เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 149 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tee-hot อ่านข้อความ
    เอกโฆษณา ง.33/38 ต.ปากน้ำโพ อ.เมือง จ. นครสวรรค์ 60000 ขอบคุณมากครับพี่วี
    ว่างๆ ผมขออนุญาติโทรไปเรียนสาย ถามสารทุกข์สุขดิบนะครับ เมืองปากน้ำเวลากลับทางเหนือน่าจะขับผ่าน คงได้ไปแวะเยี่ยมเยียนท่านนะครับ

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ยินดีครับ ผมขอตัดสินใจแทนท่านประพนธ์ก็แล้วกัน สหายด่านเจดีย์ของผม ขอแลกกับไฟในเก๋งก็แล้วกันนะครับ ขอที่อยู่ท่านหน่อยนะครับ เดี๋ยวผมจัดส่งตราสารแห่งมิตรภาพไปให้ครับท่าน

ต้องขอบคุณท่านโยนะครับ ที่ปูทางให้สังคมแห่งการแบ่งปันมาอยู่ในสังคมแห่งนี้ ...
    ผมขอบคุณ คุณ วี มากครับ ที่เป็นธุระให้ ที่ทำให้ผมใด้มียางเดิมมาติดรถ
    และขอบคุณ คุณ tee-hot มากที่แบ่งปันให้มาครับ

บอร์ด mazda club น่าจะมีมาตั้งนานแล้ว สังคมแห่งการแบ่งปันจริงๆ
    ยังไงรบกวน คุณ วี ด้วยนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ผมขอบคุณ คุณ วี มากครับ ที่เป็นธุระให้ ที่ทำให้ผมใด้มียางเดิมมาติดรถ
    และขอบคุณ คุณ tee-hot มากที่แบ่งปันให้มาครับ

บอร์ด mazda club น่าจะมีมาตั้งนานแล้ว สังคมแห่งการแบ่งปันจริงๆ
    ยังไงรบกวน คุณ วี ด้วยนะครับ
    ด้วยความยินดีครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ช่วงนี้กำลังใจจดใจจ่อกับป้าแดงและงานที่ตัวเองได้รั บมอบหมาย นอนดึกตื่นเช้าทุกวัน หวังว่าสหายทั้งหลายจะนอนหลับสบายในฤดูแห่งความรักนี ้นะครับ

พอเพลียสะสมมาหลายวัน ผมก็ตื่นขึ้นมาในสภาพนี้....

ฝากรูปให้สหายทั้งหลายนะครับ แล้วเจอกันใหม่ครับ...พี่น้อง ขอตัวไปรับอะไหล่ก่อนนะครับ เขาโทรมาตามแล้ว....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 05-11-2009 เมื่อ 12:05

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ช่วงนี้กำลังใจจดใจจ่อกับป้าแดงและงานที่ตัวเองได้รั บมอบหมาย นอนดึกตื่นเช้าทุกวัน หวังว่าสหายทั้งหลายจะนอนหลับสบายในฤดูแห่งความรักนี ้นะครับ

พอเพลียสะสมมาหลายวัน ผมก็ตื่นขึ้นมาในสภาพนี้....

ฝากรูปให้สหายทั้งหลายนะครับ แล้วเจอกันใหม่ครับ...พี่น้อง ขอตัวไปรับอะไหล่ก่อนนะครับ เขาโทรมาตามแล้ว....
    เผื่อบ้างน่ะ..อะไหล่เต็มบ้านแล้วมั่ง อิอิ (ตลกรูปว่ะ 555555) ผมก็เหมือนกันครับนอนตี2 ตื่น6โมงเช้า แล้วก็ไปทำรถที่อู่ ก๊อกๆแก๊กๆ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    เผื่อบ้างน่ะ..อะไหล่เต็มบ้านแล้วมั่ง อิอิ (ตลกรูปว่ะ 555555) ผมก็เหมือนกันครับนอนตี2 ตื่น6โมงเช้า แล้วก็ไปทำรถที่อู่ ก๊อกๆแก๊กๆ อิอิ
    อะไหล่มีไม่เยอะหรอก มีนิดหน่อยพอช่วยเหลือสหายทั้งหลายได้บ้างครับและก็ไ ม่ได้เป็นพ่อค้ากว้านซื้ออย่างที่สงสัยด้วย ยังต้องขอแบ่งกับท่านโยอยู่เลย แต่ที่หมุนเวียน ส่งไป รับมา ก็ช่วยเหลือเพื่อนๆมากกว่าครับ ราคาก็ตามที่ไปซื้อมาจากคนอื่นเหมือนกัน เหมือนที่ท่านโดน แต่ผมโดนเยอะกว่าท่านแน่นอน ฮ่าๆๆๆ

