คนที่จะซื้อรถNo-Book ระวังเรื่องแบบนี้ด้วย!!!!!!!

ชื่อกระทู้: คนที่จะซื้อรถNo-Book ระวังเรื่องแบบนี้ด้วย!!!!!!!

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คนที่จะซื้อรถNo-Book ระวังเรื่องแบบนี้ด้วย!!!!!!!

เรื่องนี้เกิดขึ้นนานแล้วจากรุ่นน้องคนนึงได้ไปซื้อร ถ 64 No-Bookโดยไม่มีการเซ็นในใบซื้อขายเพราะความใจร ้อน จ่ายเงินแล้วก็รีบกลับเลยแต่มันไม่เป็นอย่างนั้น พอห่างจากบ้านคนขายไม่ถึง 10 โลมีตำรวจสายตรวจเข้ามาจับ โดยคนแจ้งคือคนขายนั่นเอง ซึ่งสรุปรถคันนี้มีทะเบียนโดยที่เจ้าของเดิมแบให้ดูเ ลย เป็นหลักฐานเอาผิด เสียเงินไป 45000 บาท ฟรีและค่าสู้คดีขึ้นศาลเป็นว่าเล่นรวมถึงจ้างทนายคงไ ม่ต้องบอกว่าเท่าไหร่นะ ที่สำคัญมันอยู่บ้านเช่าเรื่องจบแล้วย้ายที่อยู่ไปเล ย เรื่องนี้ได้ยินมาจากน้องอีกทีที่มาบอกเผื่อจะมีประโ ยชน์สำหรับคนที่มองโลกในแง่ดีนะ ส่วนชื่อไอ้นี่ก็ไม่รู้ น้องบอกว่าจ่ายเงินและก็กลับไม่ลองขี่เพียงแต่สตราท์ ให้ฟังเสียงเท่านั้น ยังไงฝากด้วยนะจะซื้อรถNo-Bookต้องเอาใบให้เซ็น ด้วย ส่วนรถมีทะเบียนก็พาคนซื้อไปโอนเลยถ้ายึกยักสันนิษฐา นเบื้องต้นว่ารถมีปัญหา เงินหายากกว่ารถ
    ไม่ได้คันนั้นไม่ถึงตายแน่ เค้าเล่นกันมาหลาย 10 ปี จนทุกวันนี้ยังมีของที่คิดว่าหายากมาขาย อย่าใจร้อนให้ชัวร์ที่สุดเท่าที่จะทำได้ เราเอาเงินไปซื้อไม่ได้ไปขอ

พูดไม่ออก ..........เจอคนเลว แล้วทำอารายมันไม่ได้ นี่หรือเมืองพุทธ
    คุณมี 2 ทางเลือก จะเลือก เห็นแก่ตัว หรือ แบ่งปั่น

[email protected]

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณคับ......../\2
    กำลังจะคิดว่าคันต่อไปที่จะซื้อ จะไม่เอาทะเบียนพอดี
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

จากโดนไป 45000 ก็เก็บอีก 5000
    ...ไปหา 38 ซักกระบอกไปขอบคุณมัน
    em23
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Banda22's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ italy 200 อ่านข้อความ
    เรื่องนี้เกิดขึ้นนานแล้วจากรุ่นน้องคนนึงได้ไปซื้อร ถ 64 No-Bookโดยไม่มีการเซ็นในใบซื้อขายเพราะความใจร ้อน จ่ายเงินแล้วก็รีบกลับเลยแต่มันไม่เป็นอย่างนั้น พอห่างจากบ้านคนขายไม่ถึง 10 โลมีตำรวจสายตรวจเข้ามาจับ โดยคนแจ้งคือคนขายนั่นเอง ซึ่งสรุปรถคันนี้มีทะเบียนโดยที่เจ้าของเดิมแบให้ดูเ ลย เป็นหลักฐานเอาผิด เสียเงินไป 45000 บาท ฟรีและค่าสู้คดีขึ้นศาลเป็นว่าเล่นรวมถึงจ้างทนายคงไ ม่ต้องบอกว่าเท่าไหร่นะ ที่สำคัญมันอยู่บ้านเช่าเรื่องจบแล้วย้ายที่อยู่ไปเล ย เรื่องนี้ได้ยินมาจากน้องอีกทีที่มาบอกเผื่อจะมีประโ ยชน์สำหรับคนที่มองโลกในแง่ดีนะ ส่วนชื่อไอ้นี่ก็ไม่รู้ น้องบอกว่าจ่ายเงินและก็กลับไม่ลองขี่เพียงแต่สตราท์ ให้ฟังเสียงเท่านั้น ยังไงฝากด้วยนะจะซื้อรถNo-Bookต้องเอาใบให้เซ็น ด้วย ส่วนรถมีทะเบียนก็พาคนซื้อไปโอนเลยถ้ายึกยักสันนิษฐา นเบื้องต้นว่ารถมีปัญหา เงินหายากกว่ารถ
    ไม่ได้คันนั้นไม่ถึงตายแน่ เค้าเล่นกันมาหลาย 10 ปี จนทุกวันนี้ยังมีของที่คิดว่าหายากมาขาย อย่าใจร้อนให้ชัวร์ที่สุดเท่าที่จะทำได้ เราเอาเงินไปซื้อไม่ได้ไปขอ
    ผมว่าเอาเป็นคร็อกดีก่า 19นัด สะใจดี ยิง********มันสมองกระจาย อย่าให้เอาความคิดแบบนี้ไปทำกับคนอื่นอีก

