ปัญหาหัวเทียน

ชื่อกระทู้: ปัญหาหัวเทียน

Junior Member smart's Avatar
    สถานที่
    d
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ปัญหาหัวเทียน

หัวเทียนบอดคับ บ่อยเหลือเกิน เปลี่ยนใหม่ใช้ไปสักพักเอาอีกแล้ว แก้ไขไงดีคับem87 /////
    ฟู่ฟ่าเดี๋ยก็วาย เรียบง่าย อยุ่ได้นาน

Junior Member Runforword's Avatar
    สถานที่
    ขับ... คนเดียวก้อเสียวได้...!!!!!
    ขอบคุณ
    0

Arrow ช่วยๆกันคับ

ลองดูว่า อัตราส่วนการเติม ทูที เราเยอะเกินไปรึเปล่าว คับ ตอนนี้รู้แค่นี้ ต้องรอ ท่านอื่นมาตอบ คับem87 em96

Junior Member Nittisat Scooter Club CM.'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Step naaw CM.

เติมออโต้ลูป เยอะเกินไปก็มีผลให้น้ำมันท่วมหัวเทียน ทำให้หัวเทียนบอดได้

อีกอย่างหัวเทียนที่ใช้กับรถเวสป้าทุกร่นต้องเป็นแบบสั้นเท่านั้น!(ยกเว้นรุ่น GS เท่านั้นที่ใช้เกลียวยาว) นะครับ อย่าใช้แบบอื่น เพราะ เห็นบางคันใช้แบบยาว เสี่ยงนะครับ เครื่งอาจจะรวนและเสียหายไปถึงเครื่องยนต์ชิ้นอื่นๆ ได้(ช่างในเชียงใหม่เขาบอกมา)

การขันหัวเทียน ต้องขันให้แน่น และอย่าขันหลวมเกินไป เพราะ อากาศจะเข้า ทำให้เร่งไม่ขึ้นนะครับ

/\7
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nittisat Scooter Club CM. : 08-05-2007 เมื่อ 12:17 เหตุผล: ข้อมูลผิดพลาด

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ผสม 2t ให้น้อยลงซักนิดครับ ถ้าไม่หายลองปรับอากาศ กับน้ำมันว่าพอดีกันหรือเปล่า แล้วเครื่องเราเดินเบาสะดวกดีไหม ถ้าเดินเบาไม่ได้ลองดูสีของหัวเทียนว่าเป็นสีอะไร ถ้าเป็นสีดำๆแห้งๆอาจจะเป็นที่ระบบจุดระเบิดไม่สมบูร ณ์ แต่ถ้าเป็นสีดำเปียกๆ ลองดูที่ลิ้นเร่งสึกเปล่าถ้าสึกเปลี่ยนคาบรูเลยครับผ ม ถ้ายังไงโทรคุยกันได้ครับ 0841527771 หนุ่มครับ ปล.ผมไม่เก่ง ผมไม่ใช่ช่างซ่อม scooter ผมแค่ทำเองขี่เองลองผิดลองถูกเองจนมาถึงวันนี้ครับ

มาตรฐาน ************

บางรุ่นเหมาะกับเกลียวยาว อาทิ จีเอส ครับ ไม่ได้ใช้เกลียวสั้นเสมอไป em19

สถานที่
    d
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอคุณคับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ คับ ... em97
    ฟู่ฟ่าเดี๋ยก็วาย เรียบง่าย อยุ่ได้นาน

สถานที่
    d
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สาวก VESPA & LAM อ่านข้อความ
    ผสม 2t ให้น้อยลงซักนิดครับ ถ้าไม่หายลองปรับอากาศ กับน้ำมันว่าพอดีกันหรือเปล่า แล้วเครื่องเราเดินเบาสะดวกดีไหม ถ้าเดินเบาไม่ได้ลองดูสีของหัวเทียนว่าเป็นสีอะไร ถ้าเป็นสีดำๆแห้งๆอาจจะเป็นที่ระบบจุดระเบิดไม่สมบูร ณ์ แต่ถ้าเป็นสีดำเปียกๆ ลองดูที่ลิ้นเร่งสึกเปล่าถ้าสึกเปลี่ยนคาบรูเลยครับผ ม ถ้ายังไงโทรคุยกันได้ครับ 0841527771 หนุ่มครับ ปล.ผมไม่เก่ง ผมไม่ใช่ช่างซ่อม scooter ผมแค่ทำเองขี่เองลองผิดลองถูกเองจนมาถึงวันนี้ครับ

ไว้ผมโทรปรึกษาเพิ่มเติมนะคับ คุณหนุ่ม

Bookmarks