เฮอร์คิวลิส คานโค้ง 28 (ฝากรูป)

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: เฮอร์คิวลิส คานโค้ง 28 (ฝากรูป)

Senior Member original_beIR's Avatar
    ขอบคุณ
    5

Exclamation เฮอร์คิวลิส คานโค้ง 28 (ฝากรูป)

ฝากรูปให้พี่ tong ครับ ที่อยู่ ยะลา ครับ พอจะแนะนำ ให้ด้วยครับ ฝากด้วยครับ

รูป รูป  

Senior Member original_beIR's Avatar
    ขอบคุณ
    5

Talking

พี่ๆคนอื่น ก็ชี้แนะ หน่อยครับ ชอบมันมากๆเลยครับ

รูป รูป  

tong's Avatar
    สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ original_beIR อ่านข้อความ
    ฝากรูปให้พี่ tong ครับ ที่อยู่ ยะลา ครับ พอจะแนะนำ ให้ด้วยครับ ฝากด้วยครับ
    เล่นแบบนี้ผมคิดหนักเลยนะ.... ผมเองก็ไม่ได้รู้อะไรมากมายหรอกครับ ก็อาศัยถามพี่เค้าเหมือนกัน ไอ้จะให้ไปแนะนำเนี่ย คงไม่ดีกว่า แต่ถ้าสมมุติว่าจักรยานคันนี้เป็นของผมนะ ดูจากรูป สภาพก็โอเคอยู่ คงไม่ถึงกับต้องทำสี แค่หาอะไหล่มาเติมให้เต็ม เปลี่ยนวงล้อซะใหม่จะทำให้ดูดี ดูเด่นขึ้น อะไรที่ติดๆดินเนี่ยสำคัญนะครับ จะช่วยดึงส่วนอื่นๆให้ดูเด่นขึ้น อย่างการแต่งตัวเนี่ย คุณคิดว่าอะไรสำคัญที่สุด ผมว่ารองเท้านะ ไม่ต้องถึงกับต้องแพงหรอก บางครั้ง แค่รองเท้าแตะนันยางแต่ขัดให้ขาวจั้ว ต่อให้ใส่เสื้อไล่แจก กางเกงขาสั้นซื้อที่จตุจักร ก็ดูดีดูเด่นแล้ว ส่วนตะแกงหลัง ถ้าเป็นผมๆถอดออกเลย (อาจจะชอบไม่เหมือนกัน) แล้วก็จับมาทำความสะอาด เช็ดๆ ขัดๆ ใช้น้ำมันโซล่า แบบของพี่วสันต์ก็ดีนะ ผมลองแล้ว โอเลย (ดูวิธีได้จากกระทู้ บีเอสเอ ของพี่วสันต์ครับ) พอเสร็จแล้ว สวยแล้ว ก็ขาย........ย อิอิ
    ป.ล ย้ำอีกครั้งถ้าเป็นจักรยานของผมนะ คุณทำในสิ่งที่คุณรักแบบไหน คนอื่นก็คงทำเหมือนๆกับคุณนั้นแหละ

ขอบคุณ
    5

Talking

ขอบคุณมากครับ พี่ tong แต่ผมกะว่าจะพยายาม หาอะไรบางอย่างเติมเต็มให้มันดูดีกว่านี้ครับ แต่ก็คงไม่ทำสีหรอกครับ แต่อะไหร่ เฮอคิวลิส นี้สิครับ ไม่รู้ว่าจะต้องหายากมากแค่ไหน คงต้องรอจังหวะดีๆ อาจจะได้ครบเร็ว หรือ ไม่ก็ต้องรอเป็นปี กว่าจะครบ
    รบกวนพี่ tong ครับ พอจะโชว์รูปรถ เฮอคิวลิสชาย ให้ดูชัดๆได้ไหมครับ
    พอดีอยากเห็น หลักไฟ กับ ชุดเบรกหน่อยครับ รบกวนด้วยครับพี่
    /\2
    ปล. ก่ะว่าจะเก็บตะแกรงหลังไว้อยู่น่ะครับ ดูมันไม่เหมือนใครดี ส่วนเอาไปขายก็คงจะยากค๊าบบบบ

สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ original_beIR อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับ พี่ tong แต่ผมกะว่าจะพยายาม หาอะไรบางอย่างเติมเต็มให้มันดูดีกว่านี้ครับ แต่ก็คงไม่ทำสีหรอกครับ แต่อะไหร่ เฮอคิวลิส นี้สิครับ ไม่รู้ว่าจะต้องหายากมากแค่ไหน คงต้องรอจังหวะดีๆ อาจจะได้ครบเร็ว หรือ ไม่ก็ต้องรอเป็นปี กว่าจะครบ
    รบกวนพี่ tong ครับ พอจะโชว์รูปรถ เฮอคิวลิสชาย ให้ดูชัดๆได้ไหมครับ
    พอดีอยากเห็น หลักไฟ กับ ชุดเบรกหน่อยครับ รบกวนด้วยครับพี่
    /\2
    ปล. ก่ะว่าจะเก็บตะแกรงหลังไว้อยู่น่ะครับ ดูมันไม่เหมือนใครดี ส่วนเอาไปขายก็คงจะยากค๊าบบบบ
    ลองดูครับ

รูป รูป    

สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

เบรคตัวนี้ก็เห็นใส่เฮอร์เหมือนกัน จะต่างกันเต้าเสียบสายเบรค (จะเป็นหยดน้ำ ก็ไม่ค่อยแน่ใจนะ ลองสอบถามผู้รู้ท่านอื่นๆดูด้วยนะครับ)

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tong : 05-04-2007 เมื่อ 20:24

สถานที่
    มณฑลภูเก็ต
    ขอบคุณ
    0

แล้วก็สุดท้ายตามคำขอ หลักไฟ

รูป รูป  

Member sadtarma's Avatar
    สถานที่
    suphan scooter(สายหม้อ)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน *สวยมากๆ

เบาะสวยจิงๆเลย/\2

Bookmarks