แกนคันสตาสร์ของ เวสป้า64 ขาด

ชื่อกระทู้: แกนคันสตาสร์ของ เวสป้า64 ขาด

Pisoot_Mazda ple_06's Avatar
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน แกนคันสตาสร์ของ เวสป้า64 ขาด

หาอะไหล่ได้ที่ไหนครับ ค่าซ้อมประมาณเท่าไรครับ สอบถามผู้รู้หน่อยครับมือไหม่เพิ่งเล่นขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    1
    1

หาอะไหล่ได้ที่ไหนครับ ค่าซ้อมประมาณเท่าไรครับ สอบถามผู้รู้หน่อยครับมือไหม่เพิ่งเล่นขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    1
    1

Senior Member
    ขอบคุณ
    2

ขออนุญาติตอบครับ
    .
    แกนคันสตาร์ท....พี่หมายถึงแกนที่มันต่อกับตัวคันสตา ร์ท ที่แกนมันต่อออกมาจากแคร้งเครื่องใช่ไหมครับ
    .
    ถ้าใช่... ผมว่าร้านขายอะหลั่ยเครื่องเวสป้าน่าจะมีครับ(ผมอยู่ ลำปาง แถวๆนี้ก็คงร้านปรีดาที่เชียงใหม่ครับ)
    ราคา ตัวนึงผมว่า ไม่เกิน 500 ครับ(เพราะมันก็แค่แท่งเหล็กยาวประมาณ1ฟุต มีเฟืองตรงปลายครับ)
    ถ้าจะเปลี่ยน...คงต้องผ่าเครื่องครับ
    .
    ถ้าจะผ่าเปลี่ยนเฉพาะคันสตาร์ทอย่างเดียว....
    ค่าของ 1500 บาท น่าจะอยู่ครับ
    ค่าแรง(ถอด+ประกอบ+อื่นๆ) 500 ครับ(ราคาแถวบ้าน300)
    ประกอบไปด้วย
    1. แกนคันสตาร์ท
    2. ปะเก็นเครื่อง
    3. น้ำมันเครื่อง
    4. น้ำมันล้าง
    5. จิปาถะ เช่น สายต่างๆครับ(ครัช, เบรค, เกียร์)
    .
    ปล. แต่ส่วนใหญ่ผ่าเครื่องก็จะโดนอื่นๆด้วยเช่น ลูกปืนข้อ, ข้อเหวี่ยง, ก้าน, โรล
    ผมว่าไปดู, ไปถามช่างตอนแกะเครื่อง ว่าอะไรดีไม่ดี ชัวร์สุดครับ

ถ้าผิดก็ขออภัยครับ

ขอบคุณ
    1
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespalia อ่านข้อความ
    ขออนุญาติตอบครับ
    .
    แกนคันสตาร์ท....พี่หมายถึงแกนที่มันต่อกับตัวคันสตา ร์ท ที่แกนมันต่อออกมาจากแคร้งเครื่องใช่ไหมครับ
    .
    ถ้าใช่... ผมว่าร้านขายอะหลั่ยเครื่องเวสป้าน่าจะมีครับ(ผมอยู่ ลำปาง แถวๆนี้ก็คงร้านปรีดาที่เชียงใหม่ครับ)
    ราคา ตัวนึงผมว่า ไม่เกิน 500 ครับ(เพราะมันก็แค่แท่งเหล็กยาวประมาณ1ฟุต มีเฟืองตรงปลายครับ)
    ถ้าจะเปลี่ยน...คงต้องผ่าเครื่องครับ
    .
    ถ้าจะผ่าเปลี่ยนเฉพาะคันสตาร์ทอย่างเดียว....
    ค่าของ 1500 บาท น่าจะอยู่ครับ
    ค่าแรง(ถอด+ประกอบ+อื่นๆ) 500 ครับ(ราคาแถวบ้าน300)
    ประกอบไปด้วย
    1. แกนคันสตาร์ท
    2. ปะเก็นเครื่อง
    3. น้ำมันเครื่อง
    4. น้ำมันล้าง
    5. จิปาถะ เช่น สายต่างๆครับ(ครัช, เบรค, เกียร์)
    .
    ปล. แต่ส่วนใหญ่ผ่าเครื่องก็จะโดนอื่นๆด้วยเช่น ลูกปืนข้อ, ข้อเหวี่ยง, ก้าน, โรล
    ผมว่าไปดู, ไปถามช่างตอนแกะเครื่อง ว่าอะไรดีไม่ดี ชัวร์สุดครับ

ถ้าผิดก็ขออภัยครับ
    ช่ายครับ ขอบคุณมากครับที่ชี้แนวทาง

Bookmarks