เล่มไม่ได้ระบุหมายเเลขตัวถัง. แต่ที่ตัวถังดันมีเลข เวลาโอนทำไงดี

ชื่อกระทู้: เล่มไม่ได้ระบุหมายเเลขตัวถัง. แต่ที่ตัวถังดันมีเลข เวลาโอนทำไงดี

มาตรฐาน เล่มไม่ได้ระบุหมายเเลขตัวถัง. แต่ที่ตัวถังดันมีเลข เวลาโอนทำไงดี

สวัสดีครับ

ผมสมาชิกใหม่ หากผิดพลาดประการใด กราบอภัย

ผมมีเวสป้าสะปริ้นอยู่คัน ขาดต่อภาษี17ปีแล้ว ของอากง อากงตายไป20ปีแล้ว

ตอนนี้กำลังจะดำเนินการโอนมรดก

แต่รถของผมมันมีปัญหา ที่ไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านเขา.

ปัญหาคือในเล่ม. มันไม่ได้ระบุหมายเลขตัวถังไว้ในสมุด. คือขีดเครื่องหมาย- ไว้เลย

แต่พอไปขูดดูที่รถ กลับเจอเลข

คำถามคือ กรณีนี้หากผมนำรถไปตรวจสภาพตามขั้นตอนการโอนมรดก จะเกิดปัญหาใดใดใบ้างครับ. จะผ่านหรือไม่

(เพราะถ้าตรวจแล้วไม่ผ่านแน่แน่ จะได้ไม่ทำครับ เสียวโดนยึดป้ายกับสมุด)

และมีวิธีแก้ไขปัญหาหรือไม่

ป ล รถคันนี้เป็นรถสะอาดครับ ไม่ได้ขโมยมาหรือแต่อย่างใด

แม่เล่าให้ฟังว่าตั้งแต่ซื้อมาก่อนผมเกิดเสียอีกมือส อง. ดังนั้นไม่น่าจะเป้นรถขโมย

กำลังรอความเห็นของพี่พี่อยู่นะครับ. ไปดูโฟสต์เก่าๆแล้ว ไม่เจอเคสกรณีอย่างผมเลย

loong-sawasdee's Avatar
    สถานที่
    นครศรีฯคลาสสิก
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    1

พาแม่ไปเบิกความเป็นพยานกับขนส่งว่าได้ครอบครองรถคัน นี้มานานหลายสิบปีแล้ว ไม่ได้ไปตกแต่ง ไปทำอะไรกับมัน ทั้งไม่มีใครมาโต้แย้งสิทธิใด ๆ ก็น่าจะผ่าน ....
    i"รถคลาสสิคไม่ใหม่ รถใหม่ไม่คลาสสิค"

Bookmarks