ผมสมาชิกใหม่ขอฝากตัวพร้อมกับมาสด้า 1300 ด้วยคนครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ผมสมาชิกใหม่ขอฝากตัวพร้อมกับมาสด้า 1300 ด้วยคนครับ

Wink ผมสมาชิกใหม่ขอฝากตัวพร้อมกับมาสด้า 1300 ด้วยคนครับ

สวัสดีครับ พี่ๆชาวมาสด้าคลับทุกท่านครับ ผมขอเข้าร่วมเป็นน้องใหม่ในบ้านหลังนี้ด้วยคนครับ ผมใช้มาสด้า 1300 ครับ ( แต่สติ๊กเกอตรงท้ายกระบะเขียนว่า 1400e ) ขอโทษด้วยครับที่วันนี้ผมยังไม่ได้ลงรูปให้ดู คันนี้ใช้ต่อจากพ่อที่เสีย ไป เพิ่งจะหัดขับได้ไม่นานครับ เลยไม่มีความรู้เรื่องรถเลย คงต้องขอรบกวนปรึกษาพี่ๆบ้างนะครับ ตอนนี้สภาพค่อนข้างแย่ สีเริ่มร่อนและผุเยอะมากครับ เพิ่งจะซ่อมช่วงล่าง ลูกหมากมาไม่นาน ตอนนี้ก็มีปัญหาเรื่องเครื่อง ไม่นิ่งเลย แรงบ้าง เบา บ้าง ช่างตอนที่เค้าซ่อมช่วงล่าง เค้าตรวจสอบเบื้องต้น บอกว่า วาล์วที่ลูกสูบ มันเสีย 1 สูบ ตอนนี้ใช้ได้ 3 สูบ เค้าบอกต้องถอดออกมาทำใหม่ ก็เลยต้องเก็บตังซ่อมก่อน หลังจากทำแล้ว อยากจะปะผุทำสีมากสุด สงสารรถมาก แต่การทำสีปะผุราคาที่เคยรู้มามันสูงมากผมเองก็เงินเ ดือนน้อย คงต้องเก็บเงินทำนานเลยทีเดียว ยังไงก็ซ่อมเครื่องให้เสร็จให้ขับได้ก่อนละกัน ผมอยู่ศาลายาครับ ลืมแนะนำตัวเลย ผมชื่อเอ ครับ พี่ๆหรือเพื่อนๆที่อยู่ใกล้กันหรือผ่านมาแวะคุยกันได ้ครับ หากผมขับเก่งๆและรถสมบูรณ์กว่านี้ ผมจะไปเข้าร่วมกิจกรรมด้วยคนนะครับ วันนี้ผมรบกวนพี่ๆแค่นี้ก่อนครับ วันต่อไปผมจะถ่ายรูปเจ้ามาสด้าของผมมาให้ดูครับ ขอบคุณครับ

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมชื่อโอเล่ อยู่พิษณุโลก
    เรื่องของรถเก่าที่สำคัญต้องเครื่อง และช่วงล่างครับ ผมว่าส่วนตัวถังอ่ะปล่อยมันก่อน ไว้มีตังค์แล้วไม่เดือนร้อนค่อยทำครับ เพราะตัวถังมันเป็นแค่ความสวยงามนะ ของผมตอนนี้มีความมั่นใจแล้วครับ ช่วงช่วงล่างพร้อมใช้งาน ไปที่ใหนก็ไม่กลัวแล้ว ส่วนตัวถังนี้เก่าเลย แบบว่าล้างปีละครั้งก็ว่าได้ เมื่อปีใหม่ขับไปเที่ยวประมาณพันกว่าโล ไม่มีตำรวจเรียกตรวจสักด่าน เค้าคงคิดว่าเป็นรถวิ่งแถวไกล้ ๆ เนี้ยแหละดูสภาพแล้วไม่น่ามาไกลได้ แต่จริง ๆ วิ่งพันกว่าโลแล้ว ค่อย ๆ ไปครับ 80-90 ปลอดภัย ประหยัด ดี
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ santi_nakornpathom อ่านข้อความ
    สวัสดีครับ พี่ๆชาวมาสด้าคลับทุกท่านครับ ผมขอเข้าร่วมเป็นน้องใหม่ในบ้านหลังนี้ด้วยคนครับ ผมใช้มาสด้า 1300 ครับ ( แต่สติ๊กเกอตรงท้ายกระบะเขียนว่า 1400e ) ขอโทษด้วยครับที่วันนี้ผมยังไม่ได้ลงรูปให้ดู คันนี้ใช้ต่อจากพ่อที่เสีย ไป เพิ่งจะหัดขับได้ไม่นานครับ เลยไม่มีความรู้เรื่องรถเลย คงต้องขอรบกวนปรึกษาพี่ๆบ้างนะครับ ตอนนี้สภาพค่อนข้างแย่ สีเริ่มร่อนและผุเยอะมากครับ เพิ่งจะซ่อมช่วงล่าง ลูกหมากมาไม่นาน ตอนนี้ก็มีปัญหาเรื่องเครื่อง ไม่นิ่งเลย แรงบ้าง เบา บ้าง ช่างตอนที่เค้าซ่อมช่วงล่าง เค้าตรวจสอบเบื้องต้น บอกว่า วาล์วที่ลูกสูบ มันเสีย 1 สูบ ตอนนี้ใช้ได้ 3 สูบ เค้าบอกต้องถอดออกมาทำใหม่ ก็เลยต้องเก็บตังซ่อมก่อน หลังจากทำแล้ว อยากจะปะผุทำสีมากสุด สงสารรถมาก แต่การทำสีปะผุราคาที่เคยรู้มามันสูงมากผมเองก็เงินเ ดือนน้อย คงต้องเก็บเงินทำนานเลยทีเดียว ยังไงก็ซ่อมเครื่องให้เสร็จให้ขับได้ก่อนละกัน ผมอยู่ศาลายาครับ ลืมแนะนำตัวเลย ผมชื่อเอ ครับ พี่ๆหรือเพื่อนๆที่อยู่ใกล้กันหรือผ่านมาแวะคุยกันได ้ครับ หากผมขับเก่งๆและรถสมบูรณ์กว่านี้ ผมจะไปเข้าร่วมกิจกรรมด้วยคนนะครับ วันนี้ผมรบกวนพี่ๆแค่นี้ก่อนครับ วันต่อไปผมจะถ่ายรูปเจ้ามาสด้าของผมมาให้ดูครับ ขอบคุณครับ
    สวัสดีครับพี่เอ ผมน้องวีครับ ยินดีต้อนรับด้วยไมตรีครับ ถ้ามีอะไรที่ผมพอช่วยเหลือได้ยินดีช่วยเหลือเต็มที่ค รับ รถคันนี้มีเรื่องราว อย่างน้อยคุณพ่อของพี่เอก็เคยใช้ รถเลือกคนครับพี่ ผมอยู่บางแคครับ เดี๋ยวรอพี่ๆมาต้อนรับครับ

Senior Member yuhoo02's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    1,228

ยินดีต้อนรับครับพี่เอ ฝากตัวด้วยครับบ

กฤษดา เมฆฉาย (ดา) 463/16 ม.2ต.สามชุก อ.สามชุก จ.สุพรรณบุรี 72130 TEl. 0881774771

หวัดดีครับ คุณโอเล่ น้องวี น้อง yuhoo02 และทุกท่านครับ กับการต้อนรับอย่างดี รู้สึกดีใจมากครับ หากมีอะไรที่ผมสามารถช่วยเหลือเพื่อนๆชมรมเราได้ยินด ีครับ 084-4933710 โทรคุยกันก็ได้ครับ

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อย่าลืมถ่ายรูปตัวแรงมาโชว์หน่อยนะครับ
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน