เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย - หน้า 29

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 149 หน้า แรกแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 79 129 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    ช่วยผมด้วยครับ ผมนอนไม่หลับ

เนื่องจากเมื่อสักครู่ที่ผ่านมาเห็นมอเตอร์ไซค์ล้มบน ถนนเส้นในเมือง ไปวงเวียนสระแก้ว (ลพบุรี) แต่ผมมองหาคนขับไม่เจอครับ เลยกลับรถมาดู ปรากฏว่า คนขับกับคนซ้อนนอนกองกันอยู่ที่โคนเสาไฟครับ โอ้ว....แน่นอนว่าทั้งคู่ไม่รู้สึกตัวเลย ไม่มีเสียง ไม่มีการขยับร่างกายเลย ผมช่วยอะไรไม่ได้เลยครับ ได้แต่ภาวนาให้เขารอดชีวิต ร่วมกตัญญูมาไวมาก เพราะอยูในละแวกนั้น คนซ้อน (ผู้หญิง) ถูกลำเลียงขึ้นเปลส่งโรงพยาบาลอย่างรวดเร็ว ส่วนคนขับ (ผู้ชาย) เห็นน้องแถวนั้นบอก "คอพับเลยเพ่..." แต่พนักงานร่วมฯก็แพ็คขึ้นเปลแล้วส่งโรงพยาบาลด้วยคว ามรวดเร็ว ผมคิดในใจว่า ถ้าตายก็คงเอาผ้าคลุมแล้วล่ะ โล่งใจไป 1 ดอก แต่เพื่อนเค้าที่มาเห็น ผมเห็นตะโกนเรียกชื่อลั่นเลย พร้อมรีบโทรศัพท์หาญาติไปเอามือกุมหัวไป เิดินไปเดินมา ไม่อยู่สุข ผมก็ใจเต้นไปกับเขาด้วย แล้วก็คิดในใจอีกว่า เค้าไม่สวมหมวกกันน็อค โอกาสรอดคงมีน้อยมาก เพราะรถมอเตอร์ไซค์กระเด็นห่างจากเสาไฟประมาณ 7 เมตร...ได้แต่ภาวนาครับ

ยิ่งคิดยิ่งนอนไม่หลับครับ เฮ้อ...ไปนอนดีกว่า...
    ภาวนาเช่นกันครับว่าท่านทั้งสองคนนั้นจะปลอดภัย แต่ถ้าถึงกาล...ก็ขอให้ท่านจากไปให้สบายครับ ส่วนท่านเจี๊ยบก็ขอให้ข่มตาหลับพักผ่อนให้ได้เช่นกัน อย่าได้โหมงานมากมายนะครับ

ในฐานะที่ผมเป็นรุ่นพี่และอาจจะเคยตายมาแล้วในอดีต การชนเสาไฟฟ้าท่านมีเวลาแค่2-3วินาทีในการหักหลบครับ ตอนที่ผมชนนั้นผมเอี้ยวตัวทันแต่แฮนด์รถหันมาเสียบท้ องผมแทน 55555 ผมคิดว่ากูตายแน่ๆเพราะว่ารถเป็นเลข8เลยครับ แล้วเลือดก็หลั่งไหลไปทั่วร่างกาย ผมเดินออกจากที่เกิดเหตุได้10ก้าวเลือดก็ท่วมท้องพอด ี ไปตื่นอีกทีในห้อง ไอซียู แต่อยากจะตายทันทีตอนที่ตื่นมาเพราะแม่ของผมโวยวายคร ับ 5555

วิธีการกู้ชีวิตขอผมในอดีตก็คือเอาพระมาสวดครับ - -" จริงๆครับ สมัยก่อนเขาคิดว่าจะมีผีเสาไฟฟ้าจะมาเอาชีวิตผมเพราะ คนที่อยู่แถวๆนั้นเขาบอกว่า อยู่ๆผมก็ขับรถตรงเข้าไปที่เสาไฟฟ้าเลยครับ ต้องเอาตุ๊กตาเสียดกระบาลไปแลกแทนผมอะไรแบบนี้แหละ ว่าแล้วก็โม้นิดๆเหมือนไศยศาสตร์แต่ว่ามันก็ตามความเ ชื่อของคนในอดีต - -"

