เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย - หน้า 100

หน้าที่ 100 จากทั้งหมด 149 หน้า แรกแรก ... 50 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,486 ถึง 1,500 จากทั้งหมด 2234

ชื่อกระทู้: เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ting2220 อ่านข้อความ
    นอนแล้วนะฝันดีทุกคนนะครับ เมาแล้วครับ วันนี้ครูเต้แวะมาหาที่เชียงใหม่ครับ
    น้าติ่ง หล่อมาก ปล. เก็บพุงหน่อยนะพี่ อิ อิ
    จัดหนักเลยดิครับ ....
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ช่วยด้วยครับ คอมมีปัญหา

เพิ่งลงวินโดวส์ใหม่ เพราะคอมมีปัญหา แบบว่า มันกระตุก ลากเมาส์กระตุก ดูหนังทั้งในเครื่อง ทั้งใน youtube ก็กระตุก แถมไดร์ฟ DVD ก็ไม่อ่านแผ่น

พอลงวินโดวส์เสร็จ (ให้เพื่อนลงให้) อาการก็ปกติ ไดร์ฟ DVD ก็อ่านได้

ตอนนี้อาการที่ว่าก็เป็นอีกแล้วครับ ไดร์ฟ DVD ก็อ่านไม่ได้อีก เมาส์กระตุกอีก ดูหนังกระตุกอีก เซ็งมากครับ นี่กำลังลงโปรแกรมอยู่ครับ เป็นโปรแกรมของ EPSON ครับ ไม่มีไวรัสในแผ่น แต่กำลังค้นหาไวรัสในเครื่องครับ ผมโคตรเซ็งเลย เพราะงานก็เร่งอยู่ด้วย

อาการนี้มันเกิดจากอะไร ต้องทำอย่างไรจึงหายครับ

ขอความอนุเคราะห์หน่อยครับ ผู้รู้ท่านใดแนะนำก็ยินดีครับ รอฟังคำตอบจากทุกท่านครับ ขอบคุณครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ช่วยด้วยครับ คอมมีปัญหา

เพิ่งลงวินโดวส์ใหม่ เพราะคอมมีปัญหา แบบว่า มันกระตุก ลากเมาส์กระตุก ดูหนังทั้งในเครื่อง ทั้งใน youtube ก็กระตุก แถมไดร์ฟ DVD ก็ไม่อ่านแผ่น

พอลงวินโดวส์เสร็จ (ให้เพื่อนลงให้) อาการก็ปกติ ไดร์ฟ DVD ก็อ่านได้

ตอนนี้อาการที่ว่าก็เป็นอีกแล้วครับ ไดร์ฟ DVD ก็อ่านไม่ได้อีก เมาส์กระตุกอีก ดูหนังกระตุกอีก เซ็งมากครับ นี่กำลังลงโปรแกรมอยู่ครับ เป็นโปรแกรมของ EPSON ครับ ไม่มีไวรัสในแผ่น แต่กำลังค้นหาไวรัสในเครื่องครับ ผมโคตรเซ็งเลย เพราะงานก็เร่งอยู่ด้วย

อาการนี้มันเกิดจากอะไร ต้องทำอย่างไรจึงหายครับ

ขอความอนุเคราะห์หน่อยครับ ผู้รู้ท่านใดแนะนำก็ยินดีครับ รอฟังคำตอบจากทุกท่านครับ ขอบคุณครับ
    ตามประสบการณ์จากศูนย์บัญชาการมาสด้าบางแค (ศบม)

ไอ้ป๊าวิเคราะห์ให้สามอย่าง ไม่น่าจะเป็นที่ซอฟแวร์แต่เป็นที่ฮาร์ตแวร์มากกว่าคร ับ

ฮาร์ตดิสต์ใกล้จะเจ๊ง การaccessเข้าข้อมูลเริ่มกระตุก เกิดการอ่านข้อมูลนาน
    การ์ดจอเจ๊งก็มีส่วน การเรนเดอร์ภาพไม่เป็นไปตามการประมวลผลคือไม่ทันกันน ั่นเอง
    แรมขาดใจตายครับ แรมอาจจะลาโลกไปแล้วก็ได้
    อื่นๆยังคิดไม่ออก แต่คิดว่าสามสิ่งนี้น่าจะมีส่วนมากถึงมากที่สุด

Senior Member DogGedly's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลองดู สเปคเครื่อง กับลงวินโด้ ให้เหมาะสมกันครับ
    และลง driver ต่างๆ ให้ครบ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DogGedly อ่านข้อความ
    ลองดู สเปคเครื่อง กับลงวินโด้ ให้เหมาะสมกันครับ
    และลง driver ต่างๆ ให้ครบ
    คอมสมัยลูกเจี๊ยบยังเล่นช้างน้อยหรือเปล่าครับ?

Senior Member tikker's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    คอมสมัยลูกเจี๊ยบยังเล่นช้างน้อยหรือเปล่าครับ?
    ตอนนี้ก็ยังเป็น ช้างน้อยอยู่หรือป่าวครับ หรือเป็นแมมมอท ไปแว้ววววววว
    ปล.ลองทำตามที่ ปั๊บแป๊บ บอกก่อน แล้วไม่หายก็ จัดตามลูกพี่บอกครับ
    ถ้าไม่หาย แสดงว่า คอมพี่เจี๊ยบ ต้อง ไปตามหาย ชิป แล้วครับ ไปแว้ววววววว อิ อิ
    .... สัต**บ มีทะเล และความจริงใจ ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tikker อ่านข้อความ
    ตอนนี้ก็ยังเป็น ช้างน้อยอยู่หรือป่าวครับ หรือเป็นแมมมอท ไปแว้ววววววว
    ปล.ลองทำตามที่ ปั๊บแป๊บ บอกก่อน แล้วไม่หายก็ จัดตามลูกพี่บอกครับ
    ถ้าไม่หาย แสดงว่า คอมพี่เจี๊ยบ ต้อง ไปตามหาย ชิป แล้วครับ ไปแว้ววววววว อิ อิ
    ตอนนี้ยิ่งกว่าช้างแมมมอธเสียอีก ก็เล่นตั้งแต่เด็ก

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    12

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ครับ ตั้งแต่สมัยยังเอ๊าะ ๆ โสด ๆ ซิง ๆ ครับ อิอิ สมัยนั้นมันก็แค่ 14.6 GB เองครับโบราณสุด ๆ

ตามประสบการณ์จากศูนย์บัญชาการมาสด้าบางแค (ศบม)

ไอ้ป๊าวิเคราะห์ให้สามอย่าง ไม่น่าจะเป็นที่ซอฟแวร์แต่เป็นที่ฮาร์ตแวร์มากกว่าคร ับ

ฮาร์ตดิสต์ใกล้จะเจ๊ง การaccessเข้าข้อมูลเริ่มกระตุก เกิดการอ่านข้อมูลนาน
    การ์ดจอเจ๊งก็มีส่วน การเรนเดอร์ภาพไม่เป็นไปตามการประมวลผลคือไม่ทันกันน ั่นเอง
    แรมขาดใจตายครับ แรมอาจจะลาโลกไปแล้วก็ได้
    อื่นๆยังคิดไม่ออก แต่คิดว่าสามสิ่งนี้น่าจะมีส่วนมากถึงมากที่สุด
    ขอบคุณ ศบม มากครับ เป็นหน่วยเฉพาะกิจที่น่าเชื่อถือมากที่สุดในขณะนี้.. .

ใส้ใน ผมเปลี่ยนใหม่หมดจดแล้วครับ ทั้งเมนบอร์ด การ์ดจอ แรม Power ฯลฯ จะขาดก็แต่ฮาร์ดดิสอย่างเดียวนี่แหละครับ รวม ๆ แล้วประมาณ 6,xxx ครับ ซึ่งตอนนั้นยังไม่ค่อยมีเงิน แต่กระเสือกกระสนหาเงินมาเปลี่ยนจนได้ ตอนนี้เงินก็มามาก แต่สิ้นเดือนก็ต้องเอาไปละลายหมด 55555 แต่ฮาร์ดดิสตัวไม่เท่าไหร่ครับ ต้องสู้กันต่อ

เมื่อคืนก็ทำตามวิธีที่ท่านโดมเคยเรียนสายมาสอนจากนค รศรีธรรมราชครับ คือ เข้า MSCONFIG แล้ว Enable All ครับ จากนั้น Re Start เท่านี้ก็หมดปัญหาครับ แล้วสแกนไวรัสต่อ ก็ไม่มีไวรัสหน้าไหนโผล่หัวมาเลย...หากเจอไวรัสผมจะส ่งจดหมายไปหาพี่ บิล เกต ครับว่า... ทำไมไวรัสถึงรู้จักพี่ดีกว่าพี่ สตีฟ จ็อบส์ ล่ะครับ หรือว่าพี่รวยกว่า ไวรัสมันเลยชอบ 555555

ขอบคุณน้อง DogGedly และพี่เสือด้วยนะครับ ผมเพิ่งตื่นครับ ช้างป่าก็เลยกลายเป็นช้ามแมมมอทครับ ต้องรอสักครึ่งชั่วโมงเดี๋ยวมันจะกลายเป็นช้างน้อยไป เองครับ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeap_bond_007 : 25-10-2011 เมื่อ 09:49

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ขอบคุณ ศบม มากครับ เป็นหน่วยเฉพาะกิจที่น่าเชื่อถือมากที่สุดในขณะนี้.. .

ใส้ใน ผมเปลี่ยนใหม่หมดจดแล้วครับ ทั้งเมนบอร์ด การ์ดจอ แรม Power ฯลฯ จะขาดก็แต่ฮาร์ดดิสอย่างเดียวนี่แหละครับ รวม ๆ แล้วประมาณ 6,xxx ครับ ซึ่งตอนนั้นยังไม่ค่อยมีเงิน แต่กระเสือกกระสนหาเงินมาเปลี่ยนจนได้ ตอนนี้เงินก็มามาก แต่สิ้นเดือนก็ต้องเอาไปละลายหมด 55555 แต่ฮาร์ดดิสตัวไม่เท่าไหร่ครับ ต้องสู้กันต่อ

เมื่อคืนก็ทำตามวิธีที่ท่านโดมเคยเรียนสายมาสอนจากนค รศรีธรรมราชครับ คือ เข้า MSCONFIG แล้ว Enable All ครับ จากนั้น Re Start เท่านี้ก็หมดปัญหาครับ แล้วสแกนไวรัสต่อ ก็ไม่มีไวรัสหน้าไหนโผล่หัวมาเลย...หากเจอไวรัสผมจะส ่งจดหมายไปหาพี่ บิล เกต ครับว่า... ทำไมไวรัสถึงรู้จักพี่ดีกว่าพี่ สตีฟ จ็อบส์ ล่ะครับ หรือว่าพี่รวยกว่า ไวรัสมันเลยชอบ 555555

ขอบคุณน้อง DogGedly และพี่เสือด้วยนะครับ ผมเพิ่งตื่นครับ ช้างป่าก็เลยกลายเป็นช้ามแมมมอทครับ ต้องรอสักครึ่งชั่วโมงเดี๋ยวมันจะกลายเป็นช้างน้อยไป เองครับ อิอิ
    อ๋อนี่ปวดฉี่เลยตื่นมาตอบกระทู้เหรอเนี่ย...

หันมาใช้Macครับแล้วจะสบายใจเพราะว่าไม่ต้องหาอะไรเพ ิ่มเลยยกเว้น "หาเงิน" - -"

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

อ๋อนี่ปวดฉี่เลยตื่นมาตอบกระทู้เหรอเนี่ย...

หันมาใช้Macครับแล้วจะสบายใจเพราะว่าไม่ต้องหาอะไรเพ ิ่มเลยยกเว้น "หาเงิน" - -"
    งั้นผมไช้แบบเดิมดีกว่าตั้งกะปี2น่ะครับปีนี้9ปีพอดี ..เปิดเครื่องทีเสียงดังเหมือนพัดลมหม้อน้ำ55+.....ส เปคเทพสุดเเล้วน๊า..9ปีที่แล้วอ่ะ
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

Senior Member chevit's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    616

Mac สบายใจครับ เปิดเว๊บโป๊ โหลด*** ไม่เคยโดนไวรัสครับ แจ่มสุดๆ เครื่องผม5ปีแล้วครับ แต่พวกอุปกรณ์นี่สิ แพงชิ-หาย

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

ถ้ายังเหลือฮาร์ดดิสที่เป็นผู้ต้องสงสัยแล้ว ตอนลงวินโดน์ใหม่ๆใช้งานได้ปกติ พี่เจี๊ยบลองนึกดูนะครับว่าก่อนที่มีอาการนี้ได้ติดต ั้งโปรแกรมหรือแอพฯ อะไรเพิ่มเข้าไปลองถอนออกดูครับ

เข้ามาเก็บความรู้ด้านคอมพิวเตอร์ครับ..
    บ้านมาสด้าหลังนี้สุดยอดมีความรู้ในหลายๆเรื่อง..

Senior Member ting2220's Avatar
    ขอบคุณ
    34

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    เข้ามาเก็บความรู้ด้านคอมพิวเตอร์ครับ..
    บ้านมาสด้าหลังนี้สุดยอดมีความรู้ในหลายๆเรื่อง..
    ท่านตั้ม สิต้องให้ความรู้แก่เพื่อนๆ ที่บ้านมีคอมฯ ตั้ง 2 โหล
    [email protected] 083 9002121 True

คบกันเป็นเพื่อนกัน อย่าไปเอาเปรียบเค้า คิดถึงใจเค้าใจเรา จะได้คบกันนานๆ

เพื่อนๆพิษณุโลก http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=466942

ผลงานในมาสด้า ณ เชียงใหม่ http://www.thaiscooter.com/forums/sh...17#post6944617

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ราตรีนี้ออกมานอนเต๊นท์เฝ้าเจ้าหมาป่าน้อยอีกหนึ่งคื น น้ำก็งวดเข้ามาประชิดทัพหลวงทุกขณะ...จะหลับตานอนไปไ ด้อย่างไร

หน้าที่ 100 จากทั้งหมด 149 หน้า แรกแรก ... 50 90 91 92 93 94 95 96 97 98 99 100 101 102 103 104 105 106 107 108 109 110 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks