จะเอาสปิ้นไปแปลงเป็น 64 ดีมั้ยค่ะ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: จะเอาสปิ้นไปแปลงเป็น 64 ดีมั้ยค่ะ

Junior Member joopii's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จะเอาสปิ้นไปแปลงเป็น 64 ดีมั้ยค่ะ

ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ พอดีมีสปิ้น ทะเบียนเป็นชื่อของเราเองแล้ว แต่เกิดอยากได้ 64 ว่าจะเอาไปแปลงดีมั้ยค่ะ มันจะมีปัญหาอะรัยรึป่าว แล้วถ้าจะแปลงต้องเสียค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ค่ะหรือว่าใช้สปิ้นแบบเดิมก้อดีอยู่แล้ว... เพื่อนๆพี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ ตัดสินใจไม่ถูก >.<

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

ให้ คิดสั้นๆ ง่ายๆ
    ลองไปตีราคา ของที่จะต้องแปลงทั้งหมด เท่าไหร่
    -ส่วนสำคัญ
    เช่น หัว ล้อ ตะเกียบ ดุม ฝาข้าง เบาะ
    -ส่วนรอง
    เช่น ไมล์ ไฟท้าย กรอบไฟ
    ค่าสี อีก

ยิ่งแท้ก็ยิ่งแพง - ไม่แท้ก็ไม่เหมือน

ถ้าแปลง แล้วเกิน 20000
    ผมว่าควรขายสปิ้น และเอา ตั้งที่คิดว่าจะแปลงอีก 20000 + ไปซื้อ64 แท้จะง่ายกว่าไหม
    และยังมี ของแท้ ติดมาบ้าง

เพราะว่า ไปแปลงมาใช้เวลา นาน และ ไม่เหมือน หล่ะแย่เลย
    แถมขายก็ไม่ได้ ราคาเท่ารถแท้ๆ

ไปลองคิดดู

***ความคิดเห็นส่วนตัว***
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

ขอบคุณ
    0

อ่อ คือตอนแรกก้อว่าจะขายสปิ้นไปซื้อ 64 แต่มันNo-Bookอ่ะค่ะ มีแต่ Invoice เลยมีคนแนะนำว่างั้นก้อเอาไปแปลงเป็น 64 ราคา 23,500 ทะเบียนก้อเป็นชื่อเรา แต่เป็นรุ่นสปิ้น ก้อเลยยังคิดๆอยู่ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่

ขอบคุณมากๆนะค่ะ ที่ช่วยแนะนำ ^o^

Member vesnic's Avatar
    สถานที่
    Freedom Mind
    ขอบคุณ
    0

sprint ก็ปล่อยให้เป็น sprint ของมันไปเถอะครับ...

ทุกรุ่นมันมีความสวยในตัวของมันนา
    Club GEM 2004

ผมก็ว่าขายแล้วไปซื้อ 64 แท้ดีกว่านะครับ*

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

อย่าแปลงเลย เสียดายรถ ไปซื้อ 64 นะแหล่ะดีแล้ว
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อย่าแปลงเลยครับไม่คุ้ม ขายสปริ้นแล้วไปซื้อ 64 มีทะเบียน แท้ๆ ดีกว่าครับ.ผมว่ามันไม่คุ้มครับ.**
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากนะคะ คิดว่าคงจะใช้สปิ้นเหมือนเดิมดีก่า เพราะถ้าไปซื้อ64ก้อไม่รู้สภาพรถจะดีเหมือนที่ใช้อยู ่รึป่าว ที่สำคัญมันแพงด้วยถ้าจะเอาแบบมีทะเบียน ^.^" แต่คงจะเอาไปทำสีใหม่...ถามอีกนิดนะค่ะ ทำสีเนี่ยมันราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ

ขอบคุณ
    0

นี่เป็นน้องดอกที่ใช้อยู่อ่ะค่ะ มีใครพอจะแนะนำสีหน่อยได้มั้ยค่ะจะทำสีเขียวค่ะ แต่เบื่อสีเขียวนี้แล้วมันแว๋วไป -- --'

รูป รูป  

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รู้สึกว่าจะเป็น Gl นะ คันในรูปอะ
    หรือแสงสะท้อนมันหลอกตาหว่า
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

เท่าที่เห็น ราคาทั่วๆไป นะ ครับ ราคาตั้งแต่ 4500-5000-5500
    แล้วแต่ ลาย ความยากง่าย สี ปะผุ

แนะนำนะ ครับ

อย่า!! เอาไปร้านทำสีรถยนต์
    ถึงแม้จะถูกกว่าก็จริง แต่ว่าเขาจะไม่รู้เหลี่ยม และมุมสันต่างๆ ของรถ
    และไม่มีเครื่องมือต่างๆ ที่เหมาะสำหรับทำสี เวสป้า (และเค้าอาจะทำรถคุณเป็นคันแรก อย่าเสี่ยง)

ควรไปทำร้านเวสป้า และสืบราคา และ ดูประวัติดีๆ ว่าชอบดองงานหรือเปล่า.. คงไม่มีใครอยากรอรถนานๆ

**ความคิดเห็นส่วนตัว**
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member B_Bear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเป็นผมคงไม่แปลง เพราะเวสป้าไม่ใช่ไอ้มดแดงแปลงแล้วเท่ห์ แปลงไม่ดีขี่เหร่ตายห่าเลยคับ หยั่งเงี้ยแหละคับน่ารักดีแล้ว

ขอบคุณ
    0

เอ่อ...Gl นี่มันคืออะรัยค่ะ !?! คือช่อยบอกหน่อยนะค่ะ ไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ค่ะ ขี่เป็นอย่างเดียว แหะๆ ^_^'

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตามรูปที่ท่าน amcrow ให้ดูรูปเลยคับนั่นแหล่ะ GL
    ตามความคิดผมนะ ผมว่า GL ก็สวยออก ทำไมถึงอยากทำให้เป็น 64 หล่ะ
    หายากด้วยนะ GL เนี่ย เก็บไว้ให้มันเป็น GL ต่อไปหน่ะดีแล้วคับ

ถ้าเกิดเป็น Gl มีทะบียนนะ ราคา พอๆกับ 64 มีทะเบียน เลยโอ้วววว เหมือนๆ Gl
    คุณมี 2 ทางเลือก จะเลือก เห็นแก่ตัว หรือ แบ่งปั่น

kid_zilencer@hotmail.com

Bookmarks