แถวลาดพร้าว71 ไว้ใจได้ทุกร้านหรือเปล่าครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: แถวลาดพร้าว71 ไว้ใจได้ทุกร้านหรือเปล่าครับ

Question แถวลาดพร้าว71 ไว้ใจได้ทุกร้านหรือเปล่าครับ

สวัสดีครับคุณ porth และชาว TLK
    บ้านผมอยู่ลาดพร้าว71 ครับ เลยคิดว่าควรมากที่จะมาถามคนแถวเดียวกัน
    ผมใหม่กับเวสป้ามากครับ (ไม่ใช่แค่เวสป้า ทุกมอเตอร์ไซค์เลยก็แล้วกัน)
    ยังขี่ไม่ค่อยจะคล่องเลย ไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์และอุปกรณ์ต่างๆ
    แต่อยากได้มานานแล้วครับ เลยตกลงซื้อ (ตามที่ได้ไปช่วยเหลือในกระทู้แรก)

แถวบ้านผมมีร้านเวสป้าอยู่ 3 ร้านแน่ะ ทุกคนก็พูดจาดี น่าเชื่อถือทุกคน
    ถามตรงๆนะครับ
    1. ผมไว้ใจได้ทุกร้านจริงเหรอครับ มีร้านไหนที่ผมควรระวังไหม
    2. ร้านใดมีจุดเด่นด้านใด (ผมจะได้ไปร้านให้ถูกปัญหา)
    3. ผมก็ไปคุยกับทุกร้านแหละครับ แต่ถ้าตกลงใจทำกับร้านหนึ่ง แล้วอีกสองร้านเขาจะงอนผมไหมอะ
    4. มีร้านไหนแนะนำเป็นพิเศษไหมครับ

ผมว่าปัญหาคือผมไม่รู้ ใครพูดอะไรมาผมก็เชื่อหมด แล้วคนจะขายของ ใครจะบอกว่าของตัวเองไม่ดี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย danaiphan : 19-04-2007 เมื่อ 01:48

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ danaiphan อ่านข้อความ
    สวัสดีครับคุณ porth และชาว TLK
    บ้านผมอยู่ลาดพร้าว71 ครับ เลยคิดว่าควรมากที่จะมาถามคนแถวเดียวกัน
    ผมใหม่กับเวสป้ามากครับ (ไม่ใช่แค่เวสป้า ทุกมอเตอร์ไซค์เลยก็แล้วกัน)
    ยังขี่ไม่ค่อยจะคล่องเลย ไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์และอุปกรณ์ต่างๆ
    แต่อยากได้มานานแล้วครับ เลยตกลงซื้อ (ตามที่ได้ไปช่วยเหลือในกระทู้แรก)
    แถวบ้านผมมีร้านเวสป้าอยู่ 3 ร้านแน่ะ ทุกคนก็พูดจาดี น่าเชื่อถือทุกคน
    ถามตรงๆนะครับ
    1. ผมไว้ใจได้ทุกร้านจริงเหรอครับ มีร้านไหนที่ผมควรระวังไหม
    2. ร้านใดมีจุดเด่นด้านใด (ผมจะได้ไปร้านให้ถูกปัญหา)
    3. ผมก็ไปคุยกับทุกร้านแหละครับ แต่ถ้าตกลงใจทำกับร้านหนึ่ง แล้วอีกสองร้านเขาจะงอนผมไหมอะ
    4. มีร้านไหนแนะนำเป็นพิเศษไหมครับ
    ผมว่าปัญหาคือผมไม่รู้ ใครพูดอะไรมาผมก็เชื่อหมด แล้วคนจะขายของ ใครจะบอกว่าของตัวเองไม่ดี
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ตอบตามตรงว่า... ตั้งแต่ขี่รถมา 4 ปี ผมทำ-ซ่อมที่รัง T.L.K 101 ตลอด
    เฮอะ เฮอะ หัวหน้าแก็งค์เปนช่าง(สายหน่อง เนียน นาน)
    ทำให้ไม่รู้จักเปนการส่วนตัวหรือมีประสบการณ์ซ่อมกะร ้านที่ 71 ครับ
    1.ส่วนใหญ่ร้านซ่อมทุกร้านมีความเปนมิตรที่ดีตามประส าคอเดียวกัน
    2.อันนี้ไม่รู้ครับ
    3.ไม่งอนหรอกครับ(ไม่แน่)
    4.อืม...

แวะมาคุยมาเสวนากันไหม เผื่อพวกเรื่องเล็กๆน้อย ยังพอแนะนำ ช่วยเหลือได้
    ไม่ได้ตั้งใจแนะนำที่ T.L.K นะครับ
    เพราะที่นี่ฟิวส์จะเปนว่าเพื่อนซ่อมให้เพื่อนไม่ใช่ฟ ิวส์ร้าน ราคาค่าทำ ค่าของ บอก ประมาณกันได้ก่อน ว่าจะทำอะไร
    และที่นี่ ก็ไม่ใช่จะดีเสมอไป บางครั้งอาจนาน บางครั้งก็เร็ว ตามอารมณ์ช่าง 55+
    สถิติสูงสุด แลม4 จอดทำอยู่ ตอนนี้ก็เกือบ 3 ปียังไม่ออกไปซะที(ไม่รู้มันนานอะไร)
    แต่รถผม ผ่าเครื่อง เซ็ท เสร็จใน 2 วัน เพื่อนผมประเภทต้องจี้ ต้องเร่ง หมั่นมาเฝ้ามันจะได้ทำ

จากที่เห็นรูปรถ รถท่านก็น่าจะเปนที่การทำสี
    (ทำสีที่นี่ไม่แนะนำ เพราะสถิติโครตนาน นอกจากให้เพื่อนผมรื้อ แล้วขนไปทำสีเอง)
    แล้วถ้าทำเปน GL รุ่นน้องผมมีเครือข่าย หาของเก็บใส่รถได้

แสดงความคิดเห็นครับ โปรดอย่าเชื่อเสมอไป

ยินดีให้คำแนะนำครับ
    089 239 2563 PORTH

*** bangkok/huahin *** รู้จักชื่อแจ็ค ที่เคยขี่SSไหม ตอนนี้มันก็อยู่ที่ 101 เหมือนกัน
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

ขอบคุณมากครับคุณ porth
    ผมก็อยากจะสอบถามเรื่อง gl กับรุ่นน้องคุณเหมือนกันครับ
    ตอนนี้รอให้ทะเบียนโอนเป็นชื่อผมเรียบร้อยภายในเดือน พ.ค.
    เสร็จแล้วก็จะลงมือปฎิบัติการกับมันแล้วครับ

ผมไม่รู้จักคุณแจ๊กครับ ถึงอยู่หัวหินแต่ไม่รู้จักใครพิเศษเลยครับ
    เคยเห็นเวสป้าสวยๆวิ่งอยู่เหมือนกัน
    ผมใหม่มากครับ อย่างที่บอก ยังขี่ไม่ค่อยจะเป็นเลย อยากไปที่ tlk เหมือนกันครับ
    แต่คงต้องเอารถไป ขี่เวสป้าไปไม่ไหว

ขอบคุณอีกครั้ง ยินดีที่ได้รู้จักครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

/\7

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Junior Member H.I.D.'s Avatar
    สถานที่
    T.L.K.SCOOTER CLUB
    ขอบคุณ
    0

ยินดีต้อนรับครับมาหาเราได้ทุกเมื่อเมมื่อมีโอกาส

http://<br /> <br /> http://www.th...splay.php?f=34

คงจะได้เจอกันแน่ครับ คงเป็นเพราะเราทำบุญมาร่วมกันแต่ชาติก่อน

Junior Member = E-MO-JI ='s Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

ยินดีต้อนรับคับ หวังว่าคงได้เจอกันเร็วๆนี้นะ

TLK เป็นมิตรกับขี้เมาทั่วโลก

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

/\7 ถ้าแต่งฮิพจะพิจารณาเปนพิเศษ เฮอะ เฮอะ /\7

ผมคงมาแนวเรียบร้อยน่ะครับ

Bookmarks