อยากถาม ชาวบอร์ดมาสด้าหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: อยากถาม ชาวบอร์ดมาสด้าหน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากถาม ชาวบอร์ดมาสด้าหน่อยครับ

พอดีช่วงนี้ ต้องเดินทางประจำแล้วค่ารถผมแพงมาก ผมก็คิดเล่นๆว่าเอาค่าเดินทางทุกวันไปซื้อรถ ป่านี้คงได้รถแล้วละ (หัวเราะ)

อันที่จริงผมคิดจะซื้อรถนานแล้วผมสนใจรถโบราณ มานานแล้วด้วยแต่ไม่ได้มีโอกาศดูจริงจังสักที ช่วงนี้ต้องบอกเลยว่าทนไม่ไหวกับค่าเดินทางมากขึ้นเอ าๆ ผมเลยอยากได้รถสักคันมาติดแก็ส
    คนรู้จักผมส่วนใหญ่แทบทุกคนเลย เค้าแนะนำให้ผมซื้อรถปีใหม่ๆหน่อยไม่ก็มือหนึงไปเลย แต่ส่วนตัวยังเห็นว่ารถโบราณสวยดี ชื่นชอบมานานแล้วละ ราคาซื้อขายกันก็ไม่แพงมากไม่ต้องมาเห็น
    เป็นภาระเวลาผ่อนยาวๆ

ทีนี้ผมอยากจะสอบถามว่าผมควร ซื้อรถเก่าไว้ขับไปมาสักคันไหมหรือควรออก เป็นรถไหม่ซึ้งก็บอกเลยว่าไม่มีปัญญาอาจเอื่อม (เศร้า) มันไม่สวยด้วยไม่ชอบ

ผมไม่ค่อยซีเรียสเรื่อง รถเสียนะ นอกจากจะต้องลากกันบ่อยๆก็ไม่ไหวนานๆทีพอเป็น กระใส่ก็ว่ากันไป
    เพื่อนๆพี่ๆ พอมีคำแนะนำอะไรช่วยชี้แจ้งด้วยครับ ตอนนี้กำลังเล้งๆไว้อยู่หลายคัน

Member non2kk's Avatar
    สถานที่
    มาสด้า รด.
    ขอบคุณ
    1

ใจผมอยากจะให้เลือกรถที่ชอบครับ ชอบแล้ว รักแล้ว ยังไงมันก็รัก เขาจะทำให้ช้ำใจก็ยังรัก ยิ่งถ้าเขาเลือกรักเราไม่เกเร ความรักก็ยิ่งเพิ่มพูนเป็นทวีคูณเท่า ครับ
    ตรวจสอบEMSไปรษณีไทย

Facebook ผมครับ แอดได้เลย ไว้แลกเปลี่ยนเรียนรู้กันครับ >>>> https://www.facebook.com/arnon.dungmalee

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถใหม่ก็ไม่ต้องซ่อมครับ มั่นใจ ดูแลง่าย ช่วงล่างดี ขับได้เร็ว ถึงปลายทางรวดเร็ว แอร์เย็น แต่รถเก่า ก็ต้องการเอาใจใส่ดูแล ถ้าดูแลไม่ดี เจอช่างที่ไม่ถูกใจก็อาจจะบานปลายได้ รถมันเก่ายังไงจะให้ช่วงล่าง เครื่องต่าง ๆ จะให้ดีเท่ารถใหม่ก็ยาก คนขับรถเก่าต้องใจเย็น ๆ หน่อยไม่ขับรถเร็ว แบบว่าไปเรื่อย ๆ ต้องมีความรู้เรื่องช่างติดตัวบ้างนิด ๆ หน่อย ๆ หรือสักพักเล่นรถเก่าแล้วก็จะเป็นเองแหละครับ ผมเป็นว่าชอบแบบใหนซื้อแบบนั้นดีกว่า เพราะถ้าเราชอบแล้วเกิดผิดพลาดอะไรขึ้นมาเราก็คิดเข้ าข้างตัวเองว่าดีเสมอ จริงม่ะ ของผมมีทั้งเก่าใหม่ 4 คัน แต่ใช้คันเก่าบ่อยที่สุด ไม่รู้เป็นไร
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

Senior Member prai n's Avatar
    สถานที่
    mazda ride wite pride
    ขอบคุณ
    31

รถเก่าซ่อมง่ายอะไหล่ถูก รถใหม่นั่งสบายอะไหล่แพงเวลาเสียไม่ต้องพูดถึง ช่างวิเคราะห์ไม่คอยถูกมีแต่ไฟฟ้าอเล็คทรอนิคส์เยอะ รถเก่าถ้ามีความรู้นิดหน่อยพอซ่อมได้คุ็้มครับ แต่อย่าหวังพึ่งช่างมากโดนกันมาเยอะแล้ว มีอะไรก้อสอบถามทางเว็บได้ครับมีเพื่อนๆคอยตอบให้เยอ ะครับ
    ไพร ณรงค์ศักดิ์ บ.ซีลคอนโทรลประเทศไทยจำกัด 231/10 ม.6ต.บึงอ.ศรีราชาจ.ชลบุรี 20230คลาสสิค NEVER DIE

Bookmarks