รถโดนยึดที่ สน.สามเสนครับ !!!

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รถโดนยึดที่ สน.สามเสนครับ !!!

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Exclamation รถโดนยึดที่ สน.สามเสนครับ !!!

ผมได้เข้าไปอ่านในบอร์ดของดีคลับ ไปเจอกระทู้ของคุณโกต๋อง(ผมไม่แน่ใจว่าเคยเข้าบอร์ดก ลุ่มเรารึป่าว แต่ชื่อคุ้นๆ)ว่ารถเค้าโดนยึดที่ สน.สามเสน ตอนนี้รถยังอยู่ที่โรงพักยังตกลงกันไม่ได้ แกขี่คลับแมน อ่านแล้วรู้สึกน่าเห็นใจจริงๆครับ มิตรสหายท่านใดพอจะช่วยเหลือได้ก็ช่วยๆกันหน่อยนะครั บถึงแม้ว่าจะไม่ได้อยู่กลุ่มเราก็เถอะ ไม่แน่ว่าวันนึงจะเป็นเราบ้างก็ได้ที่โดน
    ลองเข้าไปอ่านดูตามลิงค์นี้ครับ
    http://www.dbigbike.com/webboard/index.php?topic=934.0
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Junior Member oofaioo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

em87 น้าเห็นใจจริงๆครับ.......

Senior Member madakaska's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น้านดี่.....แย่ว่ะ em93

Senior Member lucifer_flee's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมได้เข้าไปอ่านมาแล้วครับ น่าเห็นใจมากๆเลยครับผม
    กว่าจะได้มาด้วยสิ่งที่เรารัก แต่เสียมันไปด้วยสิ่งที่เราไม่คาดฝัน

ตอนนี้มีข่าวออกมาเยอะเลยอ่ะครับ เห็นบอกว่าที่ชลบุรีเกิดการยึดเยอะเลยเหรอครับ
    Pae. (เป้)
    Email. sumeth.zard@gmail.com
    Tel. 087-607-1827

Member Top&rY's Avatar
    สถานที่
    OrBiT cLuB
    ขอบคุณ
    0

แย่จังเลยนะครับ...อ่านแล้วรู้สึกหดหู่จริงๆ ทามายถ้าไม่อยากให้มีขับบนถนนแล้วอนุญาตให้นำเข้ามาท ำไมครับ เสียใจด้วยนะครับ
    /\2 OrBiT cLuB tHE kiNGdoM Of FAนาTlc โบราณ BikE/\2

มาตรฐาน มันคือรถผมเอง

วันนี้เจ้าของรถคนปัจจุบันโทรมาหาผม บอกว่า"ตร.ต้องการสำเนาบัตรปชช.ของเจ้าของชื่อในอินว อยซ์" ผมก็งงอยู่สักครู่ เขาก็บอกว่า ชื่อในอินวอยซ์มันเป็นชื่อผมเอง เป็นรถผมที่ขายไปช่วงก่อนปีใหม่ แล้วก็ได้ขายต่อไปอีก
    เจ้าของบอก เขาเคลียกับตร.ที่จับได้แล้ว แต่ทางสารวัตไม่ยอมปล่อย จะขอดูเอกสารเพิ่ม กลัวเป็นรถขโมยมา

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pokky อ่านข้อความ
    วันนี้เจ้าของรถคนปัจจุบันโทรมาหาผม บอกว่า"ตร.ต้องการสำเนาบัตรปชช.ของเจ้าของชื่อในอินว อยซ์" ผมก็งงอยู่สักครู่ เขาก็บอกว่า ชื่อในอินวอยซ์มันเป็นชื่อผมเอง เป็นรถผมที่ขายไปช่วงก่อนปีใหม่ แล้วก็ได้ขายต่อไปอีก
    เจ้าของบอก เขาเคลียกับตร.ที่จับได้แล้ว แต่ทางสารวัตไม่ยอมปล่อย จะขอดูเอกสารเพิ่ม กลัวเป็นรถขโมยมา
    em18 ช่วยๆกันได้ก็ช่วยกันไปนะครับป๊อบ ยังไงเอารถออกมาได้ก่อนเป็นดีครับ
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Junior Member sun_sr's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมสงสัย ว่า ถ้าเราคุยกะคุณพี่ แกดีๆ แล้วแกยังจะ[ใจร้าย]ยึดรถเราอยู่หรือไม่em93

วาจาผู้ชายที่ลั่นออกไป จะเทียบเท่า น้ำตา อิสรตรีได้เยี่ยงไรem89 em89

กลุ้มใจแทนครับ

Member club immortal's Avatar
    สถานที่
    club classic immortal
    ขอบคุณ
    0

