราเลยรอหาแคมใหม่อยู่ แล้วเรื่องแย่ๆ ก็เกิดกับผมวันเสาร์ที่ผ่านมาเตรียมตัวจะไปมอเตอร์โช ว์ ช่วงเช้าเลยขี่รถไปทำงานที่พระประแดงก่อนแล้วเย็นๆจะ เลยไปมอเตอร์โชว์

พอขี่ข้ามแพ มาฝั่งพระประแดงขี่มาได้หน่อยยังไม่ออก ถนนสุขสวัสดิ์ ปรากฎว่า มันดับไปเฉยๆ เลยต้องโทรไปรบกวนถามคุณปันแล้วลองแก้ไขสถานะการเฉพา ะหน้าดูแล้วปรากฎว่า ไปไม่รอดเลยเข็นไปสักเกือบ 2 กม. เจอร้านซ่อมมอไซค์ปล้ำกันอยุ่ ชั่วโมงไม่สำเร็จเลยต้องทิ้งรถไว้ หลังจากไปทำงานแล้ว(ไปสายมากนายโทรหาตั้งหลายรอบ)เย็ นๆผม เลย ยกไปให้ช่องอ๋อง สำเร็จโทษซ่ะว่ามันเป็นอารัย เลยอดไปมอเตอร์โชว์ ครั้นจะขับรถยนต์ขึ้นทางด่วน ปรากฎว่า รถติดมาก เลยขอบาย อดดูรถชาวตากลม เลย

วันจันทรโทรถามช่างอ๋อง สรุปว่า แคมยังดี แต่ โซ่ราวริ้นยืดมาก ช่างอ๋องเลยจัดการให้ แต่หลังประกอบเสร็จ ชุดบนเงียบ ดันเจอปัญหาใหม่ ก้านดังแทน ช่างอ๋องบอกยังพอวิ่งได้แต่ ต้องเสียงดังหน่อย

เลยขอระบายหน่อย ครับ ซื้อมาขี่ยังไม่ทันรัยเลยสงสัยจะเจอชุดใหญ่

ขอบคุณ ที่เข้ามาอ่าน
    vespa never die.....

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

em87 อ๋อย .. ทำไมอย่างงั้นหล่ะคุณหนุ่ม
    ถ้าได้ผ่าเครื่องอย่างนี้ ลงชุดตับ+ก้าน 500 ไปซะเลยทีเดียว
    จะดีกว่านะครับ เห็นอ๋องมีอยู่เหมือนกัน ราคาประมาณ 5-7พัน
    แล้วแต่สภาพ

Senior Member num vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    2

รถผม มันตับโจรห้าร้อยอยู่ แล้วครับไอ้ก้านที่ดังก็ก้าน ติดตับแหละครับ เมื่อคืนขี่กับจากร้านอ๋องลืม เอาหมวกไปต้องเอาหมวก safty ใส่ทำงานไปแทนแล้วไปขอเชือกช่างอ๋องทำสายรัดคาง ขี่กลับเหม่งจ๋ายอยู่เลยครับ อิอิอิอิอิอิอิอิ
    vespa never die.....

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ num vespa อ่านข้อความ
    รถผม มันตับโจรห้าร้อยอยู่ แล้วครับไอ้ก้านที่ดังก็ก้าน ติดตับแหละครับ เมื่อคืนขี่กับจากร้านอ๋องลืม เอาหมวกไปต้องเอาหมวก safty ใส่ทำงานไปแทนแล้วไปขอเชือกช่างอ๋องทำสายรัดคาง ขี่กลับเหม่งจ๋ายอยู่เลยครับ อิอิอิอิอิอิอิอิ
    ว้าว ... งั้นแจ๋วเลย เปลี่ยนลูกปืนกะอัดก้านใหม่ ก็กลับมาแรงตามเดิม
    em87 เล่นใช้เชือกรัดคางเลยเหรอ

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

อืม...สู้ต่อไปครับ ไหนๆเค้าก็เป็นเนื้อคู่กะเราแล้ว แต่ถ้าค่าสินสอดมันแพงมากก็ตัดใจซะนะคร้าบ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Bookmarks