รบกวนถามผู้รู้เรื่องc92ครับ

ชื่อกระทู้: รบกวนถามผู้รู้เรื่องc92ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Smile รบกวนถามผู้รู้เรื่องc92ครับ

รถC92แปลงเป็นcdiได้หรือเปล่าครับ แล้วถ้าแปลงแล้วต้องมีกล่องไฟแต่หน้าทองขาวก็ยังอยู่ ใช่ไหนคับ
    ส่วนC92ควรใส่คาร์บูอะไรดีครับถึงจะวิ่งได้ดี เพราะตอนนี้ใส่ของwave100อยู่ครับน้ำมันลงไม่ทันรถมั นเลยวอดๆอ่ะครับ
    ตรงน้ำมันเครื่องก็รั่วไม่ทราบว่าไปให้ร้านอุดได้ไหม ครับ
    ผมพึ่งมาเล่นรถโบราณอ่ะครับยังไม่มีความรู้เท่าไหร่
    ขอขอบคุณคนที่เข้ามาตอบกระทู้ทุกคนน่ะครับ
    ขอคุณครับ /\2

Senior Member bed's Avatar
    สถานที่
    HARIPHUNCHAI CLUB
    ขอบคุณ
    0

c92 ใส่cdiได้ครับเร็วดี แต่มีของเสียเยอะครับ 1ก็ เปลืองตังในกระเป๋า 2ก็เครื่องจะร้อนมากเพราะcdiรอบไฟมันจะเยอะเลยแรงกว่ าทองขาวถ้าวิ่งไม่ไกลก็คงไม่เป็นไรแต่ถ้าไปไกลก็ครับ ฝาสูบไม่ละลายก็ลูกทะลุอะครับ แนะนำใช้ทองขาวอะดีที่สุด เรื่องคาบิวก็ ไปซื้อที่ร้านอะไหล่ครับบอกเค้า พี่ครับซื้อคาบิวjxที่มันเป็นตัวkอะครับ ละก็หาคอยาวประมา1เซน ครึ่งได้ ใส่ไปด้วย รับรอง ขับไม่กระดุก ขับมันส์สุดๆ น้ำมันเครื่องรั่วก็ดูที่ซินทุกจุดว่ามีน้ำมันซึมออก มาปะถ้ามีก็เปลี่ยนเลยตัว20กว่าบาท ถ้าเป็นที่ ตรงรอยต่อเครื่องก็เปลี่ยนประเกนใหม่แล้วใส่กาวดำเลย ที่เค้าใช้ใส่รถยนต์ ไม่รั่วแน่ ถ้าเป็นตรงที่น๊อตน้ำมันเครื่องก็ทำเกลียวใหม่ครับ ไปให้โรงกลึงทำ รับลองดี /\2 /\2 /\2
    เรารักรถถีบเฒ่า

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

คาร์บูเวฟ ก้อเห็นใส่กันหลายคนน่ะ ....ประหยัดน้ำมันดี เค้าว่ามา

ผมเคยทำ cdi มีกล่อง สตาสร์มือไม่ได้ ไม่มีทองขาว คาร์บูเดิม ไปกลับ 800 กม. ไม่มีปัญหา สบายวิงได้เอาจริงๆ 120 สบายๆ ไม่โม้ครับ

....
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

c92 ถ้าจะเทียบคาร์บูที่ไกล้เคียงเป็น s90 อ่ะคับไกล้เคียงและจูนน้ำมันได้เนียนกว่า เวฟ และ jx แต่ควรขยายนมหนูเล็กน้อย เพื่อรอบปลายจะได้ไม่สะดุด เดี่ยวนี้ของใต้หวันลูกนึงไม่เกิน 1000 อ่ะคับ

....
    สถานที่
    ...
    ขอบคุณ
    0

ส่วนระบบไฟผมไม่แนะนำให้แปลงเป็น cdi เพราะมันไม่แมชท์ กันกับเครื่อง ไฟมันจะแก่ไป ทำให้เครื่องช้ำเร็ว ทำทองขาวให้สมบูรณ์ดีกว่าคับ

Bookmarks