สอบถามเรื่อง เกจ์น้ำมัน+เข็มความร้อน มีอาการวูบวาบ ครับ - หน้า 7

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่อง เกจ์น้ำมัน+เข็มความร้อน มีอาการวูบวาบ ครับ

Junior Member kittytech's Avatar
    ขอบคุณ
    11

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kittisayam อ่านข้อความ
    แหล่มเลยครับ วิ่งเที่ยวได้ยังงี้หลังจากซ่อมเองกับมือแสดงว่าประส บผลสำเร็จครับผม ฝึกฝีมือบ่อย ๆ วิทยายุทธจะได้เก่งกล้าขึ้น ผมว่าเร็ว ๆ นี้เดี๋ยวคงจะต้องถอดประกอบเปลี่ยนอะไรอีกเป็นแน่
    ขอบคุณครับพี่ ก็ยังไม่ถึงกับขับดีเยี่ยมหรอกครับ แต่ขับดีขึ้นมาก และมั่นใจในรถมากขึ้น แต่ก็ยังไม่กล้าวิ่งไกลๆครับ
    ทั้งหมดก็ด้วยความช่วยเหลือจากพี่โอเล่ รวมถึงพี่ๆทุกท่าน ที่ได้ให้ความรู้ผมมากมายเหลือเกินครับ จากที่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยครับ
    ส่วนเรื่องจะถอดประกอบเนี่ยคงเรื่องไฟนี่แหละครับ อาการเกจ์น้ำมัน + เข็มความร้อนวูบวาบ ก็ยังไม่หายเลยครับ ยังไม่ได้รื้อออกมาดูด้วยครับ เพราะช่วง 2 สัปดาห์ที่ผ่านมา งานยุ่งมากเลยครับ

Senior Member kittisayam's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เล่นรถเก่าครับ เราต้องเข้าใจรถ ค่อยเป็นค่อยไป ค่อย ๆ แก้ไขครับแล้วมันจะค่อย ๆ ดีขึ้น ของผมแก้มาเรื่อย ๆ นี้ก็เข้าปีที่ 4 ละ ก็ยังไม่ถือว่าเพอร์เฟค อีกอันดี อีกอันเสีย บางอันซ่อมได้ บางอันซ่อมไม่ถูกจุด บางอันก็ซ่อมไม่เป็น ก็ได้พี่ ๆ จากในนี้แหละครับ ช่วยแก้ปัญหาหลาย ๆ ปัญหา แต่ก็มีความสุขครับมีความสุขที่ได้ดูแลเอาใจใส่เค้า ถึงเวลาอยากจะไปใหนก็จับกุญแจมาสตาร์ทขับโดยไม่กังวล ว่าเค้าจะหักหลังเรากลางทาง แค่นี้ชีวิตก็มีความสุขระดับหนึ่งแล้วละครับ
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน

Bookmarks