ทริป เดินทางจาก อินเดีย เนปาล จีน เวียดนาม ลาว ไทย - หน้า 103

หน้าที่ 103 จากทั้งหมด 132 หน้า แรกแรก ... 3 53 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,531 ถึง 1,545 จากทั้งหมด 1975

ชื่อกระทู้: ทริป เดินทางจาก อินเดีย เนปาล จีน เวียดนาม ลาว ไทย

Member INDUBAI6's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KatanaKom อ่านข้อความ
    ติดตามผลงานมาโดยตลอด เป็นกระทู้ร้อยกว่าหน้า (และคงมากขึ้นเรื่อยๆ) กระทู้แรกที่ผมดูทุกหน้าโดยไม่ข้าม และดูด้วยความสุข

บอกได้สั้นๆ "ยอดเยี่ยมมากครับ"

ไว้รอชมผลงานที่หอศิลป์จุฬานะครับ ชวนน้องๆ ไว้แล้วด้วย

ปล.ชื่นชมฝีมือการถ่ายภาพคุณโอ๋ครับ ผมเองเป็นคนรักการถ่ายภาพด้วย ยอมซูฮกเลย ภาพสวยน่ะไม่เท่าไหร่ แต่โคตรได้อารมณ์เลย
    ขอบคุณครับ.....

รถลุลุบ่เกยจุ๊ไผ๋'s Avatar
    สถานที่
    อยู่กลุ่มอินทรีตอนเรียนลูกเสือ
    ขอบคุณ
    0

ดูทุกหน้าเลยครับ

พวกพี่ๆสุดยอดจริงๆ

นาย วรวุฒิ ยิ่งโสภณวณิชย์
    75/4 บ้านสบสม ต.เวียง
    อ.เชียงของ จ.เชียงราย 57140

เลขที่บัญชี.746-216633-9
    สาขา.เชียงของ ออมทรัพย์
    TEL 084-0123897 (Woody)
    Wed : www.vespaphrae.com
    Email : [email protected]

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jfullmoon อ่านข้อความ
    สวัสดีปีใหม่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนครับ
    ปีใหม่2553นี้ขอให้ร่ำรวยเงินทองวาสนา
    การงานรุ่งเรื่อง
    คิดสิ่งใดขอให้สมปราถนา..ทุกประการ
    สุขภาพแข็งแรง.......

.และขอขอบคุณทุกกำลังใจครับ
    ตอนนี้เรา2คนได้ถึงบ้านที่รังสิตเรียบร้อยแล้วครับ.. .
    ......
    ......
    ซึ้งใจทุกคนมากครับ.............
    Jfullmoon โอ๋รังสิต

แต่เรื่องราวของเรา2 คนยังไม่จบครับ...
    เรามีภาพย้อนหลังเมื่อ1 ปีก่อน
    เป็นภาพก่อนที่เรา2 คนเริ่มก้าวออกจากความกลัวและเดินตามฝัน
    การ
    เดินทางผจญภัยในครั้งนี้ทำให้เรารักประเทศไทยมากขึ้น

เมื่อเปรียบเที่ยบกับประเทศที่เราเดินทางผ่านมา
    อินเดีย---มีอาวุธทันสมัยมีขีปนาวุธ---แต่ประชากรแทบจะไม่มีกิน
    เนปาล---ธรรมชาติสวยงาม------------แต่ประชากรอยุ่ในความหวาดกลัวเจ้ายังถุกล้มราชวงค์
    จีน-------ประเทศมหาอำนาจ---------ประชากรต้องทำงานหนักไม่เว้นแม้กระทั้งผู้หญิง
    เวียตนาม----ประเทศที่บอบช้ำจากสงคราม--หลุมศพเป็นอนุสรณ์เต็มประเทศ
    ลาว----------เกียวเตี๊ยวยอดผักตบชวาคือคำตอบ

ประเทศไทยให้โอกาสมากว่าประเทศอื่นๆมากๆๆๆ
    ถนนหนทาง..อาหาร..การศึกษา..สภาพแวดล้อม..สภาพอากาศ. .ความบันเทิง..อิสระ
    เพียงแต่เราต้องให้โอกาสตัวเอง
    รู้จักหยิบไคว้คว้าโอกาศ
    อย่ารอให้เค้ามายื้นให้
    ต้องทำด้วยตัวเองก่อน....
    แล้วอย่ากลัวกับสิ่งที่เรายังไม่ได้ทำ....
    ถ้าตั้งใจ ผมเชื่อว่าเราคนไทยทำอะไรได้ดีๆมากมาย....
    เราไม่เป็นรองไครแน่นอน....ผมรับรองได้
    อย่ากลัว.....

วันนี้ผมได้กำลังใจจากพื่อนๆอย่างล้นหลาม
    วันหน้า ผมและเพื่อนๆจะเป็นกำลังใจให้คุณ
    เพื่อให้คุณได้เดินตามฝันอย่างอุ่นใจ

ฝันของแต่ละคนแตกต่างกัน
    ฝันของอีกคนอาจเป้นเรื่องไร้สาระสำหรับอีกคน
    ฝันต่างกัน......
    แต่..อย่าทิ้งฝัน....ก้าวออกจากสิ่งที่เรียกว่าความก ลัว
    ...ผมเชื่อว่าคุณทำได้

ฝันของเพื่อนๆคืออะไร......บอกผมหน่อย....
    เราจะเดินไปด้วยกัน....ไม่ทิ้งกัน..

วันนี้มีนิตยสารมาสัมภาษณ์..ตั้งคำถามว่า
    อะไรคือแรงบันดาลใจในการเดินทางครั้งนี้

..ผมนั้งนึกอยู่นานและตอบไปว่า....มันมีหลายอย่างปนๆ กันไป
    ความอยากเที่ยว อยากถ่ายรูป อยากรุ้ อยากเห็น อยากพิสุจน์
    อยากทำในสิ่งที่คนอื่นบอกว่าทำยากทำไม่ได้
    รวมๆแล้ว
    ผมคิดว่ามันคือ...ความฝัน

อ่านแล้ว..ซาบซึ้งมากน้อง... ::

แต่ระวังไก่ตื่นนะครับ..

BIKE HERO DISCO POWER.

ขอบคุณ
    0

นิยามเกี่ยวกับความฝันที่เคยเขียนไว้เมื่อปีก่อน.... .

http://clubs501.multiply.com/photos/album/38/DREAM

ยินดีด้วยครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    ถ้าอยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับการเดินทาง การทำเอกสารต่างๆ
    การขอวีซ่า ฯลฯ พอจะรบกวนแบ่งปันข้อมูลบ้างได้มั๊ยครับ
    ซักวันนึง ถ้ามีโอกาศผมก้ออยากจะขี่ไปให้ไกลๆบ้าง...ขอบคุณครับ ผม ^^
    ยินดีครับ....เรื่องข้อมูลมีเยอะมากๆครับ...อยากรู้ต รงจุดไหนเพื่อนถามมาเป็นจุดๆได้เลยครับ.......แต่ขอเ ล่าเเบคล้าวๆนะครับ......อันดับเเรกคือต้องทำพาสปอตก ่อน(สมุดสีน้ำตาล)...ที่นี้ลองมองหาประเทศที่จะไปแล้ วลองไปขอวีซ่าที่สถานทูตราคาของวีซ่าในแต่ละประเทศก็ จะต่างๆกันไปเรื่องราคาวีซ่าในไทยอันนี้ไม่ทราบนะครั บ....ลองสอบถามดูก่อน..แต่ต้องถามให้ชัดด้วยนะครับว่ าสามารถนำรถผ่านได้ไหม...เรื่องใบขับขี่สากล..ก็ให้เ อาใบขับที่ที่เรามีไปขึ้นได้เลยที่กลมขนส่ง(ตรงข้ามส วนจตุจักร ราคาประมาณ550บาท).........อยากทราบตรงจุดไหนลองถามม าได้เลยนะครับยินดีช่วยครับ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SuperSport อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับ

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ INDUBAI6 อ่านข้อความ
    ยินดีครับ....เรื่องข้อมูลมีเยอะมากๆครับ...อยากรู้ต รงจุดไหนเพื่อนถามมาเป็นจุดๆได้เลยครับ.......แต่ขอเ ล่าเเบคล้าวๆนะครับ......อันดับเเรกคือต้องทำพาสปอตก ่อน(สมุดสีน้ำตาล)...ที่นี้ลองมองหาประเทศที่จะไปแล้ วลองไปขอวีซ่าที่สถานทูตราคาของวีซ่าในแต่ละประเทศก็ จะต่างๆกันไปเรื่องราคาวีซ่าในไทยอันนี้ไม่ทราบนะครั บ....ลองสอบถามดูก่อน..แต่ต้องถามให้ชัดด้วยนะครับว่ าสามารถนำรถผ่านได้ไหม...เรื่องใบขับขี่สากล..ก็ให้เ อาใบขับที่ที่เรามีไปขึ้นได้เลยที่กลมขนส่ง(ตรงข้ามส วนจตุจักร ราคาประมาณ550บาท).........อยากทราบตรงจุดไหนลองถามม าได้เลยนะครับยินดีช่วยครับ

อยากได้รายละเอียดสาวเวียดนามให้มากกว่านี้น่ะน้อง.. . อิอิ..

BIKE HERO DISCO POWER.

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

การนำเสนอภาพการทัวร์ครั้งนี้จบลงแล้วใช่มั๊ยครับ ไม่มีการนำภาพมาลงเพิ่มเติมใช่รึเปล่า ถ้าเป็นเช่นนั้นผมจะขออนุญาตตอบกระทู้และแสดงความคิด เห็นเกี่ยวกับการเดินทางของคุณ2คนในครั้งนี้ จริงๆแล้วได้อ่านกระทู้และติดตามเรื่องราวการเดินทาง ครั้งนี้มาเป็นเวลาเดือนกว่า ตั้งแต่เปิดกระทู้เลย เวลาคุณมาupdateรูปภาพก็จะเข้ามาดูทุกๆวัน เหมือนได้ไปเที่ยวด้วย กะว่ารอกระทู้นี้ไม่มีการupdateเรื่องราวใดๆอีก ก็จะเข้ามาตอบในเวลานั้น ตอนนี้น่าจะถึงเวลาซะที ก่อนอื่นยินดีด้วยนะครับ กับการเดินทางในครั้งนี้ที่สำเร็จไปได้ด้วยดี คุณ2คนน่าจะเป็น idol ให้กับใครหลายๆคนในเวลานี้เลย 1ในนั้นคือผมเช่นกัน ตั้งแต่ขี่เวสป้ามา มีโอกาสได้ไปไกลสุด ก็แค่ประเทศลาว ไปแค่เวียงจันทร์ เมื่อ4ปีก่อน คิดว่าครั้งต่อไป คงจะไปให้ถึงหลวงพระบาง หรืออาจะวังเวียง แต่โอกาสจะได้ไปหลายๆประเทศในเวลาเดียวกันคงจะลำบาก เพราะด้วยองค์ประกอบหลายๆส่วนไม่เอื้ออำนวยนัก เอาเป็นว่าผมขอชื่นชมอีกครั้งละกันนะครับ สำหรับการเดินทางที่ใช้ยานพาหนะครั้งนี้ เป็นเวสป้า รถที่ใครหลายๆคนคิดว่ามันไม่น่าจะทำได้ แต่...มันก็ทำได้จริงๆ
    ตัวผมเองมีโอกาสได้คุยกับคุณเจทางโทรศัพท์ แบบบังเอิญอยู่ครั้งนึง ประมาณ1เดือนที่แล้ว คุณเจโทรมาหา โต้ง คนดี บก.ไทยแลนด์สกู๊ตเตอร์ แต่คนหาเบอร์ดันให้เบอร์ผิด มาเป็นเบอร์ผมซะงั้น ไอ้เราก็นึกว่าเพื่อนๆโทรมาอำเรา บอกว่าคือเจ กลุ่มรังสิตที่ไปทริปเนปาล ซึ่งในขณะนั้นก็เป็นเรื่องบังเอิญอีก1เรื่อง ที่ผมกำลังพูดถึงคุณ2คนในเรื่องการเดินทางครั้งนี้ ขณะที่กำลังคุยอยู่คุณเจก็โทรเข้ามาพอดี ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อ นึกว่าเพื่อนแกล้ง แต่คุยไปคุยมา อ้าวจริงๆเหรอเนี่ย ตัวเป็นๆเลย 555 คือคุณเจเค้าต้องการโทรหาโต้ง คนดี ซึ่งเป็นรุ่นน้องผม ผมก็เลยต้องขอโทษคุณเจ เป็นการยกใหญ่ เพราะอาจะจะใช้ถ้อยคำภาษาเพื่อนมากเกินไป อิ...อิ...หลังจากนั้นก็ได้ให้เบอร์โต้ง คนดี ไปแทน ผมไม่ทราบวาใครหาเบอร์ให้คุณเจเค้านะ 555 ผมชื่อ โต่ง นะครับ ไม่ใช่ โต้ง เอาล่ะครับ ไม่เป็นไร ถือว่าได้มิตรภาพใหม่ๆในการโทรผิดครั้งนี้ ส่วนตัวผมกับโต้งรู้จักกันดีอยู่ ไม่เป็นไรหรอก o.k.ก็อยากจะเล่ามานานละ เพราะอดขำไม่ไหวเหมือนกันในเรื่องนี้ ยังไงเดี๋ยวเจอกันที่งานจามโบลี ที่ปากช่อง ไว้คุยกันนะครับ บ้านผมอยู่ปากช่องด้วย คงมีโอกาสได้คุยกันนอกรอบ ขอบคุณครับ

