เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย - หน้า 12

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 149 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 62 112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย

ครึ่งชั่วขวดเบียร์ลิโอผ่านไป เนื้อหมูป่าก็เริ่มได้ที่

Name:  IMG_14981.jpg
Views: 801
Size:  158.5 KB

แล้วเสียงน้ำที่หยดลงบนถ่านไฟก็ทำให้หูผมได้ยินว่า สุ ก แ ล้ ว. . . . .

Name:  IMG_15021.jpg
Views: 716
Size:  145.5 KB

แต่ครั้นจะกินแบบเถื่อนๆก็กลัวเจ้าป่าเจ้าเขาท่านจะต ำหนิว่าเราไม่มีวัฒนธรรม เลยต้องใช้มีดใช้ส้อมกันหน่อยครับ

Name:  IMG_15041.jpg
Views: 925
Size:  144.7 KB

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ครึ่งชั่วขวดเบียร์ลิโอผ่านไป เนื้อหมูป่าก็เริ่มได้ที่

แล้วเสียงน้ำที่หยดลงบนถ่านไฟก็ทำให้หูผมได้ยินว่า สุ ก แ ล้ ว. . . . .

แต่ครั้นจะกินแบบเถื่อนๆก็กลัวเจ้าป่าเจ้าเขาท่านจะต ำหนิว่าเราไม่มีวัฒนธรรม เลยต้องใช้มีดใช้ส้อมกันหน่อยครับ

ว้าววววเห็นแล้วน้ำยายยไยย....อิจฉาท่านโด่งจิงจิง
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

ในช่วงเวลาที่รู้สึกว่า ชีวิตเรากำลังมีแต่ความสับสนวุ่นวาย ที่เงียบๆสงบๆ ในวิถีแห่งธรรมชาติก็ช่วยทำให้จิตใจเราดีขึ้นได้ครับ

Name:  IMG_13881.jpg
Views: 486
Size:  70.2 KB

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    ว้าววววเห็นแล้วน้ำยายยไยย....อิจฉาท่านโด่งจิงจิง
    อิอิ ไหนเลยจะน่าอิจฉาเท่าดินเนอร์ของท่านโยกับน้องโบวี่ไ ด้ละครับ อิอิ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ

ผมว่าผมเป็นเด็กแนวแล้ว ผมเจอท่านโด่งแนวนี้ผมหลีกทางให้ครับ อะไรมันจะเฟี้ยวขนาดนี้ วิถีแบบนี้แหละครับที่ผมถวิลหา เฮ้อ...คิดถึงครับ

ในช่วงเวลาที่รู้สึกว่า ชีวิตเรากำลังมีแต่ความสับสนวุ่นวาย ที่เงียบๆสงบๆ ในวิถีแห่งธรรมชาติก็ช่วยทำให้จิตใจเราดีขึ้นได้ครับ

Name:  IMG_13881.jpg
Views: 486
Size:  70.2 KB
    สุดยอดครับท่าน
    ชีวิตเรียบง่ายดีครับชอบ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

คืนนี้ผมคงนอนหลับสนิทกับเรื่องราวหนึ่งวันที่รับบทเ ป็นjodeci พรุ่งนี้คงได้เริ่มลงมือทำป้าแดงอีกครั้ง คงต้องออกไปเสาะแสวงหาที่ปัดน้ำฝนมาประจำการป้าแดง ผมพึ่งถอดของป้าแดงให้สีนวลเอาไปใช้ (สีนวลของท่านบอย) ทำไมผมถึงทำได้ขนาดนี้เหรอครับ ผมเคยโดนตำหนิเรื่องเอาอะไหล่ป้าแดงให้สหายคนนั้นคนน ี้ไปก่อนแต่ตัวเองไม่มีใช้ แต่ผมคิดว่านี่มันหน้าฝน ถ้าฝนตกกลางทางก็เกรงว่าท่านบอยจะไม่ปลอดภัยและอย่าง น้อยสีนวลก็น่าจะใช้ประโยชน์ได้ระหว่างทาง การให้โดยไม่มีข้อแม้คือการให้ที่ยิ่งใหญ่....

