เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย - หน้า 4

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 149 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 54 104 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เมื่อเช้าท่านWebmasterได้เข้ามาตรวจบอร์ด ท่านคงเห็นการเติบโตแบบก้าวกระโดดของบอร์ดมาสด้าที่ใ ช้เวลาไม่นานก็มีพี่น้องสมาชิกเข้ามาสร้างชุมชนนี้ให ้เป็นแหล่งข้อมูลที่เป็นประโยชน์ของมาสด้า โดยเฉพาะมาสด้า800ที่ร้อนแรงที่สุดในขณะนี้(2552)

จึงอยากจะขอความร่วมมือกับทุกท่าน สหายของผมและพี่น้องท่านอื่นๆ ได้ช่วยกันดูแลบอร์ดมาสด้าให้เป็นไปในแนวทางที่ดี และถูกต้อง กฎระเบียบต่างๆก็ขอให้ทบทวนดูว่าเราได้ทำถูกตามกฏหรื อไม่ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือครับ
    em19em19 รับทราบคร๊าบบบบบบบ

tee-hot's Avatar
    ขอบคุณ
    0

นอกเรื่องหน่อยครับเห็นว่าอากาศหนาวแล้วอยากให้ทุกคน หันมาออกกำลังกายกันครับ
    คันเขียวของผม
    คันเหลืองของแฟนครับเอาไว้ขี่เล่นยามเย็นโต้ลมหนาว

รูป รูป  

อะไหล่ retro logo อื่นๆ
    บัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาย่ิอย แฟรี่แลนด์
    เลขบัญชี 881-203751-8 ชื่อบัญชี สิปปกร โภคยศิลป์ 081-4880165

มาตรฐาน ซึ้งอ่ะ......แฟนส่งเมลล์มาหั้ย

ขณะที่ชายคนหนึ่งกำลังขัดล้างรถอย่างขะมักเขม้น
    ลูกชายวัย
    4 ขวบ ก้มลงเก็บก้อนหินขึ้นมา
    แล้วบรรจงขูดขีดไปบนด้านข้างของตัวรถ

พักใหญ่ต่อมา...
    เมื่อพ่อได้ยินเสียงครูดของหิน
    ก็เกิดความฉุนเฉียว โกรธเป็นฟืนเป็นไฟ
    เขากระชากมือลูกมา
    ตีลงบนมือน้อย ๆ นับครั้งไม่ถ้วน
    โดยไม่ทันนึกว่าตนได้ถืออะไรอยู่ในมือ

ณ โรงพยาบาล..
    นิ้วลูกชายถูกตัดออก เพราะกระดูกแตก
    จนหมอไม่สามารถเชื่อมต่อได้

ขณะที่พ่อเข้ามาดูลูกในห้อง
    ลูกมองพ่อด้วยสายตาปวดร้าว
    แล้วถามพ่อว่า
    " เมื่อไร นิ้วหนูจึงจะยาวเหมือนเดิม ? "

คำถามนั้น...
    เหมือนคมมีดกรีดลึกลงไปในหัวใจผู้เป็นพ่อ
    เขารู้สึกละอายใจ รู้สึกผิด
    และเสียใจในการกระทำตนอย่างไม่อาจให้อภัย

เขาจึงกลับไปที่รถ
    เตะมันสุดแรงเกิดโดยไม่ยั้งจนเหนื่อยหอบ
    แล้วทรุดตัวลงนั่งข้างรถอย่างเศร้าใจ
    สายตาพลันเหลือบไปเห็นรอยขูดขีด

เขาเบิกตากว้าง !
    จ้องมองคำว่า "รักพ่อ"
    น้ำใส ๆ เริ่มเอ่อแล้วไหลอาบแก้ม
    เขาเอามือปิดหน้า
    ร้องไห้สะอึกสะอื้นราวกับใจจะขาด

รุ่งขึ้น...
    ชายคนนั้นได้ฆ่าตัวตาย

อารมณ์โกรธมีโทษมหันต์

ปัญหาของโลกในทุกวันนี้

คือ

คนบางคน..
    รักรถ หวงรถ หรือสิ่งของอื่น
    ยิ่งกว่ารักและห่วงใยลูก
    หรือ เพื่อนมนุษย์ด้วยกัน

จำไว้เสมอว่า

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

Junior Member up2guu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อืม

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    ชื่อตูนอยู่อุดรธานีคับ
    พึ่งได้ มาสด้า800มาคันหน่งคับ กำลังจะปั้น ชี้แนะด้วนนะครับ

รูป รูป    
    ... อ้วนซ่า ....

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ up2guu อ่านข้อความ
    อืม
    ขออภัยที่ไม่ได้รับสายสหายนะครับ พอดีกำลังเรียนสายกับท่านแม่ทัพใหญ่ ท่านประธานโยอย่างเมามัน ในใจความสำคัญที่ได้เรียนสายกับท่านคือท่านประธานมีค วามสุขมากที่บอร์ดชาวมาสด้าคลับได้เติบโตจนมีสมาชิกม ากขนาดนี้ (ยังหัวเราะกับวันวานที่มีกันแค่สองคน ฮ่าๆๆๆๆ)

ท่านฝากความหวังไว้ว่า หากท่านแม่ทัพระดับแนวหน้าของบอร์ดมาสด้า(คนที่คุณก็ รู้ว่าใคร) ผนึกกำลังช่วยกันคนละไม้คนละมือ มีอะไหล่ มีความรู้ก็มาแบ่งปันช่วยเหลือกันแบบนี้ รับรองได้เลยว่า ท่านทั้งหลายที่เหลือสบายใจได้แน่นอนว่าท่านจะได้รับ การยอมรับอย่างสหายที่นิยมสายลมและ8แรงและหาอะไหล่ได ้ง่ายมากกว่าเดิมแน่นอน เพราะพวกท่านคือพี่น้องของพวกเราเช่นกัน

แต่สิ่งที่สำคัญเหนืออื่นใดถ้าหากวันข้างหน้ามีการมิ ตติ้งกันเกิดขึ้น แต่ละท่านนำอะไหล่ที่ตัวเองครอบครองมาแลกเปลี่ยนกันใ นหมู่สมาชิก รับรองได้ว่า บันเทิงแน่ๆ

ใครบางคนอาจจะต้องใช้บริการตู้คอนเทนเนอร์ขนของกลับแ น่ๆ สหายแถวๆวังพระนารายณ์น่ะ อิอิ

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เพิ่มเติมครับ ชี้แนะด้วย

เพิ่มเติมครับ ชี้แนะด้วย

รูป รูป  
    ... อ้วนซ่า ....

มาตรฐาน คลายเคลียดจ้า

เศรษฐีคนหนึ่ง มีลูกชายหัวแก้วหัวแหวนเพียงคนเดียว

ครั้นถึงวัยสมควรแต่งงาน แกเป็นห่วงกลัวว่าจะได้เมียไม่ดีมาผลาญสมบัติของตระก ูล
    จึงประกาศหาคู่ให้ลูกชายผ่านทางคอลัมน์ มาลัยไทยรัฐ
    ปรากฎว่ามีหญิงสาวจากทั่วทุกสารทิศสนใจมาสมัคร มากมาย
    แต่ละคนแจ่ม แจ่ม ทั้งนั้น ทำเอาลูกชายตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเลือกใคร
    ท่าน เศรษฐีนำเอาสร้อยแหวน เพชรนิลจินดาราคาแพง และ หัวมัน หนึ่งหัว มากองไว้ต่อหน้าบรรดาสาว สาว ทั้งหลาย แล้วสั่งให้เลือกหยิบคนละหนึ่งชิ้น ปรากฏว่าทุกคนล้วนคว้าเอาแต่ข้าวของมีค่า มีเพียงสาวน้อยคนหนึ่งที่หยิบเอาหัวมัน

เศรษฐีเห็นดังนั้นก็พูดกับลูกชายว่าลูกเอ๋ย จงเลือกหญิงคนนั้นมาเป็นเมียของเจ้า
    ลูกชายรู้สึกแปลกใจ ถามพ่อเพราะเหตุใด , เศรษฐีจึงสอนลูกชาย ว่า

" ผู้หญิงที่เลือกเอาแก้วแหวน แสดงว่าหลงใหลในทรัพย์สิน ไม่รู้จักทำมาหากิน"

" ส่วนผู้หญิงที่เลือกเอามันนั้น คือคนที่ขยัน ทำงานไม่เกี่ยง"

ลูกชายได้ฟัง ก็ไม่เถียง พ่อว่าไงก็ว่าตามนั้น

ผมฟังนิทานเรื่องนี้แล้ว รู้สึกซาบซึ้งในคำสอนของท่านเศรษฐี
    ทุกวันนี้ผมจึงจำใส่ใจไว้ตลอดว่า ถ้าจะมีเมีย ต้องเลือกผู้หญิงที่

>>>>เอามัน ไว้ก่อน
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ท่านแม่ทัพครับ พอผมอ่านจบ ผมถึงกับจาม ฮ้ดชิ้วเลยนะครับ ผมไม่ต้องถึงขั้นนั้นก็ได้ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ท่านแม่ทัพครับ พอผมอ่านจบ ผมถึงกับจาม ฮ้ดชิ้วเลยนะครับ ผมไม่ต้องถึงขั้นนั้นก็ได้ครับ

ผมก็เหมือนกันครับหยิบแค่จอบเสียมก็พอ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

สลบไสลไปเลยสหายทั้งหลาย พยายามจะเข้ามาตอบกระทู้ต่างๆก็ไม่ไหว เพลียเหลือเกิน นั่งเขียนงานเขียนของตัวเองได้นิดหน่อยก็ขอลาไปนับแพ ะข้ามรั้วก่อน ง่วงมาก เช้านี้มาเจอการ์ดจอพ่นพิษอีก(ไม่รู้กี่)รอบ เปิดคอมไม่ได้อีก เซ็งห่าน ต้องส่งซ่อมอีกรอบ

เดชะบุญที่มีโน๊ตบุ๊คเน่าๆอยู่เครื่องหนึ่ง พอที่จะสื่อสารกับทุกท่านได้บ้างครับ

คอมเสียหรือครับพี่วีส่งมาให้ผมเลยเดี่ยวผมจัดการให้

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    คอมเสียหรือครับพี่วีส่งมาให้ผมเลยเดี่ยวผมจัดการให้
    ครับมันคืออุปสรรคในการทำงานของผมครับ ฮ่าๆๆ แต่ว่าน่าจะผ่านไปได้ครับท่าน ท่านต้นเป็นช่างคอมเหรอครับ ส่วนผมเป็นช่างสงสัยครับ

สติกเกอร์เดี๋ยวทยอยส่งให้นะครับ ช่วงนี้อยากจะมีjodeciซักสองคน งานเยอะมาก นี่ต้องไปเตะบอลกับลูกก่อน เสร็จแล้วต้องไปล้างรถและก็กลับมาเตรียมส่งของให้สหา ย ก่อนอาบน้ำต้องหาเวลาซัก5นาทีนั่งเขียนงานนิดหน่อย จากนั้นก็ไปตรวจเวปบอร์ดอีกโลกหนึ่ง และก็หาเวลาเขียนบันทึกของป้าแดงบ้าง

จริงๆแล้วถ้าผมมีการ์ดจอแบบที่ทำงานในตอนนี้(หมายถึง ออก2จอ)ผมก็ทำเป็นปกติอยู่แล้วครับ เปิดทีเต็มหน้าทั้งสองจอเลยครับ (ไม่ต่ำกว่า4-6หน้าต่อครั้ง) แต่ตอนนี้เหลือแค่โน๊ตบุ๊คเ**่ยวๆเครื่องเดียว แฮ่ๆๆ เลยเสียรูปขบวนเลย

ช่วงนี้ลูกผมเขาเห่อเล่นบอลครับ แต่ว่าลูกผมสามารถคาบลูกฟุตบอลได้ ลูกฟุตบอลไซด์เด็ก เขาชอบคาบวิ่งหนีผม ยังกะลูกฟุตบอลติดอยู่หน้ารถสิบล้อ ใครขวางทางเหยียบหมด ลูกสมุนแตกกระเจิง ท่านต้นมีสุนัขคงนึกภาพความมหึมาของเจ้าเชได้นะครับ แต่มัดกล้ามของเขายังไม่ชัด ต้องวิ่งมากกว่านี้ ออกกำลังกายมากกว่านี้ ตอนนี้แค่โตเฉยๆ ผลักผมทีผมยังเซเลย

ครับมันคืออุปสรรคในการทำงานของผมครับ ฮ่าๆๆ แต่ว่าน่าจะผ่านไปได้ครับท่าน ท่านต้นเป็นช่างคอมเหรอครับ ส่วนผมเป็นช่างสงสัยครับ

สติกเกอร์เดี๋ยวทยอยส่งให้นะครับ ช่วงนี้อยากจะมีjodeciซักสองคน งานเยอะมาก นี่ต้องไปเตะบอลกับลูกก่อน เสร็จแล้วต้องไปล้างรถและก็กลับมาเตรียมส่งของให้สหา ย ก่อนอาบน้ำต้องหาเวลาซัก5นาทีนั่งเขียนงานนิดหน่อย จากนั้นก็ไปตรวจเวปบอร์ดอีกโลกหนึ่ง และก็หาเวลาเขียนบันทึกของป้าแดงบ้าง

