ร่วมแสดงความคิดเห็น...ทำไม ? คุณถึงชอบ Mz !!

ชื่อกระทู้: ร่วมแสดงความคิดเห็น...ทำไม ? คุณถึงชอบ Mz !!

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร่วมแสดงความคิดเห็น...ทำไม ? คุณถึงชอบ Mz !!

ขอเริ่มก่อนเลยล่ะกันคับ........

ผมชอบรูปทรง ของ รหัส es โดนใจมากเลยคับ .......สวย คลาสสิกดีคับ ส่วนเครื่องยนต์ชอบตรงที่สตาร์ ซ้าย เวลาสตาร์มันดูแปลกดี เท่ดีคับ 555 .....แล้ว คันที่ผมได้ครอบครองเป็นแบบ ปลั๊กคู่ ( twin plugs) สะดวกดีด้วยคับเวลาหัวเทียนบอดสับเปลี่ยนอีกหัวได้สบ าย 55...เท่านี้ก่อนแล้วกันคับ อยากฟังความคิดเห็นของท่านอื่นบ้างคับ

มาตรฐาน สบายๆๆๆๆ

em84 สบาย ๆ ปลอดภัยและแปลกๆไม่เหมือนใคร

Senior Member SINGHA's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

อืดem20
    MZ "จักรยานยนต์สามัญประจำบ้าน"

Member คาร์บอมพ์'s Avatar
    สถานที่
    -------------------------------------
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ชอบหยดน้ำ

ถังน้ำมันที่เป็นหยดน้ำ..กับรูปทรงของแคร้งเครื่องเพ รียวสวย
    เห็นหยดน้ำในหนังสือ
    รูปลักษณ์งามตาคล้ายBMแต่เล็กกว่า
    มันตื่นเต้นทุกครั้งที่ได้พบเจอกับหยดน้ำไม่ว่าของใค รก็ตาม
    ตัวผมเองก็ไม่ได้ขี่หยดน้ำ(แต่ซักวันนังเถอะ)
    โทร086-884-6598

การที่เธออยู่บนหลังมอเตอรไซค์แค่5นาทีแบบนั้น ยังมันส์ กว่า การอยู่อย่างจืดชืดไปตลอดชีวิตเลยนะ

ชอบเพราะสงสารมันอ่ะ .......ล้อเล่น

พ่อเคยเล่าให้ฟังตอนเด็ก ว่าสมัยก่อนรถ mz ขายไม่ออก ถูกรถญี่ปุ่นตีตลาดหมด เลยมีโปรโมชั่นซื้อ mz แถมจักรเย็บผ้าด้วย em86

แต่มาปัจจุบันรถ mz กลับกลายเป็นของมีค่า ราคาสูงไปซะงั้น ...พ่อล่ะ งงเลย em18

สรุป....ชอบมันเพราะรูปทรงแบบเยอรมันคลาสสิคที่ไม่มี ใครทำได้เหมือน .. วัสดุเป็นเหล็กชั้นเยี่ยม40-50ปียังไม่ผุเลย
    เและก็เครื่อง2จังหวะไม่จุกจิกดีนะซ่อมเองได้ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย atk2517 : 22-04-2007 เมื่อ 00:27

wasin wasin's Avatar
    สถานที่
    12.00 scooterclub
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้องมนต์ รูปลูกอ้อด Mz

เพราะว่ามันดูเก๋าดีคับ
    ปลาวาฬ เนี่ย ใช่เลย ถูกสเปค
    175 cc. 250 cc. 300. 350 cc.
    แบบว่าโอว์ พระเจ้า จ้อด มันแซ่บหลาย

Senior Member Safety Man's Avatar
    สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

เคยได้ยินมาเหมือนกันคับ.....ซื้อ mz แถมจักรเย็บผ้า

......มีแค่นี้เองรึคับ ความคิดเห็น......คิดซะว่าเล่าสุ่กันฟังคับ บอดส์จะได้ไม่เหงา น่ะคับ....ร่วมด้วยช่วยกันพิมพ์ น่ะคับ 55