สารรูปของผมหลังจากตื่นนอนทุกเช้าก็สภาพนั้นเลยครับ อิอิ พรุ่งนี้เช้าต้องเข้าอู่ไปตรวจงานเหมือนกันครับ

ปล. เรื่องเงินไม่ใช่ปัญหาครับ กลัวสหายไม่เข้าใจ ส่วนมากของที่เก็บก็เก็บสะสม ถ้าจะแบ่งขายก็แบ่งให้สหายในบอร์ดนี้เสียมากกว่า ถ้าไม่มีใครต้องการ ก็เก็บเข้าพิพิธภัณท์เอาไว้เชยชมยามว่าง

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

วันนี้ไม่ได้ทำงาน เพราะต้องทำหน้าที่คุณพ่อพายัยหนูไปหาหมอ ไม่สบายทั้งคืนเลยเป็นโรคหอบหืด นอนหายใจไม่สะดวก ตีสองผมต้องพาไปหาหมอกลางดึก ต้องไปไล่ปลุกตั้งแต่เวรเปล เจ้าหน้าที พยาบาล และคุณหมอ นอนหลับกันหมด โรงพยาบาลก็ชื่อดังแต่ทำไมถึงไม่มีคุณภาพ พอตื่นมาก็งัวเงียๆ ทำอะไรไม่ถูกไม่รู้ว่าจ่ายยาให้ถูกรึป่าว ยัยหนูก็ร้องจนโรงบาลแตกทำเอาพยาบาลตื่นกันทั้งโรงพย าบาล กลับมาบ้านตี3 อาการยังไม่ดีขึ้น เล่นเอาผมกับแฟน ไม่ได้นอนเลยต้องนั่งเฝ้าลูกทั้งคืน เช้ามาต้องรีบหอบไปหาหมออีกครั้งหวังว่าหมอเด็กที่เช ี่ยวชาญทางด้านหอบหืดจะมาและได้รับการตรวจอย่างถูกต้ องไปถึงโรงพยาบาล8โมงเช้า ต้องรอหมออีกพยาบาลบอกว่าหมอมา 9.30 นึกในใจถ้าลูกเราเป็นหนักๆสงสัยแย่แน่ๆ ห่วยจริงๆครับการให้บริการ โรงพยาบาลก็ชื่อดัง ค่าใช้จ่ายก็แสนแพง แต่บริการด้อยกว่าสถานีอนามัยบางแห่งด้วยซ้ำ...แค่มา ระบายครับสหาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    วันนี้ไม่ได้ทำงาน เพราะต้องทำหน้าที่คุณพ่อพายัยหนูไปหาหมอ ไม่สบายทั้งคืนเลยเป็นโรคหอบหืด นอนหายใจไม่สะดวก ตีสองผมต้องพาไปหาหมอกลางดึก ต้องไปไล่ปลุกตั้งแต่เวรเปล เจ้าหน้าที พยาบาล และคุณหมอ นอนหลับกันหมด โรงพยาบาลก็ชื่อดังแต่ทำไมถึงไม่มีคุณภาพ พอตื่นมาก็งัวเงียๆ ทำอะไรไม่ถูกไม่รู้ว่าจ่ายยาให้ถูกรึป่าว ยัยหนูก็ร้องจนโรงบาลแตกทำเอาพยาบาลตื่นกันทั้งโรงพย าบาล กลับมาบ้านตี3 อาการยังไม่ดีขึ้น เล่นเอาผมกับแฟน ไม่ได้นอนเลยต้องนั่งเฝ้าลูกทั้งคืน เช้ามาต้องรีบหอบไปหาหมออีกครั้งหวังว่าหมอเด็กที่เช ี่ยวชาญทางด้านหอบหืดจะมาและได้รับการตรวจอย่างถูกต้ องไปถึงโรงพยาบาล8โมงเช้า ต้องรอหมออีกพยาบาลบอกว่าหมอมา 9.30 นึกในใจถ้าลูกเราเป็นหนักๆสงสัยแย่แน่ๆ ห่วยจริงๆครับการให้บริการ โรงพยาบาลก็ชื่อดัง ค่าใช้จ่ายก็แสนแพง แต่บริการด้อยกว่าสถานีอนามัยบางแห่งด้วยซ้ำ...แค่มา ระบายครับสหาย
    หัวอกคนเป็นพ่อ ผมหวังว่ายัยหนูของท่านจะปลอดภัยและท่านทั้งสองด้วยน ะครับ ผมคงขาดใจตายแน่ๆถ้าเจอบริการแบบนี้ หวังว่ารัฐจะเข้าใจหัวอกประชาชนที่เดือดร้อนบ้าง ผมไม่มีเงินมากพอที่จะเข้าโรงพยาบาลชื่อดังแน่เลย ครั้งหนึ่งในชีวิตเคยเข้าโรงพยาบาลของรัฐ พอหายป่วย ผมก็เหมือนตายแล้วเกิดใหม่ทันที

