เจ้าเก็บตัง ... มันจากผมไปแล้ว

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เจ้าเก็บตัง ... มันจากผมไปแล้ว

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เจ้าเก็บตัง ... มันจากผมไปแล้ว

ขอไว้อาลัยแด่ลูกชายที่จากไป ขอให้เจ้าหลับให้สบายนะ .. ไอ้ลูกชาย

พ่อไม่ได้ลาเจ้า หรือแม้แต่เห็นหน้าเจ้าก่อนที่เจ้าจะจากพ่อไปตลอดกาล
    ไม่ได้อยู่ไกล้ๆตอนที่ใครก็ไม่รู้ทำเจ้าตาย แม้แต่ตอนนี้ พ่อยังคงร้องไห้
    หากชาติหน้ามีจริง กลับมาเป็นลูกพ่อนะ .. เจ้าเก็บตัง

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

คือเมื่อวันที่ 12 เมษา ผมและครอบครัวต้องเดินทางไปต่างจังหวัด
    หลายวัน จึงได้นำ เก็บตังและซูโม่ไปฝากดูแลที่

" โรงพยาบาลสัตว์เสรี "
    ตรงตรงข้ามห้างเสรีเซ็นเตอร์

แต่เพียงแค่คืนเดียวก็เกิดเหตุการณ์ที่ผมและครอบครัว ต้องเสียใจ
    สายๆของวันรุ่งขึ้น มีโทรศัพท์มาบอกผมว่าเก็บตังช๊อค กำลังช่วยชีวิต
    และอีกซักครู่ ผมจึงได้รับรู้ว่าเก็บตัง ตาย

ผมพยายามสอบถามว่าเพราะอะไร และเกิดอะไรขึ้น จึงได้เกิดเหตุการณ์อย่างนี้
    ทั้งที่ก่อนไป ทั้ง 2 ตัวมีสุขภาพที่ดี ย้ำครับว่าสุขภาพดีมาก แต่ก็ไม่ได้คำตอบ
    อะไรเลยนอกจากคำโกหก และปฎิเสธที่จะรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น ผมไม่ได้หวัง
    ในตัวเงิน ผมหวังแค่ให้ปฎิบัติกับศพเค้าอย่างดี เท่านั้นผมก็คงไม่ติดใจอะไร
    แต่มันทำได้แค่ จ้างมอไซค์รับจ้างให้เอาไปโยนทิ้ง

มันบอกว่าพยายามช่วยชีวิต พยายามทวงลมหายใจเฮือกสุดท้าย
    แต่เท่าที่ทราบ มันไม่ได้ทำอะไรเลย

คำพูดที่อ้ายหมอตุ๊ด ที่เรียกตัวเองว่า สัตวแพทย์ บอกว่า เราพยายามทำดีที่สุด
    และเข้าใจว่าเจ้าของรักสุนัขแค่ไหน .... มันเข้าใจ แต่มันทำได้แค่เอาศพไป
    โยนทิ้งเท่านั้นหรือ

ที่ผมทราบว่า " โรงพยาบาลสัตว์เสรี " มันทำอะไรระยำอย่างนี้เพราะ
    น้องสาวผม พอทราบเรื่องเลยรีบไปรับเจ้าซูโม่กลับไปอยู่ที่บ้านน ้อง แทนที่
    จะต้องฝากชีวิตไว้กับ " โรงพยาบาลสัตว์เสรี " แม่บ้านได้เล่าเรื่องต่างๆให้น้อง
    ผมฟังว่า ตอนเช้าขึ้นไปดูก็พบว่าเก็บตังตายแล้ว และหลังจากนั้นก็ไม่ได้ทำอะไร
    ไม่ได้พยาบาลอะไรทั้งสิ้น หรือแม้แต่แยกศพออกมา ยังคงปล่อยให้นอนอยู่ใน
    กรงเดียวกันกับเจ้าซูโม่เหมือนไม่ได้เกิดอะไรขึ้น จนเมื่อผมได้ขอให้ ทำการ
    เผาศพเก็บตัง จึงได้แยกศพออกไป

อ้ายหมอตุ๊ดมันบอกว่าจะดูแลจัดการเผาศพให้อย่างดี แต่มันทำได้แค่จ้างให้
    มอไซค์รับจ้างนำศพไปเผา แต่ความเป็นจริงมันแค่เอาไปโยนทิ้ง

ผมพึ่งกลับมาจากต่างจังหวัด วันนี้ผมคงจะเริ่มทำอะไรบางอย่าง ผมทราบว่า
    ไม่มีประโยชน์อะไร แต่ผมคงไม่ยอมให้ไอ้สถานที่เลวๆ ที่เรียกตัวเองว่า
    สถานพยาบาลสัตว์ ทำเหตุการณ์เลวๆอย่างนี้กับใครอีก

รบกวนทุกท่าน ถ้ามีข้อมูลใด หรือผมควรจะทำอย่างไร ช่วยแนะนำผมด้วยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    กฤษณ์ / 081-8062202

.................................................. ..........

Junior Member BALLMAN's Avatar
    สถานที่
    Black Daimond
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะคับพี่ ถ้าอยากรู้ว่ามันดูแลลูกชายพี่ดีจิงเปล่าก็ลองขอแฟ้ม ประวัตมาตรวจเช็คดูก็ได้น่ะคับ แบบเวลาคนป่วยถ้าเกิดมีการเสียชีวิตเค้ายังต้องดูแฟ้ มประวัติเลยคับพี่ แต่ต้องไวหน่อยน่ะคับ คือไปขอปุ๊ปแล้วรอเอามาเลย กันมันเมคนะคับ ไม่รู้จะช่วยได้เยอะหรือเปล่าน่ะคับ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

เสียใจด้วยสหาย ยังไงก็จะทำอะไรไปจงใช้สติอย่าใช้โทสะนะ em89
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Junior Member maya's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

รบกวนทุกท่าน ถ้ามีข้อมูลใด หรือผมควรจะทำอย่างไร ช่วยแนะนำผมด้วยครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    กฤษณ์ / 081-8062202

.................................................. ..........[/quote]

ไม่มีคำปรึกษามีแต่กำลังใจมอบให้ครับ

Junior Member O L i a N G's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ทำใจ ครับ ทำใจ
    เก็บตังก็ไปแล้ว ทำใจให้สบายครับ
    เขามีวาสนาอยู่กับเราแค่นี้
    ไว้อาลัยให้กับเจ้าเก็บตังครับ

Street Biker pup87's Avatar
    สถานที่
    Sup148 Motor Guru
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ballman อ่านข้อความ
    ขอแสดงความเสียใจด้วยน่ะคับพี่ ถ้าอยากรู้ว่ามันดูแลลูกชายพี่ดีจิงเปล่าก็ลองขอแฟ้ม ประวัตมาตรวจเช็คดูก็ได้น่ะคับ แบบเวลาคนป่วยถ้าเกิดมีการเสียชีวิตเค้ายังต้องดูแฟ้ มประวัติเลยคับพี่ แต่ต้องไวหน่อยน่ะคับ คือไปขอปุ๊ปแล้วรอเอามาเลย กันมันเมคนะคับ ไม่รู้จะช่วยได้เยอะหรือเปล่าน่ะคับ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    ใช่ครับต้องขอดูเอกสาร ที่จริงน่าจะเก็บศพมันไว้ผ่าพิสูจน์ที่ ร.พ.สัตว์ม.เกษตร บางเขน สุนัขก็เหมือนคนครับ จะได้รู้กันไปเลย ผมจะเอาใจช่วยครับพี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pup87 : 18-04-2007 เมื่อ 10:00

Senior Member CH4's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

เสียใจด้วยพี่กิต กูก็เป็นคนหนึ่งที่รักหมาเหมือนคุณว่ะ em89

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

Junior Member pp314's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Member rzuji's Avatar
    สถานที่
    mama
    ขอบคุณ
    0

ผมของแสดงความเสียใจด้วนนะครับพี่กิต.......

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

ขอขอบคุณในทุกๆกำลังใจครับ ตอนนี้ยอมรับว่ายิ่งกลับมาถึงบ้าน
    เจอเจ้าซูโม่อยู่ตัวเดียว นอนหงอยไม่ร่าเริงเหมือนก่อน นอนซมอยู่มุมบ้าน
    เรียกเท่าไรก็ไม่หันมาหา แต่พอเรียก .. เก็บตังๆ เท่านั้นมันหันมองหาน้อง
    มันทันที น้ำตาของผมมันพาลไหลออกมาทุกทีไป

ตอนนี้เจ้าซูโม่มันคงเหงาที่ไม่มีน้องมันมาพันแข้งพั นขาเหมือนเดิม
    ไม่มีเจ้าตัวเห็บยักษ์มาคอยสะบัดน้ำลายให้กระโดดหลบ
    ไม่มีเจ้าตัวเหม็น มาคอยคลอเครียเวลากลับจากทำงาน

แต่ .. เจ้าไม่ได้ไปไหนไกลหรอก แกยังอยู่ในใจพ่อ และแม่แก
    ตลอดเวลานะ เก็บตัง ... ( น้ำตามันไหลอีกแล้ว )

ตอนนี้ผมคงทำอะไรไม่ได้นอกจาก ส่งผ่านเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นผ่านตัวหนังสือ
    เพื่อเป็นการไว้อาลัยแด่เจ้าตัง และบอกเล่าถึงความไม่เอาใจใส่ของคนบางคน
    จนผมและครอบครัวสูญเสียสมาชิกที่เรารักไป

ผมเช็คกับหลายๆที่ ที่ผมคิดว่าจะทำอะไรได้ แต่สุดท้ายผมไม่สามารถทำอะไรได้ ขอขอบคุณอีกทีครับ สำหรับความรู้สึกเห็นใจที่มีต่อเจ้าเก็บตัง
    และเป็นกำลังใจให้กับผม ตอนนี้ผมคงต้องดูแลเจ้าซูโม่ให้มากขึ้น
    เพราะไม่อยากให้มันต้องตรอมใจจนจากผมไปอีกตัว .. ขอบคุณครับ

Senior Member roOkie's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสียใจด้วยนะครับพี่กิต

มาตรฐาน เสียใจด้วยครับ

เข้าใจเห็นใจ และเสียใจด้วยครับ
    BUDDA BAR บุตรดา พานิช ลาดพร้าว ซอย 8 081-113-0202 , 086-368-0202 หลังบ่ายสองยันตีสี่ สะดวกสุดๆ

Bookmarks