ถ้าตามกฎหมายนะครับ(พอรู้)ถ้าเป็นอินวอยคันเขายึดเรา ไม่ได้หรอกครับแต่ถ้าไอ้หมงมันฉลาดละก็มันจะถามว่ารถ คุนอินวอยซากใช่ไหมถ้าไช่ละก็เสร็จ
    ผมเคยโดนจับทีนึงครับแต่รถเพื่อนนะมันถามผมว่ารถยี่ป ุ่นใช่ไหมผมตอบใช่ มีอินวอยไม ไม่มีครับตอนนี้รอที่ร้านเขาส่งมาให้ แค่นั้นจบครับถือว่าโชคช่วย

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ club immortal อ่านข้อความ
    ถ้าตามกฎหมายนะครับ(พอรู้)ถ้าเป็นอินวอยคันเขายึดเรา ไม่ได้หรอกครับแต่ถ้าไอ้หมงมันฉลาดละก็มันจะถามว่ารถ คุนอินวอยซากใช่ไหมถ้าไช่ละก็เสร็จ
    ผมเคยโดนจับทีนึงครับแต่รถเพื่อนนะมันถามผมว่ารถยี่ป ุ่นใช่ไหมผมตอบใช่ มีอินวอยไม ไม่มีครับตอนนี้รอที่ร้านเขาส่งมาให้ แค่นั้นจบครับถือว่าโชคช่วย
    ยึดได้ครับ ยึดได้โดยถูกต้องตามกฎหมายซะด้วย เพราะเป็นรถที่มิได้เสียภาษี
    และไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน เจ้าหน้าที่สามารถอายัดรถพร้อมทั้งเอกสารไว้เพื่อตรว จสอบได้

ส่วนอินวอยมันก็คือ เอกสารที่แจงว่า "อะไหล่ที่วิ่งได้นี้" ได้ถูกนำเข้ามาในเมืองไทยอย่างถูกต้อง
    เสียภาษีนำเข้าอะไหล่เก่าเรียบร้อย
    อินวอยที่เราท่านถือๆกันอยู่ไม่ได้บอกว่า "รถคันนี้" ได้ถูกนำเข้ามาโดยถูกต้อง
    มันแค่อะไหล่ที่วิ่งได้เท่านั้น

มันยังไม่ใช่ยานยนต์ที่มีความปลอดภัย จนกว่าจะได้รับการตรวจรับรองความปลอดภัยจาก
    ผู้เกี่ยวข้องซะก่อน ซึ่งในที่นี้ก็คือ มอก. " ยานยนต์ที่ไม่อยู่ในสภาพปลอดภัย ไม่อนุญาติให้นำ
    มาวิ่งบนทางหลวง"

เห็นมะ ผิด 2 ข้อละ เพียงเท่านี้ ตำรวจเค้าก็มีเหตุผลพอที่จะอายัดรถเราได้

ขอบคุณ
    0

ส่วนถ้าเป็นรถนำเข้าเป็นคัน อย่างที่คุณว่า " อินวอยคัน" ตำรวจยึดไม่ได้นั้นถูกครับ
    เพราะ ถ้านำเข้ามาเป็นคันมาตราฐานความปลอดภัยถูกรับรองโดยป ระเทศผู้ผลิต
    อยู่แล้ว และเสียภาษีอากรต่างๆ โดยรวมแล้ว 300 % ของราคารถ
    เพียงนำรถ พร้อมอินวอยนี้เข้าขนส่ง เสียเงินอีกไม่กี่พันบาท ก็ได้ทะเบียนมานอนกอด

แต่ถ้านำรถที่เสียภาษีแล้ว แต่ยังไม่จดทะเบียนออกมาวิ่ง ถ้าโดนจับ ก็โดนปรับ 300
    บาทในข้อหาไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน

*** อย่างไรก็ตาม ตำรวจเค้าสามารถตรวจสอบได้ครับ ว่า " อินวอยคัน" ที่คุณอ้าง
    นั้นมีตัวจริงหรือไม่ แค่กดคอมเดี๋ยวเดียวเอง ถ้าไม่มีจริงอย่าเอาไปอ้างเลยครับ
    เดี๋ยวจะโดนหลายคดี ***

ขอบคุณ
    0

เพราะหน้าตาของใบสาระสำคัญของอินวอยทั้งสองแบบ
    หน้าตามันต่างกันโดยสิ้นเชิง ซะด้วยซิ

Bookmarks