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ km rd v3 อ่านข้อความ
    อยากได้รายละเอียดสาวเวียดนามให้มากกว่านี้น่ะน้อง.. . อิอิ.. Ts26
    เรื่องนี้ข้อมูลเรามีเยอะมากเลยครับพี่แบบเจาะลึกจริ งๆ.......ต้องคุยกันยาวเลยครับพี่....อิอิ...^o^

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    การนำเสนอภาพการทัวร์ครั้งนี้จบลงแล้วใช่มั๊ยครับ ไม่มีการนำภาพมาลงเพิ่มเติมใช่รึเปล่า ถ้าเป็นเช่นนั้นผมจะขออนุญาตตอบกระทู้และแสดงความคิด เห็นเกี่ยวกับการเดินทางของคุณ2คนในครั้งนี้ จริงๆแล้วได้อ่านกระทู้และติดตามเรื่องราวการเดินทาง ครั้งนี้มาเป็นเวลาเดือนกว่า ตั้งแต่เปิดกระทู้เลย เวลาคุณมาupdateรูปภาพก็จะเข้ามาดูทุกๆวัน เหมือนได้ไปเที่ยวด้วย กะว่ารอกระทู้นี้ไม่มีการupdateเรื่องราวใดๆอีก ก็จะเข้ามาตอบในเวลานั้น ตอนนี้น่าจะถึงเวลาซะที ก่อนอื่นยินดีด้วยนะครับ กับการเดินทางในครั้งนี้ที่สำเร็จไปได้ด้วยดี คุณ2คนน่าจะเป็น idol ให้กับใครหลายๆคนในเวลานี้เลย 1ในนั้นคือผมเช่นกัน ตั้งแต่ขี่เวสป้ามา มีโอกาสได้ไปไกลสุด ก็แค่ประเทศลาว ไปแค่เวียงจันทร์ เมื่อ4ปีก่อน คิดว่าครั้งต่อไป คงจะไปให้ถึงหลวงพระบาง หรืออาจะวังเวียง แต่โอกาสจะได้ไปหลายๆประเทศในเวลาเดียวกันคงจะลำบาก เพราะด้วยองค์ประกอบหลายๆส่วนไม่เอื้ออำนวยนัก เอาเป็นว่าผมขอชื่นชมอีกครั้งละกันนะครับ สำหรับการเดินทางที่ใช้ยานพาหนะครั้งนี้ เป็นเวสป้า รถที่ใครหลายๆคนคิดว่ามันไม่น่าจะทำได้ แต่...มันก็ทำได้จริงๆ
    ตัวผมเองมีโอกาสได้คุยกับคุณเจทางโทรศัพท์ แบบบังเอิญอยู่ครั้งนึง ประมาณ1เดือนที่แล้ว คุณเจโทรมาหา โต้ง คนดี บก.ไทยแลนด์สกู๊ตเตอร์ แต่คนหาเบอร์ดันให้เบอร์ผิด มาเป็นเบอร์ผมซะงั้น ไอ้เราก็นึกว่าเพื่อนๆโทรมาอำเรา บอกว่าคือเจ กลุ่มรังสิตที่ไปทริปเนปาล ซึ่งในขณะนั้นก็เป็นเรื่องบังเอิญอีก1เรื่อง ที่ผมกำลังพูดถึงคุณ2คนในเรื่องการเดินทางครั้งนี้ ขณะที่กำลังคุยอยู่คุณเจก็โทรเข้ามาพอดี ตอนแรกผมก็ไม่เชื่อ นึกว่าเพื่อนแกล้ง แต่คุยไปคุยมา อ้าวจริงๆเหรอเนี่ย ตัวเป็นๆเลย 555 คือคุณเจเค้าต้องการโทรหาโต้ง คนดี ซึ่งเป็นรุ่นน้องผม ผมก็เลยต้องขอโทษคุณเจ เป็นการยกใหญ่ เพราะอาจะจะใช้ถ้อยคำภาษาเพื่อนมากเกินไป อิ...อิ...หลังจากนั้นก็ได้ให้เบอร์โต้ง คนดี ไปแทน ผมไม่ทราบวาใครหาเบอร์ให้คุณเจเค้านะ 555 ผมชื่อ โต่ง นะครับ ไม่ใช่ โต้ง เอาล่ะครับ ไม่เป็นไร ถือว่าได้มิตรภาพใหม่ๆในการโทรผิดครั้งนี้ ส่วนตัวผมกับโต้งรู้จักกันดีอยู่ ไม่เป็นไรหรอก o.k.ก็อยากจะเล่ามานานละ เพราะอดขำไม่ไหวเหมือนกันในเรื่องนี้ ยังไงเดี๋ยวเจอกันที่งานจามโบลี ที่ปากช่อง ไว้คุยกันนะครับ บ้านผมอยู่ปากช่องด้วย คงมีโอกาสได้คุยกันนอกรอบ ขอบคุณครับ
    555...เป็นความบังเอิญมาก...ครับ...
    ผมได้เบอร์มาจากพี่คนหนึ่ง....อะครับ..แล้วก็รีบโทรห าทันที
    ตอนโทรก็อยุ่ที่ปากช่องแถวพญาเย็นอะครับ...
    ก็ได้เพื่อนใหม่ จากความบังเอิญ.....
    เดี๊ยวเจอกันที่งานครับ....คราวหน้าไม่บังเอิญแน่นอน ครับ
    เดี๊ยวผมจะมีเข็มที่ได้มาจากเมืองเดียนเบียนฟู-เวียตนามไปให้ด้วยนะครับ
    เก็บไว้ให้คุณโต่งแล้ว 1 อันนะครับ
    เจอกันที่งานจามโบลี ที่ปากช่อง คงได้คุยกันอีกยาวครับ
    .....
    (.....คำว่าเพื่อนหาซื้อไม่ได้ ..ต้องโทรผิดเท่านั้น...)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    ถ้าอยากได้ข้อมูลเกี่ยวกับการเดินทาง การทำเอกสารต่างๆ
    การขอวีซ่า ฯลฯ พอจะรบกวนแบ่งปันข้อมูลบ้างได้มั๊ยครับ
    ซักวันนึง ถ้ามีโอกาศผมก้ออยากจะขี่ไปให้ไกลๆบ้าง...ขอบคุณครับ ผม ^^
    ขึ้นอยุ่กับว่า จะขี่วันเวย์หรือทุเวย์ครับ
    ถ้าทุเวย---คือการขี่จากไทยไปจุดหมายแล้วก้ขี่กลับ
    ก้ให้ทำเอกสารในไทยให้เรียบร้อยทั้งคนทั้งรถ
    วีซ่าก้ทำไดที่สถานฑูตของประเทสที่เราจะไปได้เลย
    แต่ต้องกะระยะเวลาให้ดี

