โดนโกงอีกแล้วครับ

ชื่อกระทู้: โดนโกงอีกแล้วครับ

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

มาตรฐาน โดนโกงอีกแล้วครับ

ใครรู้จัก ร้านต่อคัลเลอร์ หลังโรงแรมแกรนอยุธยาบ้างครับ ผมได้ว่าจ้างให้ทำทะเบียน สวมเวสป้า รุ่น 64 ได้ตกลงกันว่า ในราคา 15000 บาท โดยมีเพื่อนของผมแนะนำมา หลังจากนั้นได้โทรไปคุยเรื่อง ทำทะเบียนกับคุณต่อ ทางคุณต่อได้ส่งเล่มทะเบียน มาทางไปรษณีย์มาให้ดูถึงที่บ้าน เมื่อผมได้รับเล่ม ได้เปิดเอกสารดูและโทรไปสอบถามอีกครั้งหนึ่ง จึงแน่ใจว่าได้แน่ จากนั้นผมได้นำรถไปส่งที่ร้านของคุณต่อ เพื่อนำไปทำเลขตัวถังใหม่และเลขเครื่องใหม่ หลังจากนั้นไปถึงที่ร้าน จริงแน่ใจว่าไม่หลอกกัน จึงได้ตัดสินใจจ่ายเงินไป 15000 บาท ให้ทางคุณ ต่อ และได้ถามระยะเวลาการทำ คุณต่อได้บอกว่า ใช้เวลาประมาณ 1 เดือน แต่ตอนนี้เวลาผ่านไป 1ปีกว่าแล้วครับ โทรไปก้อติดต่อไม่ได้ครับ ปิดเครื่องตลอด ผมจึงตัดสินใจขับรถไปที่ร้านของคุณ ต่อ จากนครสวรรค์ ถึง อยุธยา เพื่อไปสอบถามเรื่องรถก็ได้คำตอบเหมือนเดิมและถามเรื ่องโทรศัพท์
    ว่าทำไมติดต่อไม่ได้เค้าบอกว่าโทรศัพท์หาย ผมจึงนำรถกลับไปบ้านก่อนและเค้าก็บอกว่าทะเบียนเสร็จ แล้วจะส่งไปให้ผมติดต่อไปกี่ครั้งก็เหมือนเดิม จนต้นปีที่ผ่านมาผมจึงไปที่ร้านอีกครั้งเค้าก็บอกว่า ทะเบียนเสร็จแล้วแต่อยู่ที่กรุงเทพเดี๋ยวอาทิตย์นี้จ ะเข้าไปเอาผมจึงได้เขียนหนังสือสัญญาว่าถ้าไม่ได้ทะเ บียนภายในอาทิตย์หน้าต้องได้เงินคืนพร้อมให้เค้าเซ็น ต์รับพร้อม
    แนบเอกสารบัตรประชาชนไว้ด้วย และเมื่อสองอาทิตย์ที่แล้วผมได้ไปที่ร้านอีกก็เหมือน เดิมครับ
    แต่เค้าบอกว่าอีก 2 วันถ้าไม่ได้จะโอนเงินคืนให้เลยเมื่อครบ 2 วันผมก็โทรไปหาเค้าก็บอกว่าพรุ่งนี้โอนเงินคืนให้เลย พอวันรุ่งขึ้นผมโทรไปก็ติดต่อไม่ได้อีกเลยจนถึงวันนี ้ ระวังนะครับไอ้พวกนี้มันทำให้วงการรถของพวกเราเน่าจร ิงๆ
    ใครที่เคยโดนเค้าหลอกอย่างนี้ช่วยเข้ามาโพสต์กันหน่อ ยครับ
    ขอให้พระคุ้มครอง
    Junior Member meta9's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไม่กล้าออกความเห็นงับ