ผมก็พยายามอยู่ อยากจะเป็นคนดี อยากจะเป็นคนมีค่า ให้กำลังใจเพื่อนและเป็นแรงบันดาลใจให้น้องๆ ผมคิดเพียงว่า ผมเลือกที่เกิดไม่ได้ แต่ผมเลือกที่จะเป็นใครได้

ผมเลือกที่จะเป็นJodeci สัญลักษณ์ของสิ่งที่เป็นไปได้ทั้งมวลที่มนุษย์พึงกระ ทำได้ ราตรีสวัสดิ์ครับสหายทั้งหลาย ผ่านคืืนนี้ไปได้.....ก็เช้าแล้ว

Junior Member L620_Chang_nos's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อะโหท่านโด่ง มาแนวธรรมชาติ ผมชอบแนวนี้จัง แนวปิ้งย่าง ธรรมชาติยามเย็น แอบอนุรักษ์ธรรมชาติด้วยการใช้ใบตอง ดูแล้วมันช่างมีความสุขจริงๆ ภาพสวยมาก แสงเงาลงตัวดี ดีกว่าตอนก้มหน้าห้มตาซักผ้าเยอะเลยท่าน 55

Junior Member แมงม่อน's Avatar
    สถานที่
    ชมรมหอพัก ม.แม่โจ้
    ขอบคุณ
    0

ชอบรูปที่หั่นหมู มีมีดไม้ไผ่ด้วย เจ๋งดี น่ากินด้วย
    JARUCHAR@HOTMAIL.COM(ม่อน)
    มือถือ 088-4008188

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

วันนี้ขอนอนดึกคนสุดท้ายล่ะกันกะภาระกิจใหม่ๆที่จะต้ องทาบครับ
    ปักหมุด แหล่งรถคลาสสิด กระบะ เก่ง up ทุกวันราคาถูกๆ
    [ ขาย ] ...wuttdy shop...อะไหล่ และ อุปกรณ์รถยนต์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ L620_Chang_nos อ่านข้อความ
    อะโหท่านโด่ง มาแนวธรรมชาติ ผมชอบแนวนี้จัง แนวปิ้งย่าง ธรรมชาติยามเย็น แอบอนุรักษ์ธรรมชาติด้วยการใช้ใบตอง ดูแล้วมันช่างมีความสุขจริงๆ ภาพสวยมาก แสงเงาลงตัวดี ดีกว่าตอนก้มหน้าห้มตาซักผ้าเยอะเลยท่าน 55
    ท่านนอสโผล่ศรีษะมาเพลานี้ คาดว่าน่าจะกลับจากการร่ำสุรากับสหายรู้ใจ พันจอกมิเมามาย(แต่อ้วกอิ๊บอ๋าย)
    ถ้าชอบแนวนี้ว่างๆเชิญนะครับ ลากคอสหายที่รู้ใจมาด้วย มาย่างหมูป่ากัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แมงม่อน อ่านข้อความ
    ชอบรูปที่หั่นหมู มีมีดไม้ไผ่ด้วย เจ๋งดี น่ากินด้วย
    ยินดีให้ร้านเลา ณ แม่โจ้ จัดรายการนี้ลงในเมนูอาหารนะครับเจ๊ม่อน 5555 เผื่อวันใดผมถูกพายุจากไม้ตีน้ำของเหล่าแม่ทัพหอบไปห ล่นแถวสันทรายจะได้เข้าไปขอข้าวขอน้ำประทังหิวได้บ้า ง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    คืนนี้ผมคงนอนหลับสนิทกับเรื่องราวหนึ่งวันที่รับบทเ ป็นjodeci พรุ่งนี้คงได้เริ่มลงมือทำป้าแดงอีกครั้ง คงต้องออกไปเสาะแสวงหาที่ปัดน้ำฝนมาประจำการป้าแดง ผมพึ่งถอดของป้าแดงให้สีนวลเอาไปใช้ (สีนวลของท่านบอย) ทำไมผมถึงทำได้ขนาดนี้เหรอครับ ผมเคยโดนตำหนิเรื่องเอาอะไหล่ป้าแดงให้สหายคนนั้นคนน ี้ไปก่อนแต่ตัวเองไม่มีใช้ แต่ผมคิดว่านี่มันหน้าฝน ถ้าฝนตกกลางทางก็เกรงว่าท่านบอยจะไม่ปลอดภัยและอย่าง น้อยสีนวลก็น่าจะใช้ประโยชน์ได้ระหว่างทาง การให้โดยไม่มีข้อแม้คือการให้ที่ยิ่งใหญ่....

