รถเสียงดังมากๆๆ ขี่เข้าบ้านที ตื่นกันทั้งหมู่บ้าน ใครรู้วิธีแก้ช่วยแนะวิธีแก้ที

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: รถเสียงดังมากๆๆ ขี่เข้าบ้านที ตื่นกันทั้งหมู่บ้าน ใครรู้วิธีแก้ช่วยแนะวิธีแก้ที

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถเสียงดังมากๆๆ ขี่เข้าบ้านที ตื่นกันทั้งหมู่บ้าน ใครรู้วิธีแก้ช่วยแนะวิธีแก้ที

ขี่ Super รถเสียงดังมาก พาไปที่ร้าน เค้าบอกว่าเพราะใส่เสื้อkit เหล็ก เลยให้เค้าถอดออก ใส่เสื้อสูบอินเดียแทน แถม kit ที่ถอดออกเทิร์นได้แค่ 500บาท เพราะเค้าบอกว่าลูกสูบที่ใส่อยู่เป็นตัวใหญ่สุด เจ้าของเดิมเค้าใส่ทิ้งมาให้ เค้าเอาไปใช้ไม่ได้ ถ้าจะใช้ต้องเข้าโรงกลึงเสียเงินประมาณ2พัน
    (ความจริง เสื้อสูบอินเดียที่เค้าเอามาเปลี่ยนให้ ก็ราคา2500แล้วเหมือนกัน)

ทำมาแล้วรถก็ยังเสียงดังอยู่ ทีนี้ร้านก็บอกว่าเป็นที่ท่อป๊อง จะให้ถอดมาใส่ของเดิมๆ
    เลยชักไม่แน่ใจแล้วว่าเปลี่ยนท่อเป็นแบบเดิมๆแล้วจะเ งียบลงหรือเปล่า

ใครทราบช่วยแนะนำที ส่งแฟนเข้าหมู่บ้านดึกๆ พ่อเค้าได้ยินทุกที

แล้วท่อ polini มันดีกว่าท่อธรรมดายังไงครับ มีแบบเงียบหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

ท่อโพลินี่ก็ดีนะครับเงียบดีถ้ามาแบบเดิมใหม่ๆยังไม่ ได้ผ่าอะเงียบเลยครับ แถมวิ่งดีอีกด้วยค้าบขอบอกๆ

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ใส่ท่อเดิมๆ มีสิทธิ์ เงียบลงได้เยอะคับ ตอนแรก รถผมก็ท่อเดิมเงี๊ยบ เงียบ
    แต่พอมาใส่ท่อขวา เท่านั้นแหล่ะ(ผมผ่าห้องออกด้วย)
    ดังคับซอยเหมือนกันคับ แรกๆ ก็รำคาญ+กลัวชาวบ้านด่าพ่อ
    แต่ตอนนี้ชินแล้ว(แต่ไปไหนต้องใส่หมวกกันน๊อค เพราะรำคาญเสียงท่อตัวเองเป็นบางเวลา)
    ปล.วิธีนี้ก็ดีนะ ใส่หมวกกันน๊อค(ต้องเต็มใบ ครึ่งใบช่วยไม่ได้) เสียงท่อจะ ลงลงประมาณ 30%(เฉพาะตัวท่านเองคนเดียว หุๆๆ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smuzcrew : 19-04-2007 เมื่อ 08:26
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ท่อ polini มีกี่แบบครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ icool อ่านข้อความ
    ท่อ polini มีกี่แบบครับ ราคาประมาณเท่าไหร่
    หลายแบบ แต่ในไทยส่วนมากจะนิยมกันแบบ เดียวนะที่เห็น คือทรงสปอร์ต มีแบบ 150cc 200cc
    ราคาประมาณ 5500-6500 ประมาณนั้น คับ
    ผิดพลาดประการใดก็ขออภัย
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

-
    สถานที่
    ขี่คนเดียวสบายใจ
    ขอบคุณ
    0

งั้นแสดงว่า ท่อออกขวาเนี่ยเสียงดังใช่มะคับ คือผมไปเจอที่ร้านเจ้มา เห็นมันสวยดีเลยจะซื้อมาใส่มั่ง
    - แล้วมันวิ่งดีมะคับ ( เสียงดังแต่วิ่งไม่ออก )
    - แล้วท่อออกขวากับท่อป๊องล่ะ
    - คือต้องการความสวยงาม แต่ไม่ชอบเสียงดังๆอ่ะคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ plapayooon อ่านข้อความ
    งั้นแสดงว่า ท่อออกขวาเนี่ยเสียงดังใช่มะคับ คือผมไปเจอที่ร้านเจ้มา เห็นมันสวยดีเลยจะซื้อมาใส่มั่ง
    - แล้วมันวิ่งดีมะคับ ( เสียงดังแต่วิ่งไม่ออก )
    - แล้วท่อออกขวากับท่อป๊องล่ะ
    - คือต้องการความสวยงาม แต่ไม่ชอบเสียงดังๆอ่ะคับ
    ท่อขวาเสียงดังมั๊ย??
    ท่อ ขวา ไม่จำเป็นต้องเสียงดังเสมอไปคับมันต้องมีองค์ประกอบห ลายๆ อย่าง
    ยกตัวอย่างเช่น ซื้อท่อขวามาใส่ แต่ไม่ได้ผ่าห้องออก เสียงก็จะไม่ค่อยดัง หรือ
    ซื้อท่อขวามาไม่ได้ผ่าห้องแต่เสียงดัง เนื่องจาก ลูกสูบ ใหญ่ แรงอัดมันเยอะ ทำให้เสียงดังขึ้นเช่นกัน
    หรือ ซื้อท่อขวา ไทย ทำบางอันมันจะไม่มีห้องเลยคับ แบบว่าโปร่งโล่งสบาย แต่หูแทบแตก(ประมาณนั้น)
    ยกตัวอย่างรถผม ใส่ท่อขวา ตอนแรก ไม่ได้ผ่าห้อง เสียงก็ไม่ดัง แต่ขับไปสักพัก
    ผมก็ไปผ่าออก 2 ห้อง ก็ดังขั้นนิดหน่อย หลังจากนั้นไปเปลี่ยนลูก คราวนี้ท่อผม ดังแล้วคับ
    เมื่อก่อนเพื่อนๆ ในกลุ่มชอบถาม ว่าทำไมท่อไม่ดังแต่ตอนนี้ ดังกว่าชาวบ้านเป็นที่เรียบร้อยแล้ว......
    แล้ววิ่งดีมั๊ย???
    มันก็ต้องวิ่งดีขึ้นอยู่แล้วคับ มันโล่งขึ้น อั้น น้อยลง อย่างน้อยก็นิดนึงหล่ะ
    ท่อออกขวา กับ ท่อป๊อง??
    ผมว่าเสียงท่อขวา เพราะกว่า แต่ป๊องก็เพราะเหมือนกันนะ มันเป็นความชอบส่วนบุคคล
    ตอนแรกผมชอบท่อเดิมผมมากเลย ให้เสียงต่ำ ปุ๊บๆๆ เพราะดี แต่ก็แพ้ภัยตัวเองเพราะมันอั้นเลยเปลี่ยนซะ
    ต้องการความสวยงาม???
    ท่อขวาก็สวย ดูสปอร์ต ท่อป๊องก็ไม่ใช่ว่าไม่สวย แลดูดีเช่นกัน ก็เป็นความชอบส่วนบุคคลอีกเช่นกันคับ

-
    สถานที่
    ขี่คนเดียวสบายใจ
    ขอบคุณ
    0

คุณ smuzcrew thank u หลายๆเด้อ............

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ยินดีๆ คับ em94

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

ขอแนะนำถ้าอยากได้แบบเงียบๆจริงๆลองไปซื้อท่อเดิมๆที ่ออกซ้ายของPX ไม่ก็COSAดิครับเงียบเลยๆจริงๆนะลองดูครับถ้าต้องการ แบบเงียบๆขี่สบายๆๆหูด้วย em97 em97

Senior Member GYmmOO's Avatar
    สถานที่
    Mahasarakham Sc.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ออ

ใส่ท่อ Px เดิมเลยคับ แต่ต้องเป็นของ 150 cc.ด้วยนะคับ เพราะคอท่อ ของPx200 กับ 150

ไม่เหมือนกัน แต่ที่แน่ๆ เสียงจะนุ่ม และ เงียบลงเยอะมาก

รู้สึกว่า จะถนอม แหวนลูกสูบด้วยนะ
    ♪..I BeLive I Can Fly..♫

em20 Mahasa|2a|<am ~ScootE|2~ CLu|3em20

♪......เร่งจนใจมันสะท้าน ทะยานเร่งไป...แม้กายทนไม่ไหวแต่ใจมันยังพร้อมสู้ต่อ ไป.....♫

E-Mail : Gymmoo@hotmail.com
    Tel : 084-9538703 , 086-2185936
    .

**ต้องขออภัย ถ้าคำที่พูดไป กวนส้นตีนใครบางคน**

มหาสารคามสกูตเตอร์คลับ http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=54

Bookmarks