เคยไปแถวนั้นบ่อยงับแต่....แวะ...อ่ะ (ผมไม่ขอออกความคิดเห็นนะงับ) ลองไปแถวนั้นตอนกลางคืนดูซิ ฮิฮิฮิๆๆๆ ประสบการณ์ราคา15000คิดว่าทำบุญทำทานนะครับ คราวต่อไปจะได้ไม่ต้องโดนใครหลอกอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meta9 : 16-04-2007 เมื่อ 18:56
    อยากมีหัวฟูเหมือนวันเก่าๆ em99em99em99
    เริ่มยาวแย้วล่ะ อีก5เดือนฟูแน่นอนงับ
    Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน น่าเห็นใจ

น่าเห็นใจนะครับ เราไม่มีโอกาสรู้ได้เลยว่าเค้าโกงเราหรือไม่
    ทำได้แค่ว่า ลองเสี่ยงดวง
    คราวหน้า ยังไงซะ ซื้อรถที่มีทะเบียนมาพร้อมเลยก็ดีนะครับ
    แต่ผมเองก็ซื้อทะเบียนมาสวมเหมือนกัน ตอนนี้ยังอยู่ในขั้นตอนการโอน

ถ้ายังไง ลองติดต่อไปทางพี่หนุ่ม ที่รับปรึกษาอยู่ในบอร์ด ทะเบียนนะครับ
    อาจจะมีไอเดียดีๆ
    ผมเองก็ฝากพี่เค้าเดินเรื่องให้เหมือนกัน

hooie's Avatar
    สถานที่
    รักตู๊ดดด Scooter-Club
    ขอบคุณ
    0

คนเราก็แบบนี้กันทั้งงั้นแหละครับ มีช่องทางหลอกเค้าได้ก็หลอกไปเรื่อย
    อย่าเสีย(ดายเงิน)ใจไปเลยครับ ยังไม่ตายก็หาใหม่ได้ครับ
    เวรกรรมมันมีจริงเด๋วมันต้องโดนกับตัว

ปล.ผู้ไม่รู้ คือ ผู้ไม่ผิด ผู้ที่ไม่เคยทำผิด คือ ผู้ที่ไม่เคยทำอะไรเลย
    Member Gunner's Avatar
    สถานที่
    ไทย
    ขอบคุณ
    0

เอ่อ ผม ก็ เด๊ก แถวนั้น

ถ้าเป็น จริง ถ่ายรุปแสดง หลักฐาน ไป เลย ดีกว่า ครับ
    ขี่ อะ ไร ก็ ได้ ที่ เป็น "Vespa "

เอาหลักฐานมาแสดงไปเลยครับ...แฉให้เห็น ๆ ไปเลย.....
    <<<ระบบทุนนิยม ใครไม่มีทุนก็ไม่ถูกเป็นที่นิยม>>>

เป็น ผมท้าเขาโกงจริง เผาร้านแม่รงเลยครับ

มัยก็หาเพือนลุมกระทืบสังน่อย ไห้สะจัย ครับ

เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ เงินก็เสียไปแล้วท้ามันจะโกงยังไงมันก็โกง ครับ

ต่อยสัก2-3หมัด เสียค่าปรับ 500 เป็นพอครับ แต่อย่าไปต่อยในร้านนะครับ
    เดี่ยวโดนแบบผม ล่อมาต่อยนอกร้านครับ*-*
    born 14.09.29 dead 23.09.48 em89 em89 em89
    <font...msn.com</font>
    สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ My Sprinter, I'm sprinter อ่านข้อความ
    น่าเห็นใจนะครับ เราไม่มีโอกาสรู้ได้เลยว่าเค้าโกงเราหรือไม่
    ทำได้แค่ว่า ลองเสี่ยงดวง
    คราวหน้า ยังไงซะ ซื้อรถที่มีทะเบียนมาพร้อมเลยก็ดีนะครับ
    แต่ผมเองก็ซื้อทะเบียนมาสวมเหมือนกัน ตอนนี้ยังอยู่ในขั้นตอนการโอน