ผมก็พยายามอยู่ อยากจะเป็นคนดี อยากจะเป็นคนมีค่า ให้กำลังใจเพื่อนและเป็นแรงบันดาลใจให้น้องๆ ผมคิดเพียงว่า ผมเลือกที่เกิดไม่ได้ แต่ผมเลือกที่จะเป็นใครได้

ผมเลือกที่จะเป็นJodeci สัญลักษณ์ของสิ่งที่เป็นไปได้ทั้งมวลที่มนุษย์พึงกระ ทำได้ ราตรีสวัสดิ์ครับสหายทั้งหลาย ผ่านคืืนนี้ไปได้.....ก็เช้าแล้ว
    เฮ้อ! ได้อ่านแล้วเป็นดังที่พี่พจน์พูดจริงๆพี่นี่เป็นคนที ่ไม่รู้จะหาอะไรมาเปรียบแล้ว
    สงสัยชาติที่แล้วจะเป็นพระเวสสันดร
    ให้ทุกอย่างที่ให้ได้
    วันนี้ผมต้องไปขอเชกับเฟบบี้ไว้ก่อนเด๋วจะให้คัยไปสี ยอีก55555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    เฮ้อ! ได้อ่านแล้วเป็นดังที่พี่พจน์พูดจริงๆพี่นี่เป็นคนที ่ไม่รู้จะหาอะไรมาเปรียบแล้ว
    สงสัยชาติที่แล้วจะเป็นพระเวสสันดร
    ให้ทุกอย่างที่ให้ได้
    วันนี้ผมต้องไปขอเชกับเฟบบี้ไว้ก่อนเด๋วจะให้คัยไปสี ยอีก55555
    ชาติที่แล้วเป็นฮูหยินอยู่เมืองจันทบุรีครับ ภรรยาเจ้าเมืองอะไรก็ไม่รู้ 5555 ดูมาจากเวปติ๊งต๊องครับ

สิง่ที่ทำทุกวันนี้ไม่ต้องการคำอธิบายครับ แต่ถ้าจะอธิบายก็คือลงมือทำ วันหนึ่งก็กลายเป็นอดีต วันข้างหน้าก็ลืมเลือน วันสุดท้ายจะระลึกว่า

"ข้าพเจ้าขอทิ้งท่านไว้ตรงนี้ คนที่ครั้งหนึ่งข้าพเจ้าเคยเป็น"

Junior Member แมงม่อน's Avatar
    สถานที่
    ชมรมหอพัก ม.แม่โจ้
    ขอบคุณ
    0

ยินดีให้ร้านเลา ณ แม่โจ้ จัดรายการนี้ลงในเมนูอาหารนะครับเจ๊ม่อน 5555 เผื่อวันใดผมถูกพายุจากไม้ตีน้ำของเหล่าแม่ทัพหอบไปห ล่นแถวสันทรายจะได้เข้าไปขอข้าวขอน้ำประทังหิวได้บ้า ง[/quote]

ไม่มาแล้วน่าดูเห็นหลายคนล่ะ บอกว่าจะมาๆจนแล้วววววว จนรอดก็บ่มา :p
    JARUCHAR@HOTMAIL.COM(ม่อน)
    มือถือ 088-4008188

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

สวัสดียามดึกครับนั่งรอน้องๆไปชื้อจิ้นลาบ(ลาบส้าดึก )อยู่ใครว่างๆเชิญนะครับ
    Users Browsing this Forum

There are currently 13 users browsing this forum. (6 สมาชิก & 7 บุคคลทั่วไป)

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 149 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 62 112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks