อยากทราบวิธีการเปลี่ยน ซิล ล้อหลังครับผม

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากทราบวิธีการเปลี่ยน ซิล ล้อหลังครับผม

<<< 69 >>> SPEEDO 150's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีอ่ะ กะลังหาอยู่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากทราบวิธีการเปลี่ยน ซิล ล้อหลังครับผม

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม
    ~~ Forever King ~~

NU '45 CMU '53

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

เริ่มต้นทีร่ จะต้องถอดสลักที่แกนล้อหลังก่อนนะค่ะ จากนั้นก็ใช้บล็อค เบอร์ 22 หรือ ไม่ก็ประแจแหวน เบอร์22 หมุนออก จากนั้น ก็ยกออกมาทั้งฝาครอบเบรค(ม่ายรู้เรียกถูกป่าว) และจะเจอแกนล้อหลัง ด้านข้างแกนล้อหลัง จะเป็นรซีลล้อค่ะ........โดยการเปลี่ยนก็ใช้ไขควงงัด ซีลตัวเก่าออกมาจากนั้น ก็เอาซีลตัวเก่าไปเทียบขนาดที่ร้าน แ นำซีลตัวใหม่มาใส่แทนโดยที่ เวลาใส่ ให้นำซีลตัวเก่าวางไว้ด้านบนเวลาเราใช้ ค้อนหรือ อารายก็ได้ เคาะให้ซีลเข้าไปสุด ค่ะ .........และ ถ้าเบรคมีน้ำมันติดอยู่ก็ ถอดออกมาล้างด้วย เบนซิล จากนั้น ก็เอา กระดาษทราย หรือ ตะไบหยาบขูดผิวด้านนอกของผ้าเบรค และก่อนที่จะใส่ล้อกลับ ให้เอา ผ้าเช็ดฝาครอบเบรคด้วยนะค่ะ จะได้ ไม่มี คราบน้ำมันติด อ่ะค่ะ.........

**มั่ว นะค่ะ ........ ไม่เคย ทาม ทามม่ายเป็น เหมือน กัน ค่ะ**
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

<<< 69 >>> SPEEDO 150's Avatar
    สถานที่
    ไม่มีอ่ะ กะลังหาอยู่
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับผม จะลองทำดูครับผม
    ~~ Forever King ~~

NU '45 CMU '53

Bookmarks