สงสัยมากเรื่องตอกเลขใหม่ครับ

ชื่อกระทู้: สงสัยมากเรื่องตอกเลขใหม่ครับ

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สงสัยมากเรื่องตอกเลขใหม่ครับ

คือเอารถไปโอนที่ขนส่ง(แจ้งย้ายปลายทางมาจากกรุงเทพ)
    พอถึงขั้นตรวจสภาพ ช่างตรวจสภาพบอกว่ารถคันนี้ตอกเลขตัวถังใหม่ที่คอ(ก็ ถูกแล้วเพราะขนส่งที่กรุงเทพตอกให้เองเพราะเลขเดิมเล ือนไป มีบันทึกลงในคู่มือด้วยว่าได้ตอกเลขใหม่ที่คอบังคับเ ลี้ยว)
    ต้องเอาเลขตัวถังที่ขูดใส่กระดาษมาจากขนส่งที่กรุงเท พมาเทียบด้วย
    ผมงงๆ ว่าในเมื่อสนง.ขนส่งตอกให้เองมีบันทึกลงคู่มือชัดเจน และเลขก็ตรงกันทั้งเล่มและตัวรถ
    แล้วทำไมต้องขอดูอีก ก็เลยถามเจ้าหน้าที่เค้าก็บอกว่ามันเป็นระเบียบ
    ถ้าย้ายปลายทางแล้วเคยตอกเลขใหม่ต้องตรวจทุกคัน(จริง เปล่าอ่ะ)
    เพราะไปขนส่งแต่ละรอบมันเสียเวลามาก
    แล้วก็ทำท่าสงสัยว่ารถผมไม่บริสุทธิ์ (โกรธนะเนี่ย)
    เอ๊า อาไรเนี่ย ซื้อขายจากเจ้าของเดิมถูกต้อง ไม่ได้ทำไรกับรถเลยแล้วมาสงสัยเราซะงั้น

วันจันทร์นัดไปเทียบเลขเดิมอีกครั้ง สู้ตาย
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ga_zilla อ่านข้อความ
    คือเอารถไปโอนที่ขนส่ง(แจ้งย้ายปลายทางมาจากกรุงเทพ)
    พอถึงขั้นตรวจสภาพ ช่างตรวจสภาพบอกว่ารถคันนี้ตอกเลขตัวถังใหม่ที่คอ(ก็ ถูกแล้วเพราะขนส่งที่กรุงเทพตอกให้เองเพราะเลขเดิมเล ือนไป มีบันทึกลงในคู่มือด้วยว่าได้ตอกเลขใหม่ที่คอบังคับเ ลี้ยว)
    ต้องเอาเลขตัวถังที่ขูดใส่กระดาษมาจากขนส่งที่กรุงเท พมาเทียบด้วย
    ผมงงๆ ว่าในเมื่อสนง.ขนส่งตอกให้เองมีบันทึกลงคู่มือชัดเจน และเลขก็ตรงกันทั้งเล่มและตัวรถ
    แล้วทำไมต้องขอดูอีก ก็เลยถามเจ้าหน้าที่เค้าก็บอกว่ามันเป็นระเบียบ
    ถ้าย้ายปลายทางแล้วเคยตอกเลขใหม่ต้องตรวจทุกคัน(จริง เปล่าอ่ะ)
    เพราะไปขนส่งแต่ละรอบมันเสียเวลามาก
    แล้วก็ทำท่าสงสัยว่ารถผมไม่บริสุทธิ์ (โกรธนะเนี่ย)
    เอ๊า อาไรเนี่ย ซื้อขายจากเจ้าของเดิมถูกต้อง ไม่ได้ทำไรกับรถเลยแล้วมาสงสัยเราซะงั้น

วันจันทร์นัดไปเทียบเลขเดิมอีกครั้ง สู้ตาย
    ก็ถูกของนายช่างแล้วอะครับ เพราะช่วงหลังๆตอกกันเยอะเหลือเกินนิครับ แต่ถ้ารถเราตอกแบบถูกต้องก็ไม่ต้องกลัวครับ

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

ผ่านฉลุยครับ เพราะลายเลขมันเหมือนกัน(ก็อยู่เเล้วอ่ะดิ)
    แต่ถ้าย้ายจังหวัด ช่างบอกว่า
    ก็ต้องขอลายเลขจากขนส่งที่ทำการตอกอีกรอบอ่ะครับ ยุ่งจังแฮะ
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

Bookmarks