น้ำมันเครื่องหยดคับช่วยรถผมด้วยคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: น้ำมันเครื่องหยดคับช่วยรถผมด้วยคับ

มาตรฐาน น้ำมันเครื่องหยดคับช่วยรถผมด้วยคับ

คือรถผมสปริ้นตรงเครื่องมันมีน้ำมันหยดคับผมเยอะพอสม ควร ผมดูแล้วมันน่าจะมาจากแถวคันสต๊าด
    คับ ตรงซีลคันสต๊าดมั้งคับไม่แน่ใจ ซ่อมประมาณเท่าไรหรอคับ หรือ ผมสามารถทำเองได้ป่าวคับ พี่ๆ
    em90 em90 em90 em90

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ surasakbanana อ่านข้อความ
    คือรถผมสปริ้นตรงเครื่องมันมีน้ำมันหยดคับผมเยอะพอสม ควร ผมดูแล้วมันน่าจะมาจากแถวคันสต๊าด
    คับ ตรงซีลคันสต๊าดมั้งคับไม่แน่ใจ ซ่อมประมาณเท่าไรหรอคับ หรือ ผมสามารถทำเองได้ป่าวคับ พี่ๆ
    ถึงซีลมันจะตัวไม่กี่บาทแต่มันต้องผ่าเครื่อง เรื่องใหญ่ครับ
    ยังไงเอาซีลโอริงสวมที่แกนสตราท์ ( เอาคันสตราท์ออกก่อน ) สวมเสร็จก็เอาคันสตราท์สวมทับอีกทีมันจะชลอการหยดได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ italy 200 อ่านข้อความ
    ถึงซีลมันจะตัวไม่กี่บาทแต่มันต้องผ่าเครื่อง เรื่องใหญ่ครับ
    ยังไงเอาซีลโอริงสวมที่แกนสตราท์ ( เอาคันสตราท์ออกก่อน ) สวมเสร็จก็เอาคันสตราท์สวมทับอีกทีมันจะชลอการหยดได้
    ทำไงหรอคับแล้วซีลโอริงเป็นแบบไหนคับซื้อที่ไหนเท่าไ รคับแล้วทำไงคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ italy 200 อ่านข้อความ
    แล้วถ้าผ่าเครื่องเปลี่ยนแค่ซีลคันสต๊าดประมาณเท่าไร คับพี่เอ็ม

Junior Member macbio's Avatar
    สถานที่
    Whiteline scooter
    ขอบคุณ
    0

หยดทุกคันแหละคับ แต่ถ้าหยดมากก็น่าเป็นห่วง ไม่หยดก็ไม่ใช่ เวสป้าแล้ว
    em88 เวสป้าก็เหมือนลูก การที่เราได้ดูแล ให้มันออกวิ่ง ได้อย่าง
    สง่างาม บนท้องถนน

คือความ คลาสสิค ของรถ คลาสสิค

Senior Member redstar's Avatar
    สถานที่
    แคบหมูศรีจันทร์ ตลาดหนองหอย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ surasakbanana อ่านข้อความ
    .....ผ่าข้างเดียวคับ(ไม่ยากถ้าทำเอง ) บางทีโอริงขาด ร่องแกนสตารท์สึก หรือบ่ารองโอริงสึกจะให้ดีทำร่องโอริง 2ตัวเลย

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

จุดที่น้ำมันมันออกมามีไม่กี่จุดหลักๆก็คันสตราท์ แล้วก็ฝาคลัชตรงแกนเตะ ถ้าเกิดผ่าออกมาควรจึงกลึงร่องโอริงเพิ่มเป็น 2 ตัว ตัวนึงขาดอีกตัวจะได้ช่วยได้ เพราะจริงอยู่มันผ่าฝั่งเดียวง่าย แต่ต้องเอาฝาเอาเสื้อออก บางคันต้องเอาเครื่องลงเพราะดึงเสื้อและฝาออกไม่ได้ม ันติดตัวถัง แต่บางคันก็เอาออกได้เลยอันนี้สบายหน่อย แต่สำหรับคนไม่เคยลำบากอยู่ดี เอาเป็นว่าทำอย่างผมบอกไม่เสียเงินมาก แล้วน่าจะทำเองได้ ไม่เข้าใจโทรมาล่ะกัน 085-178-0405 02-995-5988 เอ็ม

จุดที่น้ำมันมันออกมามีไม่กี่จุดหลักๆก็คันสตราท์ แล้วก็ฝาคลัชตรงแกนเตะ ถ้าเกิดผ่าออกมาควรจึงกลึงร่องโอริงเพิ่มเป็น 2 ตัว ตัวนึงขาดอีกตัวจะได้ช่วยได้ เพราะจริงอยู่มันผ่าฝั่งเดียวง่าย แต่ต้องเอาฝาเอาเสื้อออก บางคันต้องเอาเครื่องลงเพราะดึงเสื้อและฝาออกไม่ได้ม ันติดตัวถัง แต่บางคันก็เอาออกได้เลยอันนี้สบายหน่อย แต่สำหรับคนไม่เคยลำบากอยู่ดี เอาเป็นว่าทำอย่างผมบอกไม่เสียเงินมาก แล้วน่าจะทำเองได้ ไม่เข้าใจโทรมาล่ะกัน 085-178-0405 02-995-5988 เอ็ม
    ผมคงทำไม่เป็นอ่าคับพี่เอ็มไว้วันไหนรถเพื่อนว่างๆจะ บรรทุกไปซ่อมกะพี่เอ็มนะคับ

Bookmarks