เลวอย่างแรงนิ!!!!em99
    ไม่มีลายเซ็น..]

Junior Member โบ๊ท สตูล LamVespa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Cool ลง

ลงนิวเคลียไปเลย em21 em21 em21 em21 em21

----------------------------------------------------------

ตั้งสติ และ เตรียมสตังค์ ก่อนสตาร์

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบ๊ท สตูล LamVespa : 19-04-2007 เมื่อ 21:40

lmagine's Avatar
    สถานที่
    ~ ☆Classic 60's ~
    ขอบคุณ
    0

Smile

เลวมากเลยคับ ดีแล้วคับช่วยกันแฉ

/\2
    006-256-9158
    ภัทร์ระพี เศวตโพธิ์ฉัตร
    ธ.กสิกรไทย ส.ธนบุรี
    ออมทรัพย์

Junior Member ชอบคนน่ารัก's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up เป็น...............ที่ดี

เป็นข้อมูลที่ดีมากครับ em90 em90 em90 em90

เลว สุดทีน ครับ

สาระ ดีมีประโยช
    born 14.09.29 dead 23.09.48 em89 em89 em89
    <font...msn.com</font>

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ที่จริงน่าจะมีรูป ชื่อจริง ชื่อเล่นในวงการ ประจานให้ขนร่วงไปเลย
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Vespa 1964 Sim PX 150 ( ,")..bArbEer Oo's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Scooter Club( MSC. )
    ขอบคุณ
    0

เลว โคดๆ อย่างนี้เอามันให้ตาย

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

.38 กะ คร่อก คงไม่สะใจ
    ขอแนะนำ อีโบ๊ะ ดีกว่า หัวกระจุย em97
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

italy 200's Avatar
    สถานที่
    yenhay No. 555
    ขอบคุณ
    0

เพิ่มเติมตอนนี้มีแนวใหม่ คราวนี้คือรถมีทะเบียนเลยแต่พอเราไปซื้อมันจะอ้างว่า รถไม่พร้อมให้มัดจำและถือเล่มมันไปซึ่งมันจะไม่ให้ชุ ดโอน อ้างว่าถ้าคุณไม่ไปจ่ายส่วนที่เหลือแล้วไปโอนรถเลยมั นจะไม่มีสิทธิ์ในรถคันนั้น แต่หลังจากนั้นมันก็จะหายไปเลยพร้อมมัดจำของเรา ซึ่งจะคิดว่าเราน่าจะตามได้จากชื่อที่อยู่ในเล่ม แต่เปล่าเลยชื่อในเล่มไม่ใช่ชื่อมันแต่เป็นใครไม่รู้ และก็เสียชีวิตแล้วด้วย คือสันนิษฐานว่ามันน่าจะปลอมบัตรประชาชน และลายเซ็นเพื่อโอนพักไว้ก่อน แล้วพอเรามัดจำเสร็จ มันถึงจะเปลี่ยนชื่อในเล่มเป็นชื่อมันเอง ( อันนี้เดาเอาว่ามันต้องทำแบบนี้ ) คือผมยังมีเรื่องให้พวก เราๆในเว็ปได้ระวังตัวกันอีกเยอะ
    ส่วนเรื่องแรกผมก็ไม่รู้ชื่อเพราะน้องไม่ได้บอกตอนคุ ยโทรศัพท์กันก็เรียกพี่อย่างเดียว แต่ไปซื้อกันบริเวณไหนผมรู้แต่ไม่เป็นไรหรอกครับ ผมไม่อยากให้คนที่อยู่แถวนั้นพลอยเสียหายไปด้วยเพราะ คนแบบนี้มันไปเรื่อยๆอยู่แล้วอยู่เป็นที่ไม่ได้เดี๋ย วจะโดนตีนเข้าซักวันแน่ๆ

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

อย่างว่าอ่ะครับสมัยนี้
    ซื้อของต้องระวังและอย่าใจร้อน ให้ความอยากมันบังตา
    ไม่อยากเจ็บใจทีหลังต้องระวังให้มาก
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

Bookmarks