Thailand Scooter Festival 1st

ชื่อกระทู้: Thailand Scooter Festival 1st

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Thailand Scooter Festival 1st

กำหนดการ

--------------------------------------------------------------------------------

วันเสาร์ ที่ 18 มีนาคม พ.ศ. 2549เช้า เวลา 9.00 น. ทำการเปิดพิธี Thailand Scooter Festival 1st ณ.ลานด้านหน้าศาลาว่าการเมืองพัทยา จุดธูป ถวายพระบรมรูป พระเจ้าตากสิน มหาราช เเละเดินขบวน เริ่มตั้งเเต่ หน้าศาลาว่าการเมืองพัทยา ไปถนนสายชายหาด สู่พัทยาใต้ จอมเทียณ เเละอ้อมออกไปที่ถนนสุขุมวิท มุ่งหน้าย้อนกลับไปที่เมืองจำลอง เพื่อเข้า ร่วมลงทะเบียน สมาชิกงาน
    2. เริ่มจัดกลุ่ม เวสป้าเเลมเบตต้า เเละรถอื่นๆ เข้าประกวด ในรุ่นต่างๆ รุ่น รถ หายาก / รถ เเห้งเดิม / รุ่น เดิมสวย / รุ่น มอส / เรสซิ่ง / รถเด่นประจำงาน เป็นต้น โดยมีการสมัครเเละจัดพื้นที่ประกวด
    3. 13.00 น. เริ่มการประมูล อะไหล่ เเละของฝากจากนักสะสม จะเป็นอะไรก็ได้ เช่น ของเเต่ง รถ อะไหล่ต่างๆ ของหายาก เเละของสะสม โดยของเหล่านี้จะได้จากการบริจาค จาก ชาวสผม๊ดเตอร์ เงินรายด้าย ทุกบาทุกสตางค์ ขอมอบให้เเก่ ศูนย์ดูเเล เด็กกำพร้า พระมหาไถ พัทยา
    4. 15.00น. ประกวด สผม๊ดเตอร์ บอย เเละสผม๊ดเตอร์เกิล เเละมีการเเนะนำผู้ร่วมงานเเละกลุ่มต่างๆ บุคคลสำคัญของวงการ เเละมีการทายปัญหาชิงรางวัล มากมาย
    5. 17.00 น. ประกาศผล การประกวดรถ ในรุ่นต่างๆเเละเเจกรางวัล ของที่ละลึก เเก่ผู้ที่เข้าประกวด
    6. 18.00 น. ทำพิธีเเลกเปลี่ยน ของที่ละลึก จากกลุ่มต่างๆเเละมีการเล่นต่างๆบนเวที พร้อมการเปิดตัว กลุ่ม My style พัทยา จากนั้นร่วมถ่ายรูปรวม ชาว 2 ล้อเล็กทั่วทิศ ( รูปที่ถ่ายจะมีการเเจกไปยังกลุ่มเเละสมาชิกของงาน เพื่อเป็นที่ระลึก ต่อไป )
    7. 20.00 น ปิดพิธี โดยมีการร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี เเละเพลงสามัคคีชุมนุม เเละทักทายอำลา เเละลงทะเบียนผู้ที่จะไปต่อ ทัวส์เกาะช้างในวันต่อไป
    8. วันอาทิตย์ ที่19 มีนาคม พ.ศ. 2549 เวลา 7.30น. ทำบุญร่วมกันที่วัด หนองใหญ่พัทยาเเละเดินทางไปบริจาค เงินรายได้ของงานเเก่ สถาน เด็กกำพร้า พระมหาไถ เเละออกเดินทางไปยังเกาะช้าง จังหวัดตราด ต่อไป
    ระหว่างงานจะมีการละเล่นต่างๆ จากพี่น้องชาวสผม๊ดเตอร์ เพื่อสร้างสีสรรให้เเก่งาน
    รายการดำเนินงานโดยคร่าวๆ อาจมีการเปลี่ยนเเปลง ทั้งทางด้าน กิจกรรมเเละเวลา เพิ่อให้เหมาะสมกับโอกาส เเละบุคคลที่จะเข้าร่วมงาน จะมีการประชุมกำหนดอย่างเป็นทางการ อีกครั้ง ก่อนดำเนินการในวันที่10 มีนาคม พ.ศ.2549 ประกาศอย่างเป็นทางการอีกครั้ง
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

รับสมัคร ผู้ที่อยากร่วมเเรงร่วมใจ ด้วย เพราะผมคนเดียวเหมือนดัง ไม้ขีด 1ก้านหักเมื่อไรก้อได้ เเต่ถ้าได้หลายก้าน หักยากครับ
    1 อยากได้คนจัดหา รูปภาพ ประวัติ บริษัท เเละ รถ รุ่นต่างๆของ เวสป้า (พีจิโอ) เเลมเบตต้า ( อินโนเซนติ) เเละภาพงามๆต่างๆทั้งในเเละนอกประเทศ
    2 รูปภาพ กลุ่ม ทิป ต่างๆ ที่ผ่านๆมา ประวัติ กลุ่มต่างๆ ในหลายจังหวัด รูปภาพโบราณ เเละรูปฮาๆต่างๆ ไว้ติดบอร์ทงาน
    3 ท่านใดที่คิดว่าถึกจริง ขอเเรง ช่วยจัดเต้นท์ เเละเวที วันศุกร์ ที่17 ช่วงตอนมืด
    4 ท่านใดที่ร้องเพลงเป็น เเละให้ความบรรเทิงในงานได้ มีเบี้ยเลี้ยงครับ จัดให้หน่อยครับ กลัวงานหง่าว

5 ผู้ที่มีความรู้ในด้านต่างๆ ช่วยหน่อยครับ ช่วงตอบปัญหา คน2ล้อ
    6 ท่านใดที่คิดว่ามีใจบุญ ช่วยบริจาค อะไหล่ ของเเต่ง ของเหลือใช้ จะเป็นอะไรก็ได้ มาประมูลในงาน ราคาที่ท่านต้องการคืน หรือจะบริจาคเลย ทุกบาททุกสตางค์มอบให้เด็กกำพร้าหมดไม่เกี่ยวกับงาน ได้บุญสูงครับ ส่วนตัวผมเองใครที่อยากได้ของถูกมีเฮครับงานนี้
    7 เชิญครับ ผมจะจัดล็อกให้ขายของ เเบบรัชดา จัดมาเลยครับ ฟรี สถานที่ช่วยหน่อยมีคนมาจากต่างจังหวัดเยอะไม่มีโอกาส ดีๆอย่างนี้
    8 อาสาสมัคร ช่วยงาน มีข้าวให้ เสื้อ เเละเบี้ยเลี้ยงทุนส่วนตัวครับคงไม่อลังมากครับเเต่ช ่วยหน่อยครับ กลุ่มผมมีน้อยคน
    9 เชิญท่าน พี่ๆอวุโส เป็นกรรมการ การประกวด รถรุ่นต่างๆ เเละให้โอวาทกับ นักเล่นรุ่นน้องๆ เพื่อประโยชน์ ของวงการล้อเล็กครับ
    10 เรียนท่านกลุ่มใหญ่ ในหลาย ที่ ถ้าเป็นไปได้ขออนุญาติ ทำธงหรือของที่ละลึกมาเเจก เเลกเปลี่ยนในงานด้วยนะครับ
    11. เเต่งทั้งตัวเเละรถกันมาเต็มๆนะงานนี้มีลงข่าวหลายปร ะเทศนะ หนังสือหลายสาขาด้วย เพลอๆอาจมีเฮได้ถ่ายมิวสิคกันนะครับ
    ท่านที่อยู่ไกล จะมาได้หรือไม่ได้ ขอส่งใจมาร่วมด้วยนะครับ โปรดระวังตัวในการขับขี่มางาน ถ้ามาได้ขอให้มากันตั้งเเต่วันศุกร์นะครับ เพราะงานเริ่มเช้าเสาร์ เรืองที่พัก บอกร่วงหน้าเลยครับจะรีบดูให้ด่วน เพราะติดงานพัทยามิวสิคคงหายาก อัดกันได้อัดที่บ้านเล็กๆของผมก็ได้ ส่วนเต้นท์นอนเอาข้างเมืองจำลองเลยครับกว้างโข
    ถ้ามีอะไรเพิ่มเติม จะเเจ้งอีกทีครับ ติดต่อ สมัครเเละให้ความร่วมมือได้ที่ เเซนดี้ มายสไตย์ 06-8474437
    ช่วยคนเเก่ตาพรางๆสักคนเถอะครับ b cy ทะนะกะ มะระ

