[ ซื้อ ] เด็กใหม่ ตามหารถในฝัน ไม่รู้รุ่น รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคะ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เด็กใหม่ ตามหารถในฝัน ไม่รู้รุ่น รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคะ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0
    Feedback Score
    0

มาตรฐาน เด็กใหม่ ตามหารถในฝัน ไม่รู้รุ่น รบกวนขอคำแนะนำหน่อยคะ

ถามผู้รู้ กูรู และคลาสสิคแมนทั้งหลายคะ

1.ชอบรถตามรูปนี้คะ อยากรู้ว่าคือรุ่นอะไร รู้แต่เป็น Honda มีคันนึงเขียน CB แล้วคันอื่นเป็นอะไรคะ

2.หาได้ที่ไหน พยายามหา CB ในเวบมาหลายเดือนแล้วหาไม่ได้เลยคะ

3.หาข้อมูลมาเยอะ ดู JX CG CB WING ไม่ทราบว่า พวกเค้าต่างกันยังไง

4.อยากได้มาทำสไตล์นี้ ขี่ใน กทม คะ ประมาณ ดอนเมือง-อารีย์ รุ่นไหนเครื่องอะไรดีคะ

รบกวนด้วยนะคะ อยากได้มากมากเลย
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป      

Senior Member tid_champ's Avatar
    สถานที่
    independence
    ขอบคุณ
    0
    1 (100%)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cinnycin อ่านข้อความ
    ถามผู้รู้ กูรู และคลาสสิคแมนทั้งหลายคะ

1.ชอบรถตามรูปนี้คะ อยากรู้ว่าคือรุ่นอะไร รู้แต่เป็น Honda มีคันนึงเขียน CB แล้วคันอื่นเป็นอะไรคะ

2.หาได้ที่ไหน พยายามหา CB ในเวบมาหลายเดือนแล้วหาไม่ได้เลยคะ

3.หาข้อมูลมาเยอะ ดู JX CG CB WING ไม่ทราบว่า พวกเค้าต่างกันยังไง

4.อยากได้มาทำสไตล์นี้ ขี่ใน กทม คะ ประมาณ ดอนเมือง-อารีย์ รุ่นไหนเครื่องอะไรดีคะ

รบกวนด้วยนะคะ อยากได้มากมากเลย
    1 คันซ้าย cb350 ขวา CB200 สองตัวนี้ สองคาบูไม่เหมาะกับมือใหม่ คันล่างสีขาว s90 ตัวนี้น่าเล่นเพราะจบง่ายกว่าสองตัวบน
    2 หาได้ในเว็บนี่แหละรอจังหวะเหมาะๆราคาสูงต่ำว่ากันไป
    3ข้อนี้ไม่ทราบจริงๆ
    4อ่านข้อหนึ่งครับ
    ปล. กรุณาไปถามใน ด้านล่าง เพราะหน้าเอาไว้ซื้อขายครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=15
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tid_champ : 21-03-2014 เมื่อ 21:12

omo_VIP-CLASSIC's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม เหนือกาลเวลาคลาสสิคระยอง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1
    1 (100%)

ที่รู้ๆคันล่างs90z หาง่ายกว่า ราคาถูกกว่าครับ เหมาะกับมือใหม่มากกว่าสองตัวข้างบน

โม่ เหนือกาลเวลาคลาสสิค ระยอง
    สิ่งที่ชอบคือ การเดินทาง สิ่งที่ไม่ชอบคือ มิสซ้อนท้าย
    มารู้จักเราให้มากกว่านี้http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=684271
    เพจคนบินเดี่ยวwww.facebook.com/bindeiw?ref=profile

Member jung1150's Avatar
    สถานที่
    อิสระธน คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0
    0

ใช่ครับ ถ้าจะให้เล่นง่ายๆ s90 ดีกว่า ราคาถูกกว่าด้วยครับ หรือถ้าหัดเล่น ก็อาจจะ c70 เพราะเข้าใจระบบของมันง่าย ไม่ยุ่งยาก เท่าไหร่ครับ

แต่ถ้ายังชอบ cb อยุ่ ผมแนะนำ เล่น cb100 ก็ได้ครับ ในเวปนี้น่าจะมีคนโพสขายอยุ่พอสมควรครับ
    นาย ชนาธิป ไชยวงศ์วัฒนกุล (จัง) 094-547-6050

โรงเรียนพณิชจรัลสนิทวงศ์ บริหารธุรกิจ ม.อินเตอร์เทคลำปาง สาขา กรุงเทพฯ

ที่อยุ่ 125/38 ซ.วัดดงมูลเหล็ก ถ.จรัลสนิทวงศ์
    แขวง.บ้านช่างหล่อ เขต.บางกอกน้อย จ.กรุงเทพ 10700

เลขบัญชี 196-0135-44-9 ธนาคาร กรุงไทย สาขา พรานนก ชื่อบัญชี นาย ชนาธิป ไชยวงศ์วัฒนกุล

Member jung1150's Avatar
    สถานที่
    อิสระธน คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0
    0

มาตรฐาน ....

ใช่ครับ ถ้าจะให้เล่นง่ายๆ s90 ดีกว่า ราคาถูกกว่าด้วยครับ หรือถ้าหัดเล่น ก็อาจจะ c70 เพราะเข้าใจระบบของมันง่าย ไม่ยุ่งยาก เท่าไหร่ครับ

แต่ถ้ายังชอบ cb อยุ่ ผมแนะนำ เล่น cb100 ก็ได้ครับ ในเวปนี้น่าจะมีคนโพสขายอยุ่พอสมควรครับ
    นาย ชนาธิป ไชยวงศ์วัฒนกุล (จัง) 094-547-6050

โรงเรียนพณิชจรัลสนิทวงศ์ บริหารธุรกิจ ม.อินเตอร์เทคลำปาง สาขา กรุงเทพฯ

ที่อยุ่ 125/38 ซ.วัดดงมูลเหล็ก ถ.จรัลสนิทวงศ์
    แขวง.บ้านช่างหล่อ เขต.บางกอกน้อย จ.กรุงเทพ 10700

เลขบัญชี 196-0135-44-9 ธนาคาร กรุงไทย สาขา พรานนก ชื่อบัญชี นาย ชนาธิป ไชยวงศ์วัฒนกุล

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    0

cg jx เครื่องจะเป็นระบบก้านกระทุ้ง cb cl gl sl xl tl ss1 เครื่องจะเป็นระบบโซ่ราวลิ้น โดยรุ่นทั้งหมดนี้ โครงคล้ายๆกันหมด ต่างกันที่อุปกรณ์ เช่นไฟหน้า ไมล์ ถัง เบาะ ท่อ ไฟเลี้ยว กันตก ซิ่งทั้งหมดเป็นเอกลักษณ์ ของแต่ระรุ่นมันเอง

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เห็นมีอยู่ในบอร์ด มอไซทั่วไปคับ ตะกูล cb มีเยอะ แล้วแต่จะเลือก

Member
    ขอบคุณ
    0
    0

เห็นมีอยู่ในบอร์ด มอไซทั่วไปคับ ตะกูล cb มีเยอะ แล้วแต่จะเลือก

Tags for this Thread

Bookmarks