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

มีใครถูกหวยบ้างมั้ยครับ 5555

ผมไม่ถูกครับ เพราะไม่เคยซื้อ 5555 มีคนทักให้ซื้อหวยครับ แต่ไม่ได้ซื้อครับ ถ้าซื้อผมก็กะว่าจะซื้อเลขทะเบียนรถซะหน่อย

ผลปรากฏว่า 43 ครับท่าน เสียดายจริง ๆ ครับ ตั้งแต่ออกรถมา 43 ออกมา 3 งวดแล้ว...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    มีใครถูกหวยบ้างมั้ยครับ 5555

ผมไม่ถูกครับ เพราะไม่เคยซื้อ 5555 มีคนทักให้ซื้อหวยครับ แต่ไม่ได้ซื้อครับ ถ้าซื้อผมก็กะว่าจะซื้อเลขทะเบียนรถซะหน่อย

ผลปรากฏว่า 43 ครับท่าน เสียดายจริง ๆ ครับ ตั้งแต่ออกรถมา 43 ออกมา 3 งวดแล้ว...

ผมก็น่าจะถูกนะเพราะว่าทะเบียน431 แต่ไม่ได้ซื้อ 5555

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

ช่วยผมด้วยครับ ผมนอนไม่หลับ

เนื่องจากเมื่อสักครู่ที่ผ่านมาเห็นมอเตอร์ไซค์ล้มบน ถนนเส้นในเมือง ไปวงเวียนสระแก้ว (ลพบุรี) แต่ผมมองหาคนขับไม่เจอครับ เลยกลับรถมาดู ปรากฏว่า คนขับกับคนซ้อนนอนกองกันอยู่ที่โคนเสาไฟครับ โอ้ว....แน่นอนว่าทั้งคู่ไม่รู้สึกตัวเลย ไม่มีเสียง ไม่มีการขยับร่างกายเลย ผมช่วยอะไรไม่ได้เลยครับ ได้แต่ภาวนาให้เขารอดชีวิต ร่วมกตัญญูมาไวมาก เพราะอยูในละแวกนั้น คนซ้อน (ผู้หญิง) ถูกลำเลียงขึ้นเปลส่งโรงพยาบาลอย่างรวดเร็ว ส่วนคนขับ (ผู้ชาย) เห็นน้องแถวนั้นบอก "คอพับเลยเพ่..." แต่พนักงานร่วมฯก็แพ็คขึ้นเปลแล้วส่งโรงพยาบาลด้วยคว ามรวดเร็ว ผมคิดในใจว่า ถ้าตายก็คงเอาผ้าคลุมแล้วล่ะ โล่งใจไป 1 ดอก แต่เพื่อนเค้าที่มาเห็น ผมเห็นตะโกนเรียกชื่อลั่นเลย พร้อมรีบโทรศัพท์หาญาติไปเอามือกุมหัวไป เิดินไปเดินมา ไม่อยู่สุข ผมก็ใจเต้นไปกับเขาด้วย แล้วก็คิดในใจอีกว่า เค้าไม่สวมหมวกกันน็อค โอกาสรอดคงมีน้อยมาก เพราะรถมอเตอร์ไซค์กระเด็นห่างจากเสาไฟประมาณ 7 เมตร...ได้แต่ภาวนาครับ

ยิ่งคิดยิ่งนอนไม่หลับครับ เฮ้อ...ไปนอนดีกว่า...
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ภาวนาเช่นกันครับว่าท่านทั้งสองคนนั้นจะปลอดภัย แต่ถ้าถึงกาล...ก็ขอให้ท่านจากไปให้สบายครับ ส่วนท่านเจี๊ยบก็ขอให้ข่มตาหลับพักผ่อนให้ได้เช่นกัน อย่าได้โหมงานมากมายนะ ครับ

ในฐานะที่ผมเป็นรุ่นพี่และอาจจะเคยตายมาแล้วในอดีต การชนเสาไฟฟ้าท่านมีเวลาแค่2-3วินาทีในการหักหลบครับ ตอนที่ผมชนนั้นผมเอี้ยวตัวทันแต่แฮนด์รถหันมาเสียบท้ องผมแทน 55555 ผมคิดว่ากูตายแน่ๆเพราะว่ารถเป็นเลข8เลยครับ แล้วเลือดก็หลั่งไหลไปทั่วร่างกาย ผมเดินออกจากที่เกิดเหตุได้10ก้าวเลือดก็ท่วมท้องพอด ี ไปตื่นอีกทีในห้อง ไอซียู แต่อยากจะตายทันทีตอนที่ตื่นมาเพราะแม่ของผมโวยวายคร ับ 5555

วิธี การกู้ชีวิตขอผมในอดีตก็คือเอาพระมาสวดครับ - -" จริงๆครับ สมัยก่อนเขาคิดว่าจะมีผีเสาไฟฟ้าจะมาเอาชีวิตผมเพราะ คนที่อยู่แถวๆนั้นเขา บอกว่า อยู่ๆผมก็ขับรถตรงเข้าไปที่เสาไฟฟ้าเลยครับ ต้องเอาตุ๊กตาเสียดกระบาลไปแลกแทนผมอะไรแบบนี้แหละ ว่าแล้วก็โม้นิดๆเหมือนไศยศาสตร์แต่ว่ามันก็ตามความเ ชื่อของคนในอดีต - -"

มีข่าวมาอัพเดทหน่อยครับ

วันนี้ลูกค้าผมบอกว่า แฟนเค้าจะไปงานศพเพื่อนครับ เพื่อนขับรถชนเสาไฟตายคาที่ครับ ผมเลยคุยกับน้องเค้า แล้วเชื่อมโยงเหตุการณ์ ปรากฏว่าเป็นรายเดียวกับที่ผมเห็นเมื่อคืนวันเสาร์คร ับ

สรุปแล้ว เค้าเสียชีวิตคาที่ทั้งคู่ครับ แล้วเสาไฟฟ้าต้นนั้นมีเรื่องราวอาถรรพ์มากมายก่ายกอง ครับ และโดนชนบ่อย-ตายบ่อยมากครับ ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกัน...

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมก็น่าจะถูกนะเพราะว่าทะเบียน431 แต่ไม่ได้ซื้อ 5555
    ...........ทะเบียนรถท่านอุ้ยด้วยครับ..4443..ไม่ซื้ อเหมือนกันอ่ะ5555อดได้เงินแต่งรถเลย...ส่วนทะเบียนผ ม...3695.....รับรองว่าถ้าเป็นคอหวยได้หลายแสนอ่ะอิอ ิส่วนเราคอแป๊ปอ่ะอิอิ....แป๊ปเดียวจอดอ่ะ5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มีข่าวมาอัพเดทหน่อยครับ

วันนี้ลูกค้าผมบอกว่า แฟนเค้าจะไปงานศพเพื่อนครับ เพื่อนขับรถชนเสาไฟตายคาที่ครับ ผมเลยคุยกับน้องเค้า แล้วเชื่อมโยงเหตุการณ์ ปรากฏว่าเป็นรายเดียวกับที่ผมเห็นเมื่อคืนวันเสาร์คร ับ

สรุปแล้ว เค้าเสียชีวิตคาที่ทั้งคู่ครับ แล้วเสาไฟฟ้าต้นนั้นมีเรื่องราวอาถรรพ์มากมายก่ายกอง ครับ และโดนชนบ่อย-ตายบ่อยมากครับ ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกัน...
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ ขอให้หลับให้สบายครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

นอนหลับฝันดีทุกท่านครับ ฝันว่าชาวมาสด้ารักกันอย่างนี้ตลอดไป....

