เจ้าเก็บตัง ... มันจากผมไปแล้ว - หน้า 3

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เจ้าเก็บตัง ... มันจากผมไปแล้ว

Member Top&rY's Avatar
    สถานที่
    OrBiT cLuB
    ขอบคุณ
    0

เสียใจด้วยนะครับพี่กิต...ยังไงเป็นกำลังใจให้ครับถ้ าไม่ได้เรื่องยังไงร้องเรียนไปที่ TITV. ร่วมมือร่วมใจ เลยครับเอาให้รู้กันไปเลยครับอย่างน้อยก้อจะได้หลาบจ ำไม่กล้าไปทำกลับใครอีกครับ...มันจาได้รู้ว่าเราเอาจ ริงครับสู้ๆครับเผื่อเจ้าเก็บตังครับ...
    /\2 OrBiT cLuB tHE kiNGdoM Of FAนาTlc โบราณ BikE/\2

Junior Member pp314's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใครมั่งไม่เคยท้อ ไม่เคยล้ม ล้มแล้วก็แค่ลุก จริงไหม
    ทุกคนเคยผ่านมันมา แต่ไม่ใช่ทุกคนจะสามารถผ่านมันมาด้วยดี
    ไม่ใช่ทุกคนที่ลุกขึ้นจากตรงนั้น โดยไม่ต้องเสียอะไรไป
    เข้มแข็งไว้นะ เพื่อที่จะมีพละกำลังที่จะก้าวผ่านจุดนั้นไปได้ด้วยด ี

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ..สู้.สู้.. ไม่มีคำปลอบใจอะไรมีเพียงแค่กำลังใจให้คุณผ่านไปได้ด ้วยดี

tororock's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอไว้อาลัยให้กับเจ้าเก็บตัง

ขอไว้อาลัยให้กับเจ้าเก็บตังem89 ด้วยครับ ขอเป็นกำลังใจอีกคน...สู้ๆพี่

Senior Member madakaska's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sup148 อ่านข้อความ
    ขอบคุณทุกคนอีกครั้งครับ ยังงัยต้องรบกวนคุณหนุ่ม และ เพื่อนๆ ช่วยส่งผ่านข้อความด้วยนะครับ
    ตอนนี้ผมได้ลงเรื่องที่เกิดขึ้นนี้ไปทางเว็ป http://www.thaibulldog.com/board/web...hp?category=dd

และทางคุณผึ้งจาก ไทยบลูด๊อกได้ช่วยลงเรื่องราวให้ทาง
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/t.../J5329309.html

ต้อง พี่ขอบคุณมาก เดี๋ยวพี่คงต้องรบกวนขอรายละเอียดกับทางพี่ชายต้องอี กที
    ** บอกอาร์ตด้วยนะ ว่าวันเสาร์หรืออาทิตย์ถ้าว่าง แวะมาใส่คาร์บูที่บ้านพี่หน่อยนะ **

ขอบคุณทุกคนมากๆครับ

พี่ต้องฝากอาร์ตมาบอกว่า..."ถ้าอยากให้ช่วยเรื่องไหน ก็โทรมาหาต้องได้เลยนะค่ะ"
    Catch the Wind

Senior Member
    สถานที่
    n.p.k. จงจำชื่อนี้ไว้
    ขอบคุณ
    0

เสียใจด้วยคับ

Junior Member Maple's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เสียใจด้วยนะคะพี่กฤษณ์

Junior Member dovedo's Avatar
    สถานที่
    DoveRider
    ขอบคุณ
    0

................................................

ขอ แสดง ความเสียใจด้วยครับ

ถึงเขาจะจากไป แต่ยังเหลือ ไว้ ซึ้ง ความทรงจำ อันดี ครับ

จะวันนี้หรือ วัน ไหนๆ เขาก็ยังอยู่ในความ ทรงจำ ของ พี่ ครับ

..................................................

Junior Member Maple's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่กฤษณ์คะ
    หุยไปคุยกับเพื่อนหุยที่เค้าชอบทำบุญเกี่ยวกับสัตว์น ะคะ เค้าบอกว่าแบบนี้เราสามารถฟ้องตำรวจคดีที่ทำให้เราเส ียทรัพย์ แล้วก็ไปแจ้งกับมูลนิธิคุ้มครองสัตว์นะคะ
    ส่วนเรื่องสาเหตุการตายเนี่ยคงยากหน่อยหากศพไม่อยู่แ ล้ว เพราะถ้าศพอยู่สามารถเอาไปผ่าพิสูจน์ได้คะว่าตายเพรา ะอะไร
    แล้วก็เรื่องที่เค้าหลอกลวงเราว่าเอาศพไปเผาให้อย่าง ดีแล้วเนี่ยก็น่าจะมีกระดูกเก็บมาให้เป็นหลักฐานด้วย คะ (อันนี้หุยไม่แน่ใจเหมือนกันว่าศพสุนัขปกติเค้าจะมีก ระดูกเก็บมาให้ด้วยหรือป่าว แต่เพื่อนหุยบอกว่างั้นนะคะ)

Ton up Boy Mellow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่กิตครับ จากที่ผมเองได้คุยกับพี่ปันบ้างแล้ว ก็รู้สึกสลดใจอย่างมากเลยเพราะผมเองก็ สายสัตวศาสตร์ด้วย พี่กิตลอง
    1. พยายามหาส่วนของเจ้าเก็บตังค์ ที่พอจะเหลืออยู่ และขณะเดียวกันก็
    2. ติดต่อมูลนิธิคุ้มครองสัตว์ โดยฉพาะคุณหมอโรเจอร์ และสอบถามว่าพฤติกรรมของ รพ.นั้นขัดกับ Animal Welfare (หลักสวัสดิภาพของสัตว์) มากน้อยเพียงใดเพื่อที่จะเอาผิดหรือขอชดใช้ค่าเสียหา ยได้ครับ
    3. ผมนึกถึงซีรี่ส์ญี่ปุ่นเรื่อง ขำกลิ้งลิงกับหมาทีไร ... ก็นึกสงสารเจ้าเก็บตังค์ไม่ได้เหมือนกันครับ
    หมาแสนรู้ของใคร ๆก็รัก ยังไงหากมีสิ่งใดที่ผมพอจะช่วยพี่ได้ก็ หมุนมาได้ทุกเวลานะครับ

Mellow'
    The Return of the Cafe' Racer

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับ หุย มด แต่ตอนนี้ผมคงต้องหยุด เพราะผู้ใหญ่ขอให้หยุด
    ผมเลยต้องทำตามที่ท่านขอครับ ใจไม่อยากจะเลิก แต่ พ่อกะแม่ขอให้มัน
    ผ่านไป ให้สิ่งดีๆอยู่ในใจเราก็พอ เก็บตังมันคงจะรู้ถึงความตั้งใจ และ
    คงพอใจกับสิ่งที่ผมทำให้มันแล้ว

Bookmarks