อยากทราบเรื่องแปลงเป็นcdiของเวฟ100

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากทราบเรื่องแปลงเป็นcdiของเวฟ100

Post อยากทราบเรื่องแปลงเป็นcdiของเวฟ100

ไม่ทราบว่าจากทองขาวแปลงเป็นCDIของเวฟ100ได้ไหมครับพ อดีรถเป็นc92อ่ะครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

Senior Member tid_champ's Avatar
    สถานที่
    independence
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Dodgepowerwagon1954 อ่านข้อความ
    ไม่ทราบว่าจากทองขาวแปลงเป็นCDIของเวฟ100ได้ไหมครับพ อดีรถเป็นc92อ่ะครับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ
    ได้ครับแต่ไม่รู้ว่าจะวิ่งได้ดีหรือเปล่านะครับ กล่องcdiแต่ละรุ่นถูกออกแบบมาเฉพาะตัวอาจมีปัญหารอรอ บ ผมเคยขับทั้งสองแบบมาพบว่าทองขาวบิดติดมือดีกว่า cdiรอรอบครับเคยเห็นบางท่านใช้กล่องcdiแดช นะครับว่าแต่ว่าจะแปลงcdiทำไมครับมีปัญหาเรื่องระบบไ ฟสอบถามได้ครับ

ขอบคุณมากครับพอดีอยากแปลงcdiเพื่อจะแก้ปัญหาทองขาวอ ่ะครับมีปัญหาบ่อย ว่าจะลองแปลงกล่องcdiแดชดูครับแต่ถ้าแปลงเป็นcdiแล้ว ไดร์สตารท์มือก็จะใช้ไม่ได้ใช่รึเปล่าครับ

Senior Member tid_champ's Avatar
    สถานที่
    independence
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Dodgepowerwagon1954 อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับพอดีอยากแปลงcdiเพื่อจะแก้ปัญหาทองขาวอ ่ะครับมีปัญหาบ่อย ว่าจะลองแปลงกล่องcdiแดชดูครับแต่ถ้าแปลงเป็นcdiแล้ว ไดร์สตารท์มือก็จะใช้ไม่ได้ใช่รึเปล่าครับ
    ได้ครับเริ่มจากพันคอยล์เป็น 12v จากนั้นนำพัลซ์เซอร์มาติดตั้งแทนทองขาวทำตัวทิกเกอร์ ใส่ที่กัลวานาแล้วขยับพัลซ์เซอร์หาตำแหน่งจุดระเบิดท ี่ดีที่สุดเอาคล้ายๆการขยับล้อแม่เหล็ก เท่านี้ก็น่าจะได้ครับ ผมเองก็ยังไม่เคยทำแต่ที่เคยเห็นฝรั่งเขาทำก็ประมาณน ี้ http://www.youtube.com/watch?v=Nd4xtVPfZrk แต่ของเรานำของรุ่นอื่นมาแปลงใส่ ถ้าทำได้อย่างไรอย่าลืมทำแป้นยึดกับทริกเกอร์เผื่อผม บ้างนะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tid_champ อ่านข้อความ
    ได้ครับเริ่มจากพันคอยล์เป็น 12v จากนั้นนำพัลซ์เซอร์มาติดตั้งแทนทองขาวทำตัวทิกเกอร์ ใส่ที่กัลวานาแล้วขยับพัลซ์เซอร์หาตำแหน่งจุดระเบิดท ี่ดีที่สุดเอาคล้ายๆการขยับล้อแม่เหล็ก เท่านี้ก็น่าจะได้ครับ ผมเองก็ยังไม่เคยทำแต่ที่เคยเห็นฝรั่งเขาทำก็ประมาณน ี้ http://www.youtube.com/watch?v=Nd4xtVPfZrk แต่ของเรานำของรุ่นอื่นมาแปลงใส่ ถ้าทำได้อย่างไรอย่าลืมทำแป้นยึดกับทริกเกอร์เผื่อผม บ้างนะ
    ขอบคุณมากครับไว้ทำเสร็จแล้วจะเอามาเผื่อนะครับ555ขอ บคุณมากครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tid_champ อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากครับไว้จะลองไปทำดูถ้าได้ยังไงจะเอามาเผื่อ ครับ555ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากๆครับไว้จะลองทำดูถ้าได้ยังไงจะเอามาเผื่อค รับ555 ขอบคุณมากครับ

Bookmarks