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เตรียมตัวกันให้พร้อมนะชาวแก็งค์
    เซ็ทรถให้ดี เต๊นท์ หยูกยา ถุงยาง เอากันไปให้พร้อม

ใครมีรูปเจ๋งๆ เอาไปด้วยนะพี่น้อง เอาไปฟรีเซนท์กัน
    เอาของไปจัดบู๊ทกันด้วย มีอะไรก็ขนไปนะ

งานที่จัดขึ้นนี่ พร้อมกับงานมิวสิคหรือเปล่านะครับ จำไม่ได้ แล้วเรื่องที่พักเป็นอย่างไรครับ
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

จากที่เคยคุย รายละเอียดคร่าวๆไว้กะพี่บี๋ แห่งแก็งค์มายสไตส์ ต้นโผที่จัดงาน

จะจัดตรงกะไทยแลนด์มิวสิคเฟส แต่เราจะจัดอยู่ห่างกัน(จะได้ไม่มั่ว ไม่วุ่นวาย)
    มีลานให้กางเต๊นท์ มีอาหารมาขาย มีจุดให้วางขายของกัน ฟรีเซ็นท์กัน
    มีการจัดมีตติ้ง สนทนากัน(เมากัน)

คร่าวๆคือ เอาเต๊นท์ เสื้อผ้า จัดของเหมือนออกทริฟน่ะ

นี่แก็งค์ท่านแล้วจะไปพร้อมกันไหม นี่กะไปตอน 3-4 ทุ่มของคืนวันศุกร์
    /\3
    โคๆกันไปกะอีกหลายแก็งค์ ที่คุยไว้ ก็มี CoolClub รังสิต , Club Fur จุฬา เปนต้น
    ไว้ใกล้ๆวัน ซักวันที่ 11 มี.ค. ค่อยนัดจุด เวลา กันอีกที ที่รัชดาไนท์บาร์ซาร์
    /\3

Senior Member Vespa_Galz's Avatar
    สถานที่
    Club Fur
    ขอบคุณ
    0

/\2
    Mali_3*

http://kerokobiz.multiply.com

http://www.facebook.com/kobiz.lambretta

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ไปด้วยนะจารย์

แล้วเจอกันนะคะ...

ขอบคุณมากคับ เดี๋ยวผมขอคุยกับกลุ่มก่อนนะครับ
    +-+-+-+-+Sing Sing Sprint Club+-+-+-+-+

Senior Member PRAYNA 71 CLUB's Avatar
    สถานที่
    รามอินทรา 34
    ขอบคุณ
    0

อืม......ไปพร้อมกันหลายกลุ่มเลยนะครับ

ยังไงขอติดสอยห้อยตามไปด้วยสักคันสองคันนะครับ...... ........
    [U71 vintage machine][/U]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แก้ไขกำหนดเวลาไปใหม่....
    ออกกันประมาณ 4 โมงเย็นของวันศุกร์นะ

ยังไงๆก็โทรมาเช็คเอาละกัน
    /\3

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เท่าที่รู้ก็มีที่ไป
    ไอ้ผี 01,04,05,06,07,08,09,10,11,12,13 แน่ๆแหละ
    กะไอ้ผีไม่มีเลขอีก 2-3 คัน
    /\3