อยากรู้ซื้อเวสป้ามาทําไรกัน - หน้า 2

ชื่อกระทู้: อยากรู้ซื้อเวสป้ามาทําไรกัน

เอาเข้าแล้วไงอิอิอย่าเครียดเน้อรักรถเหมือนกันทุกคน คือเพื่อน
    Blood type LAMBRETTA 100% Showstep's Avatar
    สถานที่
    Lam'rism Nakhonsawan
    ขอบคุณ
    0

Arrow

ผมซื้อแลมอ่าไม่ได้ซื้อเวสป้า แต่อยากตอบว่า ซื้อมา เพราะชอบ ประหยัดน้ำมันดีช่วยชาติได้ระดับหนึ่งช่วยโลกได้ระดั บหนึ่ง(แต่ไม่ประหยัด ค่าซ่อม) ชอบขี่สกู๊ตเตอร์ ชอบตรงมันยางแตกยาก เปลี่ยนยางง่าย ชอบตรงมันขี่ไกลๆได้ กทม - นครสวรรค์ น้ำมันถังเดียวก็กลับได้ ชอบที่มันสอนให้เราแกร่งขึ้นเมื่อเจอปัญหาอยู่ตรงหน้ า ชอบตรงที่มันสร้างเรื่องราวและประสบการณ์ ให้กับเรา ชอบเพราะขี่แล้วได้รู้จักคนเยอะๆ ได้เรียนรู้สังคม เรียนรู้ชีวิตคนในแบบต่างๆ ชอบเพราะหลายอย่างมากๆ จนขี้เกียจพิมพ์

"Showstep" MSN : [email protected]
    Hi5 : HTTP://Crooked-Cross.hi5.com
    Group Hi5 : Thailand Lambretta Club

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ iampopeyes อ่านข้อความ
    ไม่อยากจอดติดไฟแดงกับมอไซร์ ญี่ปุ่นโหลๆ ครับ
    ยี่ห้อไหนก็คล้ายกันไปหมด พลาสติก
    ผมว่าพี่เค้าน่าจะหมายถึงพวกรถแว๊นมากกว่านะครับอย่า คิดมาก
    Member minl{ie_minl{'s Avatar
    สถานที่
    หมาป่าเดียวดาย♥มีสมาชิก 2 คน คือ ตัวผู้กะตัวเมีย
    ขอบคุณ
    0

we love vesps&lamletta...
    ทั้งรักทั้งชอบไม่มีเหตุผลหรอกคร้า
    ปล.อย่าทะเลาะกันเลยนะคะ
    เรามันพวกคลาสสิคด้วยกัน555+
    em97
    Senior Member Shop_note's Avatar
    สถานที่
    Pakkred Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

Angry Scooter my Life

"Scooter Touring"

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Shop_note : 21-04-2007 เมื่อ 21:16
    Love me Love my Scooter
    Junior Member We Are classic's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs down ตรงไหน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อๅ!สี่3น้eย อ่านข้อความ
    เป้นคำตอบที่ประทับใจผมมาก

ยอดเยี่ยมไปเลย 55555555+

สะใจวู้ย
    em23
    Senior Member The Who-[pk]'s Avatar
    สถานที่
    ON Street Scooter[เจียงใหม่ เจ้า]....ซ้ายสะบัดคราส์ระเบิด!!!
    ขอบคุณ
    0

ทำกันได้ลงคอคนรักรถตัวจริงกันหรือป่าวครับใจเย็นๆ
    Member clone_max's Avatar
    สถานที่
    ..
    ขอบคุณ
    0

ผมมีเวสป้าครับ แล้ว เดี๋ยวจะซื้อ ซี 100 ด้วย ชอบ ทั้ง 2 แบบ .................เลย
    33_SERVICE's Avatar
    สถานที่
    33 รวมมิตร ขับ
    ขอบคุณ
    0

อากาศมันร้อน บอร์ดนี้เขาถามว่า ซื้อเวสป้ามาทำไรกัน ไม่ใช่ให้มาตีกันครับ คงเข้าใจความหมายกันผิดนะ

ส่วนผมตอนแรกซื้อมาเพราะชอบ แต่พอเล่นไปนานๆซื้อมาเพื่อเอาไว้เป็นส่วน1ของชีวิต เน่าไปเปล่าหว่า และอีกอย่างที่ได้มาจากการเล่นรถเก่า คือสังคมที่รักกันจริงๆ ช่วยเหลือกันตลอด
    - รับ ผ่าเครื่อง ถอด - ประกอบ ทำสี vespa&Lam พร้อมจำหน่อยอุปกรณ์ตกแต่ง
    - รับจำนำรถ vespa&Lam ทั้งทีมีทะเบียนและไม่มี
    T.087-808-8817
    ID Line iee33
    http://facebook.com/iee33service

Member Rukie_BM's Avatar
    สถานที่
    "NOCZ"
    ขอบคุณ
    0

Talking

ผมอยากได้ครับ ผมเลยซื้อ ผมอยากได้R69sด้วย แต่ไม่มีตังค์ซื้อ T_T

อย่าดูถูกคนอื่นนะครับ

ไม่ว่าคุณจะขี่อะไร อย่าคิดว่าตัวเองเจ๋ง แล้วมาดูถูกสิ่งที่ราคาต่ำกว่า

ผมก็เคยเจอเหมือนกันคนที่ขับเวสป้าแล้วดูถูกรถญี่ปุ่ น แต่คนขี่เวสป้าดีๆไม่ถือตัวก็มีครับ
    ส่วนพวก ขับ C แว้นๆ เอาเท่เอาแนวก็มีเยอะเหมือนกัน

บางคนขี่ BMW ขี่รถอังกฤษ ซื้อ C เก็บไว้ขี่เล่นๆก็มี

คนที่ดูถูกคนอื่นแบบนี้แสดงว่าคนคนนั้นมีแต่เปลือกอ่ ะคับ เวลามองคนอื่นก็มองแค่เปลือกนอก

ถ้าวันนึงผมเอา BMW มาขี่ คุณก็มองว่าผมเจ๋ง (หรือไม่ก็แอบด่าว่าแค่มีตัง)
    แต่วันนึงผมเอา C ตัวเล็กๆ กำลังน้อยๆ มาขี่ คุณก็มองผมว่ากระจอก

ขอนะครับ อย่ามองคนที่ภายนอก
    ไม่ว่าจะเป็นรถราคาสูง หรือราคาถูก เราก็เป็นคนเล่นรถเก่าเหมือนกัน

เมาไม่ขับ หลับเป็นควั่ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย รากสัตว์ : 22-04-2007 เมื่อ 03:33
    Classic of My Life
    ~ SAVE THE WORLD into.. THE FUTURE ~

ความสุขของกู มิใช่การมีกลุ่มที่เด่นดังหรือการได้ลงหนังสือ
    ความสุขของกู คือการมีรถและตัวกูเท่านั้น...
    ยังยืนยันกูจะ Underground
    Q_357's Avatar
    สถานที่
    Rayong scooter club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โทษที่นะ

ร้อนแรงกันใหญ่แล้ว 555อะไรกัน
    พี่น้องเราเล่นรถกันทำไมเราขี่กันเพื่ออะไร
    เวลาที่เราไปเที่ยวกันไกลๆ มันมีแต่สิ่งที่
    หน้าจดจำ เวลาเราเจอกันต่างหยิบยื่น
    ความมีน้ำใจให้กันและกันไม่ดีกว่าหรือ ?
    หรือเดี๋ยวนี้มีแต่การแข่งขันกัน ?
    ต้องดีต้องเจ๋งต้องแปลก ?
    ตั้งกลุ่มเพื่อ ? ความสามัคคี
    เล่นรถเพื่อ ? สิ่งที่เรารัก
    เจอกันรักกันเป็นมิตรกันทำสิ่งเรารักเหมือนๆกันดีไหม
    Junior Member jo__qo_op's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ชีวิตคน ต่างคนก็ต่างแนวทาง เส้นทางเดิน อาจเหมือนกันบ้างไม่เหมือนกันบ้าง แล้วแต่เราเลือกที่จะเดิน
    ความชอบอาจจะต่างกัน แต่มีสิ่งที่เราชอบเหมือนกันคือเราเป็นชาว 2 ล้อ ถึงจะ เวสป้า หรือ ซี
    เราก็เป็นชาว 2 ล้อ เหมือนกัน รักกันไว้เถอะครับชาว 2 ล้อ

เดินไปข้างหน้าอย่างช้าๆ ดีกว่าวิ่งไปข้างหน้าอย่างผิดหวัง.......^^

คนอ่านหน้าหลังแล้วมาอ่านชื่อกระทู้ผมว่าต้องมีงงกัน แน่อิอิคลาสสิคเหมือนกันครับเด๋วนี้ราคาซีก็ใช่ว่าจะ ถูกๆเอาเป็นจบแค่นี้เถอะครับอยากหั้ยตอบให้ตรงชื่อกร ะทู้อะครับ

ตอนนี้ซื้อมาเพื่อขี่ไปเรียนละก็ออกทริป แต่ในวันข้างหน้าผมจะใช้มันขี่ไปส่งเมียทำงานละก็ลูก ไปเรียนหนังสือครับโผ้ม นี่หละความฝันของผมem94

Bookmarks