ไรด์วิธไพรด์ครับพี่น้องงงงงงงงงงง

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

ยังไงก็ฝากไอ้ดุกไว้ในอ้อมกอดท่านเเม่ทัพด้วยนะครับ. .........555+

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    ยังไงก็ฝากไอ้ดุกไว้ในอ้อมกอดท่านเเม่ทัพด้วยนะครับ. .........555+
    ..............แล้วรีบไปรับคืนด้วยล่ะท่าน.......ราต รีสวัส...

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปุ๊ทะริ อ่านข้อความ
    ..............แล้วรีบไปรับคืนด้วยล่ะท่าน.......ราต รีสวัส...
    555+ ถึงมือเเม่ทัพหายห่วงเเน่นอน.........เเต่คืนนี้ไม่้ ได้นอน งานเยอจริงๆๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    555+ ถึงมือเเม่ทัพหายห่วงเเน่นอน.........เเต่คืนนี้ไม่้ ได้นอน งานเยอจริงๆๆ
    มีโค๊ชอยู่ท่าวุ้ง ผมสบายใจครับ ผมสามารถหลับตาแล้วบี้นมหนูได้ครับ - -"

ปล. ท่านนัน ผมรอดตายแล้ว ไปรื้อลังมหาสมบัติกล่องหนึ่งที่ไม่เคยเปิดมาก่อน(มี ด้วยเหรอที่ลืมเปิด) เจอช่วงล่างมาสด้า1200เก๋งครับ อีพรหล้าของผมรอดตายแล้ววววว.......ดีใจค๊อตๆ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

มีโค๊ชอยู่ท่าวุ้ง ผมสบายใจครับ ผมสามารถหลับตาแล้วบี้นมหนูได้ครับ - -"

ปล. ท่านนัน ผมรอดตายแล้ว ไปรื้อลังมหาสมบัติกล่องหนึ่งที่ไม่เคยเปิดมาก่อน(มี ด้วยเหรอที่ลืมเปิด) เจอช่วงล่างมาสด้า1200เก๋งครับ อีพรหล้าของผมรอดตายแล้ววววว.......ดีใจค๊อตๆ
    5555 ผมว่าที่บางแคมันมีหมดแหละครับ ผมไปที่ไรก้อเจอทุกที
    ปล..วันนี้นอนดึก คิดถึงศรีนวลว่ะ

boy115's Avatar
    สถานที่
    กากอยคลับ...mazda club
    ขอบคุณ
    189

นอนไม่หลับครับ
    เลยแอบมาเข้าบอร์ดซะหน่อย
    เล่นไปตามงบ...เเล้วจะจบสวย
    ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก

[email protected]
    โอนเงิน
    หมายเลขบัญชี6450092397 ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน
    ธ.กรุงเทพสาขาบิ๊กซีพิษณุโลก
    ส่งของ
    ณรงค์ศักดิ์ ทับทิมเงิน 1090/9ถ.บรมไตรโลกนารถ ต.ในเมือง อ.เมือง จ.พิษณุโลก65000
    DTAC0845911478

เฟสบุค https://www.facebook.com/boy115

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ทำไมยังไม่นอนจ้ะ...อุ้ยหนวด

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ทำไมยังไม่นอนจ้ะ...อุ้ยหนวด
    ทำงานตลอด ช่วงนี้งานเยอะมากๆ...........555+
    ไม่เป็นไรเป็น ยามเฝ้าบอร์ด มาสด้า....5555
    ท่านนอนหลับฝันดีรึเปล่า

หน้าที่ 29 จากทั้งหมด 149 หน้า แรกแรก ... 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 79 129 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks