ขายเสือหมอบสับถังวินเทจ Raleigh ปี 1975(ปรับราคาครับ)

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขายเสือหมอบสับถังวินเทจ Raleigh ปี 1975(ปรับราคาครับ)

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน ขายเสือหมอบสับถังวินเทจ Raleigh ปี 1975(ปรับราคาครับ)

ขายเสือหมอบสับถัง ปีลึกๆ Raleigh ปี 1975 เฟรมผ่านการทำสีมาแล้ว ตอนนี้ถลอกพอควร เกิดจากเคยเลิกปั่นไปพักใหญ่ เนื่องจากเจ็บหัวเข่า เก็บไว้ดีแล้ว แต่ตอนจัดของรื้อบ้าน ขนย้ายและเก็บไม่ระวัง แต่ไม่มีบุบหรือบิดเบี้ยว เพจเดิมตอกหมุดใหม่ อุปกรณ์พื้นๆมั่วๆ รถ service แล้วก่อนเก็บ ล่าสุดเปลี่ยนล้อปั่นไปสนามหลวง งาน car free day แล้วเปลี่ยนใส่ล้อเดิมพร้อม service ดุมล้ออีกครั้ง

-รถมีน้ำหนักเพียง 10.5 กิโลกรัม ตามสเป็กบอกใช้เหล็ก higher end 531 ลองหาข้อมูลท่อเหล็กชนิดนี้กันครับ ทั้งคันเบากว่ารถพับ แต่หนักกว่า ตรูเดอะฟร๊องค์ 2กิโลกว่าๆ(กฎของรถแข่งรายการตรูฯกำหนดน้ำหนักห้ามต่ ำกว่า8กิโลกรัม)
    ใครมีเสือหมอบท่อเหล็กอยู่ข้างกายลองเอามาชั่งและแลก เปลี่ยนข้อมูลกันดูครับ

ขอขาย 32,000 บาท ต่อรองได้ครับ(ลดเหลือ30,000บาท หักเป็นค่ายางครับ) สนใจโทร 08-6785-7575 ดูรถได้ลาดพร้าว64 หรือใกล้เคียง

ไม่ส่งนะครับ อยากให้มาลองปั่นและดูสภาพก่อน แต่ถ้าอยู่ต่างจังหวัด หรือจำเป็นจริงๆ เมื่อพิจารณาภาพถ่ายอย่างถี่ถ้วนแล้วตัดสินรับไว้ดูแ ลต่อ โทรมาคุยก่อนได้ครับ

อุปกรณ์มีดังนี้

เฟรม Raleigh ขนาดเฟรมตั้งวัดจากกระโหลกถึงกลางท่อได้ 53cm.ท่อนอน 56cm.

เลขตัวถัง WA 5004542 เช็คserial number ได้ตามนี้ครับ http://www.kurtkamin...s.html#19731982

First letter - production factory:
    N=Nottingham
    W=Worksop + Nottingham after 1981, following closure of Worksop factory. Discontinued in 1990.
    E=Enid (USA)
    G=Gazelle
    M=Malaysia
    R=Canada
    D=Ireland
    H=Handsworth (U.K.)
    B=Unknown, but reported

Second letter - approximate month of frame manufacture:
    Jan=A
    Feb=B/C
    Mar=D
    Apr=E/F
    May=G
    Jun=H/I/J
    Jul=K
    Aug=L
    Sep=M
    Oct=N/O
    Nov=P/Q/R
    Dec=S

First numeral (third digit in sequence):
    Year of manufacture;
    "3" = 1973, "4" = 1974, "5" = 1975, "6" = 1976, etc.

สเต็ม GB (ผลิตengland)

ถ้วยคอเดิม(อังกฤษ)

แฮนด์อลูมิเนียม

ก้ามเบรค + ผ้าเบรค GRAND COMPE

มือเบรค ซ่อนสาย shimano 105

สับถัง shimano 105

กระโหลกเหลี่ยมอลูมิเนียม shimano

จานหน้า(จานเบี้ยว) shimano Biopace HP

สับจานหน้า shimano DEORE

ตีนผี shimano DEORE

บันได chair japan

เฟืองหลัง5ชั้น suntour

หลักอาน shimano 600

รัดหลักอาน sugino

เบาะ ROAD KING

ดุมปีกกว้างหน้า-หลัง NORMANDY มีเลข 47 74 คาดว่าจะเป็นสัปดาห์และปีผลิต(ในอีเบย์ เฉพาะดุมจบประมูลกันที่4500บาท)

ขอบล้อฮาฟ(ยางเก่ามากแล้ว หมดสภาพต้องเปลี่ยน แต่ใส่ลองปั่นได้)

ซี่ลวดสแตนเลส รีดลดน้ำหนัก (โคนและปลายปกติ ตรงกลางเล็ก)

แกนปลด shimano

แค๊มป์รัดสายเบรค dia-compe

สายเบรค-สายเกียร์ shimano

รูปเพิ่มเติมเยอะมากเชิญตามไปชมรูปใหญ่ๆ ตำหนิต่างๆ ไม่มีหมกเม็ดได้ตามนี้ครับ
    https://www.facebook...11758152&type=1

เชิญพิจารณาภาพถ่ายครับ

เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aummobile : 16-10-2013 เมื่อ 09:15

ขอบคุณ
    0
    0

ภาพต้นฉบับครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ดันครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ยกขึ้นมาหน้านิดนึง

ขอบคุณ
    0
    0

ขายครับ ลดราคา30,000ถ้วน....หักเป็นค่ายางครับ

ขอบคุณ
    0
    0

ขายอยู่ครับ....