Member nanny's Avatar
    สถานที่
    ส.ประภายิม...
    ขอบคุณ
    0

em93 เราว่า Mz เป็นรถที่ไม่ต้องดูแลรักษาบ่อย....ใช้งานได้สมบุกสมบ ัน...ราคามันก็ไม่ค่อยแพงด้วย...เราเองก็ขับมาตั้งแต ่สมัยเรียน....ช่วงนั้นถือได้ว่า Mzเป็นรถคันแรกๆของใครอีกหลายๆคน...เพราะว่าราคาไม่แพง ...ช่างซ่อมมีเยอะ...และอะไหล่ก็ยังพอมีให้เลือกใช้ก ัน.....แม้ว่าจะเป็นเรื่องออกทริป..ไม่ว่าจะไปไหนก็ต าม..ใกล้ไกลยังไง.... Mz ก็ไปถึงเสมอ..จนได้สมยานามว่า..
    เป็นรถที่ช้าแต่ชัวร์...และเวลาเราไปคุยเรื่องรถโบรา ณกับคนแก่ทั่วไป... Mz จะเป็นขื่อแรกๆที่พวกคุณลุงทั้งหลายเอ่ยถึง...พร้อมกับบอกเล่าประสบการณ์ของตัวแกเอง... ลุงเล่าว่าเคยขี่หน้าไม่เลี้ยว..ไปเที่ยวกับป้า...ขา กลับขี่กลับมาตอนกลางคืน...ทางมันเป็นทางควายเดิน(สมัยก่อน)...ด้วยความที่มันเป็นหน้าไม่เลี้ยว....แกก็เลยขี่พ าป้าตกคันนาไปเลย....แกขำใหญ่...วันหลังแกก็เลยไปหาไ ฟมาใส่ตรงข้างบังโคลน..ทีนี้แกก็เลยหมดปัญหาไฟหน้าจะ ได้เลี้ยวตามซะที.... ลุงแกบอกมาว่าดีแล้วที่พวกเราชอบเล่น Mz ขอให้เก็บกันใว้ให้รุ่นลูกรุ่นหลานได้ดูได้ศึกษาต่อไป....

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanny : 23-04-2007 เมื่อ 03:53

. น้ำขาว's Avatar
    สถานที่
    .
    ขอบคุณ
    0

ที่ชอบ MZ ก็เพราะว่าเป็นรถฝรั่งที่ราคาถูก & อึด (ความจริงผมชอบ BMW มากกว่าน่ะ แต่ไม่มีปัญญาจะซื้อ)

สถานที่
    ลาดกระบัง
    ขอบคุณ
    0

........เล่าซะเห็นภาพเลยคับ คุณแนน 555 .....แน่นอนคับ พี่เม้ง bmw เป้นรถในฝันขอใครหลายๆคน คับ ผมก้อชอบคับ 555

[S]oul [M]ate move's Avatar
    สถานที่
    <Soul mate>//<<< (Only 1)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เอามั้ยล่ะจ๊ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Safety Man อ่านข้อความ
    ........เล่าซะเห็นภาพเลยคับ คุณแนน 555 .....แน่นอนคับ พี่เม้ง bmw เป้นรถในฝันขอใครหลายๆคน คับ ผมก้อชอบคับ 555
    คุณเซมกะพี่เม้งจ๋า..สนใจจะเอา BMW ผมไปดูแลต่อกันบ้างมั้ยล่ะครับ (ผมดูแลไม่ไหวแว้ววววครับ สงสารมันอดมื้อกินมื้อ ตอนนี้มันป่วยยังไม่มีเงินพาไปหาหมอเลย)
    081-7775689

BON_[T]ippa_[Y]arak

[S]oulmate [C]lub (Only one)

Talking .....

มันอยู่ในสายเลือดครับ
    สงสัียผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ครับ
    อาจเป็นเพราะเราคู่กัน

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Ewing อ่านข้อความ
    มันอยู่ในสายเลือดครับ
    สงสัียผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ครับ
    อาจเป็นเพราะเราคู่กัน
    ยังกะโฆษณาคอฟฟี่เมต
    em87
    บนถนนที่ทอดทางสายหนึ่ง ผู้คนขันแข่งต่างคนแสดงให้ระแวงต่อกัน...ต่างหวังพิชิตดังดีเด่นมันต้องเป็นของฉัน...ไม่เหลือ การแบ่งปัน...จนเป็นสันดาน...ของคน

Bookmarks