ท้ายสุดหวังว่ายัยหนูคงปลอดภัยนะครับ ขอคุณพระคุ้มครองครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

หัวอกคนเป็นพ่อ ผมหวังว่ายัยหนูของท่านจะปลอดภัยและท่านทั้งสองด้วยน ะครับ ผมคงขาดใจตายแน่ๆถ้าเจอบริการแบบนี้ หวังว่ารัฐจะเข้าใจหัวอกประชาชนที่เดือดร้อนบ้าง ผมไม่มีเงินมากพอที่จะเข้าโรงพยาบาลชื่อดังแน่เลย ครั้งหนึ่งในชีวิตเคยเข้าโรงพยาบาลของรัฐ พอหายป่วย ผมก็เหมือนตายแล้วเกิดใหม่ทันที

ท้ายสุดหวังว่ายัยหนูคงปลอดภัยนะครับ ขอคุณพระคุ้มครองครับ
    ขอบคุณครับยังคงต้องเฝ้าดูอาการต่อไปครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆคืนนี้คงต้องหอบไปพ่นยาที่โรงพยาบาลอี กเป็นแน่

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอบคุณครับยังคงต้องเฝ้าดูอาการต่อไปครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆคืนนี้คงต้องหอบไปพ่นยาที่โรงพยาบาลอี กเป็นแน่
    ส่งความห่วงใยไปถึงบุตรสาว ยัยหนูแดงของท่านด้วย ช่วงเวลาแบบนี้เอาเวลาไปดูแลครอบครัวให้เต็มที่ดีกว่ าครับ รถคลาสสิคค่อยทำค่อยเล่นเป็นงานอดิเรก และก็ไม่ต้องห่วงทางนี้นะครับว่าโลกมันจะหมุนไปทางให น ก็ปล่อยมันหมุนไป พร้อมเมื่อไหร่ก็กลับมา ที่นี่ยังยินดีต้อนรับสหายเสมอ เมื่อมีแรงแล้วจะออกไล่ล่าหาอะไหล่ก็ตามกำลังของท่าน หาอะไรไม่ได้ค่อยคิดถึงเพื่อนคนนี้ แล้วไม่ต้องถามว่าท่านวีมีหรือไม่มี เพราะจะโดนผมตอกกลับให้หงายเลยว่า ท่านนันจะเอากี่อัน!

ผมคาดว่าผมคงจะเคลียร์งานต่างๆที่ทำงานและงานที่รับม าทำที่บ้าน และงานส่วนตัวที่ดำเนินการอยู่ลงไปภายในอาทิตย์นี้ให ้มันน้อยลงบ้าง และก็จะลั่นกลองรบพร้อมดำเนินงานของป้าแดงเต็มรูปแบบทันที ตอนนี้เหมือนแม่ทัพที่พร้อมรบเพียงแต่ไม่ได้ลงสนามรบ เหมือนเมื่อก่อนแค่นั้น ตอนนี้มีไม้เด็ดอยู่ในมือ คาดว่าพร้อมจะสร้างขวัญและกำลังใจให้สหายทั้งหลายได้ ว่า ผมรู้สึก...ฮึกเหิมมากครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ส่งความห่วงใยไปถึงบุตรสาว ยัยหนูแดงของท่านด้วย ช่วงเวลาแบบนี้เอาเวลาไปดูแลครอบครัวให้เต็มที่ดีกว่ าครับ รถคลาสสิคค่อยทำค่อยเล่นเป็นงานอดิเรก และก็ไม่ต้องห่วงทางนี้นะครับว่าโลกมันจะหมุนไปทางให น ก็ปล่อยมันหมุนไป พร้อมเมื่อไหร่ก็กลับมา ที่นี่ยังยินดีต้อนรับสหายเสมอ เมื่อมีแรงแล้วจะออกไล่ล่าหาอะไหล่ก็ตามกำลังของท่าน หาอะไรไม่ได้ค่อยคิดถึงเพื่อนคนนี้ แล้วไม่ต้องถามว่าท่านวีมีหรือไม่มี เพราะจะโดนผมตอกกลับให้หงายเลยว่า ท่านนันจะเอากี่อัน!