จริงๆแล้วถ้าผมมีการ์ดจอแบบที่ทำงานในตอนนี้(หมายถึง ออก2จอ)ผมก็ทำเป็นปกติอยู่แล้วครับ เปิดทีเต็มหน้าทั้งสองจอเลยครับ (ไม่ต่ำกว่า4-6หน้าต่อครั้ง) แต่ตอนนี้เหลือแค่โน๊ตบุ๊คเ**่ยวๆเครื่องเดียว แฮ่ๆๆ เลยเสียรูปขบวนเลย

ช่วงนี้ลูกผมเขาเห่อเล่นบอลครับ แต่ว่าลูกผมสามารถคาบลูกฟุตบอลได้ ลูกฟุตบอลไซด์เด็ก เขาชอบคาบวิ่งหนีผม ยังกะลูกฟุตบอลติดอยู่หน้ารถสิบล้อ ใครขวางทางเหยียบหมด ลูกสมุนแตกกระเจิง ท่านต้นมีสุนัขคงนึกภาพความมหึมาของเจ้าเชได้นะครับ แต่มัดกล้ามของเขายังไม่ชัด ต้องวิ่งมากกว่านี้ ออกกำลังกายมากกว่านี้ ตอนนี้แค่โตเฉยๆ ผลักผมทีผมยังเซเลย
    ไม่ถึงกับเป็นช่างหรอกครับแค่พอเป็นบ้างแค่นั้นแหละค รับพอแก้ให้ที่ทำงานและเพื่อนๆๆแค่นั้นครับสำหรับเจ้ าเชลุกของพี่วีผมนึกแล้วคงตัวใหญ่กามกว้างสามารถคาบบ อลได้ลูกขนาดนั้นส่วนลูกผมชื่อเจ้าชิครับชื่อคล้ายๆก ันนะครับซนเหมือนกันชอบเล่นตุ๊กตาจนพ่อมันคิดว่าเป็น แต๋วแล้ว

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ไม่ถึงกับเป็นช่างหรอกครับแค่พอเป็นบ้างแค่นั้นแหละค รับพอแก้ให้ที่ทำงานและเพื่อนๆๆแค่นั้นครับสำหรับเจ้ าเชลุกของพี่วีผมนึกแล้วคงตัวใหญ่กามกว้างสามารถคาบบ อลได้ลูกขนาดนั้นส่วนลูกผมชื่อเจ้าชิครับชื่อคล้ายๆก ันนะครับซนเหมือนกันชอบเล่นตุ๊กตาจนพ่อมันคิดว่าเป็น แต๋วแล้ว
    งั้นผมก็ปลอดภัยแล้วครับ ซื้อตุ๊กตาหมีให้ก็เหลือแต่ขาคาปาก ส่วนอื่นๆก็ดูสภาพไม่ออกว่าเป็นหมีหรือเศษผ้ากันแน่ ของเล่นต่างๆพังหมด เชือกรั้งตัว สายโซ่ขาดวิ่น แรงเขาเยอะมากครับ สามารถกระชากโซ่เส้นเล็กๆขาดได้ ตอนนี้เหลือโซ่แบบพวกพิตบูลเท่านั้นที่จะเอาอยู่ ผมเลยมีเชือกรั้งตัวเยอะมาก หลายเส้น หลายแบบ เพราะถ้าเขาหลุดไปแล้วก็หายไปเลย ตามตัวยากมาก เคยหลุดไป2ที ผมร้องไห้เลย แต่ที่ใหนได้ ไปนอนเล่นอยู่ใต้ต้นมะม่วง ยางมะม่วงตกเต็มตัวไปหมด 5555 ล่าสุดลากประตูมาสด้า800ไปทั่วสวนเลย (มัดกับประตูอะไหล่) ของเล่นล่าสุดเหลือแต่ลูกบอลเนี่ย ไม่รู้จะเล่นนานมั้ย

พึ่งเตะบอลกันเสร็จเหนื่อยมากครับ อยากจะชมน้องชิบ้างว่าน่ารักมั้ย ส่วนน้องเชถ้าป้าแดงเสร็จสัญญากันว่าจะพาเขาไปเที่ยว ครับ

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 149 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 54 104 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks