จริงหรือเปล่าสังคมนี้ขี่รถไม่แท้แล้วจะโดนนินทาหรือ ดูถูกเหยียดหยาม

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: จริงหรือเปล่าสังคมนี้ขี่รถไม่แท้แล้วจะโดนนินทาหรือ ดูถูกเหยียดหยาม

Junior Member meta9's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จริงหรือเปล่าสังคมนี้ขี่รถไม่แท้แล้วจะโดนนินทาหรือ ดูถูกเหยียดหยาม

ดูถูกเยียดหยามกันเพระว่าคำ"รถแท้" หรือ "อิตาลี่" ทำให้คนไม่รุ้เพิ่งหัดเล่นโดนหลอกมาก็เยอะแล้ว (เป็นความสงสัยและความคิดส่วนตัวนะครับ จริงๆอาจจะไม่มีก็ได้) ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ อยากจะรู้ว่าในสังคมมีจริงหรือเปล่าเรื่องดูถูกเนี่ย (ขอบอกก่อนว่ากระทุ้นี้ดุเดือดมากๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meta9 : 27-04-2007 เมื่อ 11:33
    อยากมีหัวฟูเหมือนวันเก่าๆ em99em99em99
    เริ่มยาวแย้วล่ะ อีก5เดือนฟูแน่นอนงับ

Junior Member Runforword's Avatar
    สถานที่
    ขับ... คนเดียวก้อเสียวได้...!!!!!
    ขอบคุณ
    0

Arrow คับ

คับ แต่ผมว่าก้อ มีคนดีในสังคมเราเหมือนกันนะคับ คนที่ไม่แบ่งแยก แท้ หรือ เทียม อินเดีย อิตาลี่
    ผมเปงคนนึงคับที่ขี่รถแปลง แต่ผมก้อมีใจรักเวสป้า ไม่แพ้ คนอื่นเหมือนกัน คับ ยังไงก้อ อย่าเปลี่ยนใจ จากล้อเล็ก เลยคับ ผมคิดว่ายังมีคนดีอยู่ในสังคมเราอยู่นะคับem90

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ไม่เกี่ยวกับ"สังคม" ไม่เกี่ยวกะ"แก็งค์"
    ขึ้นอยู่กับ"สันดานของคน"ครับ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขี่แท้ไม่แท้ มันก็รถเหมือนกันครับ เหมือนกับที่คุณ Porth ว่าแหละมันอยู่ที่สันดานคน ครับ ผมว่าอินเดียกับอิตาลี่มันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ ของแท้ไม่แท้ก็ไม่เกี่ยวกัน ผมเห็นบางคนบ้าเห็นรถใครไม่ได้เลยต้องไปส่องใต้ท้องร ถทุกคัน อยากจะถามจิงๆว่าบ้าหรือป่าว ขี่รถแท้ไม่แท้ ใส่ของแท้ไม่แท้ ไม่เห็นจะเป็นไร อยู่ที่นิสัยของคนมากกว่า ตัวผมเองขี่Sprint กับpx เพราะเบื่อขี้ปากคนถ้าเล่นรุ่นอื่นพวก 64 Gs หรือ Lam ละก็ ปากหมามันจะลอยมาเต็มเลย เลยขี่อย่างงี้ดีกว่า บู้มันด้วยไม่ต้องเป็นขี่ปากใคร ผมเห็นรถอินเดียบางคันขี่ไปทัวป์วิ่งดีกว่าอิตาลี่ก็ มี มีรถแท้จอดอยู่บ้านก็เท่านั้น สู้รถไม่แท้แต่ไปไหนก็ไหน

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

กุ่ย^_^'s Avatar
    สถานที่
    กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking ^_^

มันเป็นแค่เสียงเห่าหอนเท่านั้นครับมันอยู่ที่ใจของเราว่าจะหวั้นไหวกับเสียงนั้นหรือไม่
    ถ้าเราทำเป็นไม่สนใจจะเห่าอะไรมาเราไม่สนใจมันเดี๋ยว มันก็หน้าแตกเองหล่ะครับ
    ผมโดนประจำเลยไอ้พวกเห่าเนี้ยไม่รู้จะดูอะไรนักหนา(ทั่งที่รถอิตาลีแต่เป็นสปิ้นv)บางทีโมโหเลยบอกว่า"ผ่าเครื่องดูเลยไหมพี่ดูอยู่นั้นหล่ะจะได้หายข้องใจ"มันก็ไปดูของแต่งอีกเวรกรรมผมเลยเดินไปปล่อยลมยางออกหน่อยนึงแล้วก็บอกว่า"เนี้ยพี่ลมยางผมก็ของปลอมมันเป็นของไทยของพี่แท้หรองั้นปล่อยออกหน่อยนึงผมจะสูดให้เต็มปอดเ ลยว่าลมยางอิตาลีมันเป็นอย่างนี้เอง"
    มันอยู่ที่สันดารจิงๆครับเรื่องอย่างนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กุ่ย^_^ : 10-04-2007 เมื่อ 14:29

รถผมมีล้อผมจะไปไหนก็ได้

มาปิติ เพิ่มรุ่งเรือง
    52 ม.5 ต.หนองหญ้า อ.เมือง
    จ.กาญจนบุรี 71000
    081-0058397

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ก้อนะ หลากหลาย ผมก็เจอมาเยอะ โดนมาเยอะเหมือนกัน
    ทั้งพวกที่แบบ ดูรถยังไม่ขาดเลย แต่มาบอกรถผมเป็นรถแปลงมั่ง
    รถสิงค์โปร์มั่ง อินเดียมั่ง แม่มบอกว่า สปริ้นมันต้องมีเก๊ะข้าง
    นี่มันไม่มีนี่ มีล้ออะไหล่อยู่ข้างๆ แปลงมาทำไม (ซะงั้น)
    เจอไปไอ้บ้าแล้วบอกรถตัวเองดี แต่ดันไม่รู้จัก rally (555)
    ผมก็เลยบอกว่าคับรถผมแปลงมาก็แปลงมา เพราะบอกมันนี่รุ่น rally นะคับไม่ใช่ สปริ้น
    ผลิตที่อิตาลี่คับไม่ใช่อินดีย มันก็จะให้รถผมเป็นรถแปลงอยู่นั่นแหล่ะ
    ก็เลยช่าง มันใครจะมองยังไงเรื่องของเค้าคับ อยู่ที่ตัวเรา รักมัน เข้าใจมัน เดินไปกับมัน
    ถ้าคุณไปตามกระแสที่คนนิยม ก็ไล่กันเหนื่อยหล่ะคับ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    ขี่แท้ไม่แท้ มันก็รถเหมือนกันครับ เหมือนกับที่คุณ Porth ว่าแหละมันอยู่ที่สันดานคน ครับ ผมว่าอินเดียกับอิตาลี่มันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่ ของแท้ไม่แท้ก็ไม่เกี่ยวกัน ผมเห็นบางคนบ้าเห็นรถใครไม่ได้เลยต้องไปส่องใต้ท้องร ถทุกคัน อยากจะถามจิงๆว่าบ้าหรือป่าว ขี่รถแท้ไม่แท้ ใส่ของแท้ไม่แท้ ไม่เห็นจะเป็นไร อยู่ที่นิสัยของคนมากกว่า ตัวผมเองขี่Sprint กับpx เพราะเบื่อขี้ปากคนถ้าเล่นรุ่นอื่นพวก 64 Gs หรือ Lam ละก็ ปากหมามันจะลอยมาเต็มเลย เลยขี่อย่างงี้ดีกว่า บู้มันด้วยไม่ต้องเป็นขี่ปากใคร ผมเห็นรถอินเดียบางคันขี่ไปทัวป์วิ่งดีกว่าอิตาลี่ก็ มี มีรถแท้จอดอยู่บ้านก็เท่านั้น สู้รถไม่แท้แต่ไปไหนก็ไหน
    เจี๊ยก...ก
    ผมก้มดูรถให้คนอื่นเหมือนกัน
    ถ้าท่านเจ้าของรถอยากให้ฟันธงว่ารถเปนอะไร
    /\4
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

มันแล้วแต่นิสัยคน(ขาย)อ่ะครับ
    สำหรับผม ผมสงสารคนที่เค้าเพิ่งเล่นรถแล้วโดนหลอกขายรถแปลงมาโ ดยที่ตัวเองไม่รู้
    เพระคนขายไม่ยอมบอก (คนที่รู้ว่าเป็นรถแปลง ไม่แท้แต่ก็พอใจก็มีครับ)
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

เคยเจอเหมือนกัน สมัยขี่ Lis มันบอกว่า รถอินเดีย ผมนิ ขำจนอุจะระพรั่งพรูเลย ผมก็เลยสวนไปว่า แลม3 มีอินเดียด้วยหรือวะ ?? มันก็บอกเป็นเสียงหนักแน่นว่ามี เออ เอากับมันดิ
    แล้วไอ้คนที่ บอกผมอะ มันก็เล่นรถมานานกว่าผมอีก ที่บ้านก็มีรถหลายคัน ทำให้ผมรู้ว่า มันเล่นรถตามกระแส ไม่ได้มีความสนใจรถหรอก แต่เห็นเพื่อนขี่ ก็อยากขี่บ้าง อยากเท่ร์ แล้วยังจะเสือกทำเป็นระดับเทพอีก นึกว่ามีเงินซื้อรถเยอะแล้วจะเทพไงวะ ทุกวันนี้ มันก็เลิกเล่น Scooter ไปแล้ว เพราะว่าเพื่อนไปเล่น 4ล้อกัน มันก็เห่อตามไปอีก เหอๆ แต่มันรวยทำอะไรก้ไม่น่าเกียจหรอก
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

กุ่ย^_^'s Avatar
    สถานที่
    กาญจนบุรี
    ขอบคุณ
    0

Talking ^_^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โคกคูณตระกูลแลม อ่านข้อความ
    เคยเจอเหมือนกัน สมัยขี่ Lis มันบอกว่า รถอินเดีย ผมนิ ขำจนอุจะระพรั่งพรูเลย ผมก็เลยสวนไปว่า แลม3 มีอินเดียด้วยหรือวะ ?? มันก็บอกเป็นเสียงหนักแน่นว่ามี เออ เอากับมันดิ
    แล้วไอ้คนที่ บอกผมอะ มันก็เล่นรถมานานกว่าผมอีก ที่บ้านก็มีรถหลายคัน ทำให้ผมรู้ว่า มันเล่นรถตามกระแส ไม่ได้มีความสนใจรถหรอก แต่เห็นเพื่อนขี่ ก็อยากขี่บ้าง อยากเท่ร์ แล้วยังจะ***ทำเป็นระดับเทพอีก นึกว่ามีเงินซื้อรถเยอะแล้วจะเทพไงวะ ทุกวันนี้ มันก็เลิกเล่น Scooter ไปแล้ว เพราะว่าเพื่อนไปเล่น 4ล้อกัน มันก็เห่อตามไปอีก เหอๆ แต่มันรวยทำอะไรก้ไม่น่าเกียจหรอก
    เห็นด้วยอย่างแรง

รถผมมีล้อผมจะไปไหนก็ได้

มาปิติ เพิ่มรุ่งเรือง
    52 ม.5 ต.หนองหญ้า อ.เมือง
    จ.กาญจนบุรี 71000
    081-0058397

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

รถแท้ไม่แท้ผมไม่สนใจเท่าไรขอให้มีทะเบียนแท้โอนได้เ ป็นชื่อเราก็พอครับ แต่สำหรับผม เครื่อง+โครง+ทะเบียนแท้ๆโอนได้ ก็พอแล้ว อะไหล่แท้หาที่หลังไม่ต้องรีบ ผมเคยมี64แปลงอยู่คันแต่มีทะเบียนโอนได้ ก็ไม่เห็นใครจะว่าไงเลยครับเพราะถ้าใครว่ามาผมก็บอกไ ปว่ามีทะเบียนไม่ขาดต่อโอนได้แล้วกันแล้วรถคุณละมีทะ เบียนโอนได้เปล่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวก VESPA & LAM : 10-04-2007 เมื่อ 20:36

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

อิอิ เค้าว่ารวยอย่างเดียวขี่เวสป้าไม่ได้หรอก ต้องโง่ด้วยอ่ะem97

คิดดูซิราคาตั้งแพง เก่าก็เก่า ไมฮิตกันหว่า...ผมคนนึงล่ะที่โง่em97
    คนที่ดูถูกคนอื่น คือโง่แล้วยังไปดูถูกคนอื่นอีกง่ะ

My Bike running on LPG

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เเล้วเเต่คนจะคิดเนอะ....

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

ไมเด๋วนี้มีแต่กระทู้ดูเครียดๆกันจังงะ พอไปดูกระทู้ไหนก็มีแต่ด่าๆกันเรื่องแท้ไม่แท้ อยากรู้สังคมล้อเล็กบ้านเราเดี๋ยวนี้เป็นไรกันครับ ดูๆแล้วทุกๆคนล้วนแต่เอาตัวรอดกันทั้งนั้นเลย ใครจะมาว่าไงก็ไม่ต้องสนใจหรอกครับ เราไม่ได้เอาเงินบ้านป้ามันมาซื้อนี่ไม่ต้องไปสนใจพว กปากหอยปากปูหรอก จงภูมิใจเถอะที่เรามีรถเป็นของตัวเองครับ ที่เขียนมาไม่มีไรหรอกแต่เปิดมาบอร์ดนี้เห็นมีแต่เรื ่องที่เครียดๆกัน ใครจะนินทาไรปล่อยช่างแมร่งไปจงภูมิใจที่เรามีอยู่คร บ

มันขึ้นอยู่กับ นิสัย คน ด้วนนะครับ
    ผมว่าบ้างคนขี่รถเทพ ทำตัวนรก ก็เท่านั้น
    รถจะนรกหรือเทพ ก็ตามความเป็นที่ยอมรับของคนรอบข้างกับตัวเจ้าของครั บ ถ้านิสัยไม่ดี ชอบดูถูกคนอื่นที่ ต่ำกว่าก็ไม่ดี คนจริงเขาก็ไม่คุยดูถูกคนอื่นหลอกใช่ป่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meen : 10-04-2007 เมื่อ 23:31
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ONE LOVE Kai - jo Brother
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

Bookmarks