ได้รถมาใหม่ เป็นรถอังกฤษนะครับ (Triumph Thunderbird 900) อาจไม่เข้าพวกนิดนึง แต่บอร์ดรถอังกฤษเงียบมากเลยน่ะครับ เลยมาขอรบกวนถามแถวนี้น่าจะได้ความกว่า

อยากทำสองอย่าง คือท่อเดิมทรงบวบมันสนิมกินจนทะลุแล้วครับ จะหาร้านทำที่ไหนสั่งทำสวยๆ ได้บ้างครับ หรือมีที่ไหนซื้อสำเร็จแล้วแปลงเอาได้บ้าง
อย่างสองคือยางที่ติดรถมาคงต้องเปลี่ยน มีร้านยางรถใหญ่ที่ไหนแนะนำบ้างครับ เห็นคนเล่นรถใหญ่มักจะแนะนำร้านเพียว วงเวียน 22 ราคาเป็นไงบ้างครับ หรือมีร้านอื่นแนะนำไหมครับ

บ้านผมอยู่กัลปพฤกษ์ ถ้าเป็นไปได้ขอคำแนะนำร้านที่อยู่ในรัศมี 10 กม. จะดีมากเลยครับ

ขอบคุณนะครับ :)