ส่วนวันเวย์-คือไปสตาร์ทที่ประเทศเป้าหมายแล้วขี่กลับไทย
    ขึ้นกับว่าทำวีซ่าที่ไหนด้วยครับ สวนตัวผมทำวีซ่าที่ดุไบทั้งหมดครับ
    ก้ยากหน่อยเพราะต้องใช้ภาษาอังกิดล้วนๆ...อย่างจีนนี ้ผมไปทำถึง3รอบกว่าจะทำได้
    วีซ่าเนปาลผมไปทำอีกเมืองที่ห่างไป150กิโลเมตร
    ส่วนวีซ่าอินเดียต้องไปต่อคิวเกือบร้อยกว่าจะทำได้

ก้สำคัญคือกะระยะเวลาการของวีซ่าให้ดีครับ
    ....เพราะถ้าเลยระยะเวลาแล้วจะลำบาก....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ SuperSport อ่านข้อความ
    สั้นๆได้ใจความ
    ...ขอบคุณทุกกำลังใจครับ...

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jfullmoon อ่านข้อความ
    555...เป็นความบังเอิญมาก...ครับ...
    ผมได้เบอร์มาจากพี่คนหนึ่ง....อะครับ..แล้วก็รีบโทรห าทันที
    ตอนโทรก็อยุ่ที่ปากช่องแถวพญาเย็นอะครับ...
    ก็ได้เพื่อนใหม่ จากความบังเอิญ.....
    เดี๊ยวเจอกันที่งานครับ....คราวหน้าไม่บังเอิญแน่นอน ครับ
    เดี๊ยวผมจะมีเข็มที่ได้มาจากเมืองเดียนเบียนฟู-เวียตนามไปให้ด้วยนะครับ
    เก็บไว้ให้คุณโต่งแล้ว 1 อันนะครับ
    เจอกันที่งานจามโบลี ที่ปากช่อง คงได้คุยกันอีกยาวครับ
    .....
    (.....คำว่าเพื่อนหาซื้อไม่ได้ ..ต้องโทรผิดเท่านั้น...)
    ขอบคุณมากๆครับคุณเจ สำหรับของฝาก ถ้าเราได้คุยกันอีกนิดนอกจากเรื่องบังเอิญครั้งนั้นแ ล้ว ผมคงจะได้ไตร่ถามมากกว่านี้ และอาจจะได้สอบถามด้วยว่า ณ.ขณะนั้นคุณทั้ง2คนอยุ่ตรงไหน เพราะจุดที่คุณเจ โทรหาผมกับที่ผมรับสายคุณเจ เชื่อมั๊ยครับ เราอยู่ใกล้กันแค่ปากกับจมูก ระยะห่างกันแค่2-3กิโลเอง และขณะนั้นผมได้อยุ่กับน้องๆกลุ่มบีชไบค์บางแสนที่ขี ่เวสป้ามาเที่ยวเขาใหญ่กัน กำลังคุยกันถึงทริปของคุณ เสียดายเหมือนกัน ถ้าถามซักนิดว่าอยู่ตรงไหนแล้ว เราคงจะได้เจอกันโดยบังเอิญแน่นอน แต่กระนั้นก็ตาม ผมเห็นเป็นหมายเลขมือถือในประเทศไทย ก็เลยเกิดความสับสนว่าคุณอยุ่ที่เมืองไทยหรือต่างประ เทศกันแน่ ก็เลยไม่กล้าถามมากไปกว่านี้ เกรงว่าจะรีบติดต่อทางโต้งด้วย ไม่เป็นไรครับ เจอกันแน่งานจามโบลีที่ปากช่อง รับรองครั้งนี้ไม่มีคลาดเคลื่อน555+++o.k.ครับ แล้วพบกัน

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากๆครับคุณเจ สำหรับของฝาก ถ้าเราได้คุยกันอีกนิดนอกจากเรื่องบังเอิญครั้งนั้นแ ล้ว ผมคงจะได้ไตร่ถามมากกว่านี้ และอาจจะได้สอบถามด้วยว่า ณ.ขณะนั้นคุณทั้ง2คนอยุ่ตรงไหน เพราะจุดที่คุณเจ โทรหาผมกับที่ผมรับสายคุณเจ เชื่อมั๊ยครับ เราอยู่ใกล้กันแค่ปากกับจมูก ระยะห่างกันแค่2-3กิโลเอง และขณะนั้นผมได้อยุ่กับน้องๆกลุ่มบีชไบค์บางแสนที่ขี ่เวสป้ามาเที่ยวเขาใหญ่กัน กำลังคุยกันถึงทริปของคุณ เสียดายเหมือนกัน ถ้าถามซักนิดว่าอยู่ตรงไหนแล้ว เราคงจะได้เจอกันโดยบังเอิญแน่นอน แต่กระนั้นก็ตาม ผมเห็นเป็นหมายเลขมือถือในประเทศไทย ก็เลยเกิดความสับสนว่าคุณอยุ่ที่เมืองไทยหรือต่างประ เทศกันแน่ ก็เลยไม่กล้าถามมากไปกว่านี้ เกรงว่าจะรีบติดต่อทางโต้งด้วย ไม่เป็นไรครับ เจอกันแน่งานจามโบลีที่ปากช่อง รับรองครั้งนี้ไม่มีคลาดเคลื่อน555+++o.k.ครับ แล้วพบกัน
    ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ...ในถานะผู้ที่ร่วมกระทำการ โทรผิด....^__^

หน้าที่ 103 จากทั้งหมด 132 หน้า แรกแรก ... 3 53 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 111 112 113 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks