รถสตาร์ทไม่ติดรบกวนทุกท่านหน่อยคับ

ชื่อกระทู้: รถสตาร์ทไม่ติดรบกวนทุกท่านหน่อยคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถสตาร์ทไม่ติดรบกวนทุกท่านหน่อยคับ

รถสตาร์ทไม่ติดคับ ลองถอดหัวเทียนออกมา แล้วจี้กับกระโหลกเหล็กสตาร์ทดูปรากฏว่าไม่มีประกายไ ฟที่เขี้ยวหัวเทียนเลยคับ ลองสตาร์ทจนเจ็บเท้าก็ยังไม่ติด ไม่รู้จะทำยังไงเลยคับ มีใครพอทราบบ้างคับว่ามีสาเหตุเกิดจากอะไรบ้างคับ หรือสาเหตุอื่นนอกจากนี้คับถ้าหากรถมีประกายไฟที่หัว เทียนแล้วยังไม่ติดอีก แต่ก่อนหน้านั้นขี่แล้วรู้สึกรถอืดๆ คับรถหวอดหน่อยๆคับแล้วน้ำมันเยิ้มบริเวณหลังเครื่อง เหมือนออกมาจากกล่องคาร์บูตรงด้านจุกยางคับ อันนี้ไม่รู้ว่าเกี่ยวด้วยรึป่าวคับ ยังไงรบกวนหน่อยคับถึงสาเหตุและวิธีแก้ไขหน่อยคับ ไม่รู้จะปรึกษาใครเลยคับ ขอบคุณทุกท่านคับที่เข้ามาตอบและให้ความกระจ่างคับ
    (ซึ้งใจจริงๆคับพี่น้อง)

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ลองดู ที่คอยด้านหลังเครื่องนะค่ะ (อันที่เป็นแกนเหล็ก อ่ะค่ะ) ว่าสายไฟ มานหลุดหรือ ป่าว อ่ะค่ะ.......และจากนั้น ถ้าม่ายหลุด ลอง เปลี่ยน หัวเทียนดู นะค่ะ เผื่ออันเก่า มานเสียค่ะ.......หรือ อย่างสุดท้าย ไม่อยากให้เกิด ก็คือ คอย ตัวใดตัวหนึ่งพัง........หรือ อาจจะเป็น แค่ สายไฟ เส้นใดเส้นหนึ่งขาด และอันสุดท้ายคง จะ ไม่น่าลืม บิดกุญแจ นะค่ะ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

5555 เหมือน พี่บอย จะเคย หรือ ป่าว ค่ะ.......อิอิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Junior Member ballblackear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คอยไฟเสียหรือป่าวครับลองเปลี่ยนคอยไฟดูนะครับ

คุณพลอยแห่งสยาม ploy-lam+vespa's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean ++++
    ขอบคุณ
    0

อาการนี้ คอยอย่างเดียวค่ะ ลองเปลี่ยนคอยดูใหม่ รึถ้าไม่งั้นอาจจะเป็นที่ซิลได้
    >>>>>175<<<<<

LaMBrEtTa
    love eak

EX Vespa Polini Classic Original's Avatar
    สถานที่
    ++CHIANGKHAN CLUB SCOOTER++(ขับคนเดียว สำบายใจ)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สตาร์ทไม่ติด...

สตาร์ทไม่ติด ง่ายนิดเดียวคับ ก้อใส่กาวลงไปเยอะๆคับ จะได้ติดไงคับ(ล้อเล่นนะครับ)
    รถผมก้อเคยสตาร์ทไม่ติดเหมือนกันคับ แต่ในความคิดผม ปกติถ้ารถ น้ำมันมา ไฟมาก้อน่า
    จะติดแล้ว เป็นปัญหาที่คิดจนหัวหงอกเลยแหละ ลองดูหลายที่นะคับ อาจไม่เป็นที่คอยล์อย่างเดียวก้อได้ ลองดูที่หน้าทองขาว อาจเลื่อน หรือไม่ก้อสายไฟมัดข้าวต้มคอยล์สตาร์ท ลองเช็คดูไปเรื่อยๆ ครับ....

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อาการอย่างนี้สตาร์ททั้งปีก็ไม่ติดหรอกครับ ไม่มีไฟเลย คอยช์เสียเปล่า แต่ผมว่าไปดูสายไฟ 3-4 เส้นที่คอยช์ด้านหลังเครื่องก่อนว่ามีเส้นไหนหลุดออก มารึเปล่าอ่ะ ถ้าเปลี่ยนหลายบาทนะครับ..
    สวิทซ์ค้างลองถอดฝาครอบสวิทไฟที่แฮนด์ออกมาแล้วดูซิว ่ามีไฟเปล่า ถ้าให้ชัวร์บิดจุ๊บหัวเทียนมาให้เหลือแต่สายไฟเลยลอง จี้ดูนะครับ
    ผิดถูกประการใดขอโทษด้วยนะครับ.. แค่หวังดีกับเพื่อนด้วยกันนะ..

Bookmarks