ถ้ายังไง ลองติดต่อไปทางพี่หนุ่ม ที่รับปรึกษาอยู่ในบอร์ด ทะเบียนนะครับ
    อาจจะมีไอเดียดีๆ
    ผมเองก็ฝากพี่เค้าเดินเรื่องให้เหมือนกัน
    ไม่รับทำอะครับเอาแค่บางกรณี ที่พอจะช่วยกันได้ครับ
    ปล.ผมไม่รับทำทะเบียนแบบผิกกฎหมาย ไม่รับตามเอกสาร ครับ แต่บางกรณีก็พอทำได้

Junior Member mai's Avatar
    สถานที่
    The King Monkey Riders
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วย

em23
    Junior Member mai's Avatar
    สถานที่
    The King Monkey Riders
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอประนามด้วย

ผมของใช้คำว่า ไอ้พวกนี้สุดยอดจริงๆ มันคิดได้ไงที่ทำแบบนี้ การศึกษาก้อมีไม่น่ามาประจานตัวพวกมันเองเลย ทำให้วงการรถเสียหมด พวกมันคงคิดว่า คนเล่นรถเก่ามีเงินมั้งครับ มันถึงกล้าที่จะทำ ในเมื่อพี่มีหลักฐานก้อเอามาโชว์เลยครับ ทุกคนจะได้รู้ว่าน่าตาพวกมันเป็นไง....โชว์เลยครับ

ยังไงผมก้อเสียใจด้วยนะครับที่เกิดเรื่องแบบนี้กับพี ่ อุสาจริงใจด้วย....แมร้งทำกันได้
    ถ้ามันได้อ่านอยู่มันคงละอายใจในสิ่งที่มันทำขึ้นมา. ..........เลวมาก
    Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

จงจำไว้ว่า เรื่องทะเบียนเป็นเรื่องใหญ่มากคับ ฉะนัน้ ควร มำกับคนที่เรารู้จัก สนิท ดีกว่า

ปล แจ้งตำรวจจับมันได้ไหมคับ อย่างนี้อะ แต่ผมคิดว่า ไม่น่าจะได้ เพราะว่าที่เราทำมันก้ผิดกฎหมาย เหมือนกัน
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..
    Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

น่าจะฟ้องได้ ข้อหาฉ้อฉลทำให้ผู้อื่นเสียทรัพย์อันมิชอบด้วยกฏหมาย เหมือนกรณีเซ่นเด็กเข้า รร. หรือ หลอกทำนิติกรรมอื่นๆ ถึงแม้นิติกรรมหรือกิจกรรมที่ทำจะผิดกฏหมาย แต่เค้ามาหลอกเราให้กระทำผิดทำให้เราเป็นอันเสียทรัพ ย์ด้วยวิธีการหลอกให้เราทำแล้วเชิดเงินหนี ลองปรึกษาทนายความได้เลย มีช่องทางเอาผิดได้แน่ๆ/\2 /\2 /\2

"Showstep" MSN : [email protected]
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club
    Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน sorry so much

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    ไม่รับทำอะครับเอาแค่บางกรณี ที่พอจะช่วยกันได้ครับ
    ปล.ผมไม่รับทำทะเบียนแบบผิกกฎหมาย ไม่รับตามเอกสาร ครับ แต่บางกรณีก็พอทำได้
    555 ขอโทษด้วยนะครับพี่หนุ่มที่แนะนำให้เค้าไปปรึกษาพี่เ รื่องนี้

เห็นเค้ามีปัญหา เลยอยากจะแนะนำให้เค้าไปปรึกษาพี่ดู

งั้นในกรณีนี้ ก็คงให้เจ้าของกระทู้ได้แต่ทำใจ

sorry so much นะครับ /\

Senior Member สิงห์เหนือ's Avatar
    สถานที่
    ironass
    ขอบคุณ
    19

จำไว้แม่นๆนะครับอย่าพลาดนะครับ

รูป รูป  
    ขอให้พระคุ้มครอง

จะจำหน้าไว้ครับเห็น ตอนไหน เดี่ยวบอกครับ
    born 14.09.29 dead 23.09.48 em89 em89 em89
    <font...msn.com</font>

Bookmarks