ผมคาดว่าผมคงจะเคลียร์งานต่างๆที่ทำงานและงานที่รับม าทำที่บ้าน และงานส่วนตัวที่ดำเนินการอยู่ลงไปภายในอาทิตย์นี้ให ้มันน้อยลงบ้าง และก็จะลั่นกลองรบพร้อมดำเนินงานของป้าแดงเต็มรูปแบบทันที ตอนนี้เหมือนแม่ทัพที่พร้อมรบเพียงแต่ไม่ได้ลงสนามรบ เหมือนเมื่อก่อนแค่นั้น ตอนนี้มีไม้เด็ดอยู่ในมือ คาดว่าพร้อมจะสร้างขวัญและกำลังใจให้สหายทั้งหลายได้ ว่า ผมรู้สึก...ฮึกเหิมมากครับ
    ผมก็กะจะดัน 800 ของผมให้เรียบร้อยก่อนสิ้นปีนี้ ให้ได้ ตอนนี้วางแผนว่าจะลากรถจากอู่ทำเครื่องออกมาทำสีก่อน ทำสีเสร็จแล้วค่อยเอากลับไปวางเครื่องไม่รู้จะดีมั้ย อยากให้ช่างสีทำสีในห้องเครื่องด้วยเลย เพราะว่านัดท่านประธานโยไว้ปีหน้าได้เจอกันแน่ครับ ผมหวังไว้เช่นนั้น ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดอีกน่ะ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

พึ่งเคลียร์งานของตัวเองเสร็จไปบ้างแล้วเหลือไม่มากแ ล้วครับ งานเพลงของที่ทำงานก็ทำส่งแล้ว ส่วนงานของป้าแดงก็ยังไม่ได้ไปตามเลย ห้องซื้อขายก็ไม่ค่อยได้เข้าไปดูไม่รู้ว่าตลาดซื้อขา ยในตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง ส่วนมากก็เข้ามาอยู่ในบอร์ดมาสด้าเสียมากกว่า และก็สุงสิงอยู่กับข่าวสารต่างๆของมาสด้า800 ก็ไม่ได้เบาะแสอะไรมามากมาย เห็นท่านนันเล่าว่าอะไหล่มาสด้า800มีคนกว้านซื้อไปเย อะ ยังแอบคิดในใจ ขนาดผมมีปรมาจารย์มาสด้าคอยช่วยเหลือแล้ว เจกยังบอกว่าไม่มีเหลือแล้ว....5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

คืนนี้คงนอนเร็วเพราะต้องไปตรวจงานของป้าแดงว่ากันชน หน้า กระบะท้าย กับฝากระโปรงมีความคืบหน้าหรือไม่ และคงรายงานอะไหล่ที่รับปากสหายทั้งหลายว่าจะตามให้ ว่ามีความคืบหน้าตามเป้าหรือเปล่า

ค่ำคืนนี้มีความยินดีที่สหายบางท่านได้สมใจหวัง ได้รู้จักเพื่อนใหม่ๆที่โทรเข้ามาแนะนำตัว ได้รับรู้ถึงความสุขของแต่ละท่านที่เราทั้งหลายยินดี กับเรื่องราวเดียวกัน ส่งแรงใจให้ท่านทั้งหลายมีความสุขด้วยกันทุกท่านครับ

wat.lampang's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์ของเก่า
    ขอบคุณ
    0

ตอนี้หรีอหาเกียร์คออยู่ครัยบ
    ณ 23.17 น
    ชื่อ วัชระ พนมลัง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา สบตุ๋ย ลำปาง เลขบัญชี 2550829747
    Mr. Watchara Panomlang LAMPANG THAILAND 52100

รับสั่ง อะหลั่ย Mazda 1000 ทุกรายการ
    สนใจติดต่อ 087-7252892(dtac) 084-8063430( one-2 -call)

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wat.lampang อ่านข้อความ
    ตอนี้หรีอหาเกียร์คออยู่ครัยบ
    ณ 23.17 น
    หาให้ใครล่ะน้องวัด

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 149 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 52 102 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks