ขอถามว่ามือใหม่ หัดขับ อยากซื้อรถ Mazda Familia ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างคะ

ร้านปัดฝุ่นมอเตอร์ไซค์โบราณ จำหน่าย Honda C70-C100 เครื่องเดิม-เครื่องดรีม ดรีมคุรุสภา Jx100 ติดต่อ 081-412-7470      PROFILE INTERIOR STUDIO รับออกแบบบ้านและออกแบบตกแต่งภายในบ้าน โทร.02-926-8939,081-482-1244      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      ร้านโบราณคลาสสิค ขายรถโบราณคลาสสิค c70 c100

ชื่อกระทู้: ขอถามว่ามือใหม่ หัดขับ อยากซื้อรถ Mazda Familia ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างคะ

Wink ขอถามว่ามือใหม่ หัดขับ อยากซื้อรถ Mazda Familia ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างคะ

พอดีว่า สนใจความมน่ารักของ Mazda Familia หนะคะ
    แล้วมีเงินอยู่เล็กน้อย ไม่ถึงครึ่งแสน

1 อยาก ขอ ถาม เพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยนะคะ ว่าต้องเตรียมเงินสักประมาณเท่าไหร่
    ถึงจะได้ Mazda มาครอบครอง แบบ จบๆ ไม่ต้องซ่อมอีกสัก ครึ่งปี หรือ 1ปีหนะคะ

2 แล้วต้องเปลี่ยนเป็นพวงมาลัยพาวเวอร์หรือเปล่าคะ เคยไ้ด้ยินว่า ถ้าไม่ใช่พวงมาลัยพาวเวอร์ จะทำให้ควบคุมรถได้ยากสำหรับ ผู้หญิงหนะคะ

ขอบคุณค่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TakeshiAdvanceGOGO : 19-03-2014 เมื่อ 20:34

......เตรียมพร้อมพบประสบการณ์ใหม่ๆๆ ที่จะเกิดขึ้นนะคะ
    ส่วนราคาเราเป็นเป็นกำหนด มีคั้งแต่ หลักหมื่น ถึงหลักแสน (บางที่อาจเจอกะแสนสาหัส ล้อเล่น อิอิ)
    ถ้าไม่อยากซ่อมก้อดูสภาพที่จบ..จบ ..จ้าาาาา แล้วค่อยเติมเต็มสิ่งต่างๆๆด้วยตัวเรา แล้วเราก้อจะรู้สึกผูกพันธ์กับเจ้าตัวน้อย
    ...ไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องพวงมาลัยจ้าาาาพี่น้อง เครื่องสตาร์ทปุ๊บ พวงมาลัยก้อขยับเขยื้อนได้ดังใจหมายยยยย
    ยินดีต้อนรับ ขับสู้ เข้าสู่ชุมชนคนรักมาสด้าาาา ขอรับกะผม

ปล.อิน้องคนนี้ใช้มาสด้าแปดแฮง แต่ขับแซงสิบล้อมาแล้ววววเน้อออ..,!!!!

3. The Following 2 Users Say Thank You to นู๋ฮออท For This Useful Post:

TakeshiAdvanceGOGO (19-03-2014), yuhoo02 (20-03-2014)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นู๋ฮออท อ่านข้อความ
    ......เตรียมพร้อมพบประสบการณ์ใหม่ๆๆ ที่จะเกิดขึ้นนะคะ
    ส่วนราคาเราเป็นเป็นกำหนด มีคั้งแต่ หลักหมื่น ถึงหลักแสน (บางที่อาจเจอกะแสนสาหัส ล้อเล่น อิอิ)
    ถ้าไม่อยากซ่อมก้อดูสภาพที่จบ..จบ ..จ้าาาาา แล้วค่อยเติมเต็มสิ่งต่างๆๆด้วยตัวเรา แล้วเราก้อจะรู้สึกผูกพันธ์กับเจ้าตัวน้อย
    ...ไม่ต้องเป็นห่วงเรื่องพวงมาลัยจ้าาาาพี่น้อง เครื่องสตาร์ทปุ๊บ พวงมาลัยก้อขยับเขยื้อนได้ดังใจหมายยยยย
    ยินดีต้อนรับ ขับสู้ เข้าสู่ชุมชนคนรักมาสด้าาาา ขอรับกะผม

ปล.อิน้องคนนี้ใช้มาสด้าแปดแฮง แต่ขับแซงสิบล้อมาแล้ววววเน้อออ..,!!!!

ขอบคุณค่า

Member ddnoina's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถเก่า ๆ ซื้อมาเอาไว้ซ่อมครับ. ไม่ได้ซื้อมาไว้ใช้ 555 ล้อเล่น
    ส่วนมากก็ ซ่อมไปตามสภาพน่ะครับ. อันไหนเสียก็ซ่อมไป.
    ถ้าซื้อคันที่ สภาพดี ก็ลุ้นน้อยหน่อย ถ้าซื้อคันที่ถูก ๆ อะไรอะไรก็ไปกันเกือบหมดแล้ว
    ถ้าคิดว่า จะซื้อมาบิ๊วใหม่ทั้งคันก็พอซื้อคันที่ถูกได้ แต่ถ้าชอบแล้วจะซื้อมาใช้งาน
    ก็จัดคันที่สวย ๆ ใหม่ ๆ ราคาก็แรงพอสมควนเดอร์..

6. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : ddnoina สำหรับกระทู้นี้ :

TakeshiAdvanceGOGO (20-03-2014)

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถมือสองยังไงก็มือสองครับ ต้องทำใจก่อนว่าได้ซ่อมแน่ จะหนักหรือเบาก็แล้วแต่บุญบารมีของเราด้วย และอีกอย่างขึ้นอยู่กับอู่ที่เราเอาเข้าซ่อมครับ ถึงรถเราสภาพจะใหม่จะดีแค่ใหน แต่ช่างไม่ใส่ใจมือไม่ถึงก็ไม่จบ แล้วจะทำให้เข็ดรถมือสองไปเลยได้ จริง ๆ แล้วถือว่าเป็นโชคดีอยู่อย่างครับมาสด้าน้อยเป็นรถที ่ไม่มีอะไรซับซ้อน ซ่อมง่าย อะหลั่ยถูก เหมาะสำหรับหามาไว้ใช้งาน หรือสักวันหนึ่งเกิดไม่พอใจจะขายทิ้งก็ขาดทุนไม่เยอะ ครับ หรืออาจจะได้กำไรซะด้วยซ้ำ จากประสบการจริงแล้วผมก็ตกหลุมรักเจ้าตัวเล็กสนิทใจ จากตอนแรกคิดแค่ว่ามันถูกดีซื้อมาไว้ขนของนู้นนี้เพร าะที่บ้านมีแต่รถเก๋ง แต่เมื่อได้รับเขามาเป็นสมาชิกในบ้านแล้วกลับกลายเป็ นรถที่มีเสห่น์มากที่สุด ประหยัด กระทันรัด แรงสะใจ ซ่อมถูก แอร์เย็น ปลอดภัย(วิ่งได้ช้า) ตอนนี้คันอื่นผมไม่ค่อยได้ขับเลยครับ ขับคันนี้แล้วสบายใจที่สุดแล้ว
    อ่านเรื่องราวของเจ้าตัวเล็กผมได้ ร่วมทุกข์ร่วมสุขกันมาพอสมควร ซ่อมมาก็ไม่เบาแต่ก็ต้องยอมรับ ค่อยเป็นค่อยไป แต่ตอนนี้เป็นรถที่ผมไว้ใจมากที่สุดในบ้านไปซะแล้ว
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=699639

ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

8. สมาชิกเหล่านี้ "ขอบคุณ" คุณ : kittisayam สำหรับกระทู้นี้ :

TakeshiAdvanceGOGO (20-03-2014)

ขอบคุณค่า

Bookmarks