เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย - หน้า 7

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 149 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 107 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    ว่าด้วยเรื่องแอลกอฮอล์
    วันหนึ่งคุณขี้เมามันเดินเข้ามาหาพระในวัด... มันบอกว่าหลวงพี่ชอบด่าคนกิน เหล้า... ว่าโง่ยิ่งกว่าหมา... อยากจะทดสอบหลวงพี่หน่อย... ที่หลวงพี่บอกว่าเหล้าไม่ดีนะ...หลวงพี่รู้ หรือ เปล่าว่า... เหล้านะมีส่วนผสมอะไรบ้าง..? หลวงพ่อก็ตอบไปว่า ..เรื่องง่ายๆ... ทำไมพระจะไม่รู้ คนโบราณเขาเล่าว่า...
    เหล้ามัน ผสม ด้วยเลือดสัตว์ 5 ชนิด... คือ...
    1. เลือดเสือ... กินเข้าไปแล้วดุมาก...คุณช่วยหามกูไปตีกับมันหน่อย.. .
    2. เลือดงู....กินแล้วเดินไม่ตรงทาง...คดไปคดมา...
    3. เลือดนก......กินแล้วคุยทั้งวันทั้งคืน...ไม่รู้เอาเ รื่องอะไรมาพูด...
    4. เลือดหมู..... กินแล้วนอนตรงไหนก็นอนได้..หมาเลียปากก็ไม่รู้สึก...
    5. เลือดหมา....กินแล้วเห่าตะพึด...กระทั้งลูกเมียตัวเอ งมันก็จะกัด...
    พูด เสร็จอาตมาก็รีบเดินเข้ากุฏิ...เพราะพระไม่มีประกันช ีวิต..
    ขำวะท่านพี่.
    ฮาดี ชอบๆๆ พระไม่มีประกันชีวิต สุดจิง
    ... อ้วนซ่า ....

tommycm's Avatar
    สถานที่
    RetroClub
    ขอบคุณ
    0

แวะมาดูตอนเกือบดึก

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

คืนนี้ไปตลาดมืดมาครับ ไปซื้อแม่แรงยกรถมาน้ำหนักการยกที่ราวๆ2ตัน แต่ตัวแม่แรงอันไม่ใหญ่มากครับ ก็น่าจะเพียงพอที่จะยกป้าแดงกับอีพรหล้าได้ แต่ยังขาดเหล็กค้ำหรือเปล่าที่เขาเรียกกันก็ใช้แบบนี ้ไปพลางๆก่อน จกกระเป๋าเหลือเงินแค่1000บาท หิวข้าวก็หิวแต่กลัวเงินไม่พอ ก็เลยซื้อแม่แรงไปในราคา600บาท....

เหลือเงินติดตัว400บาทกะว่าจะกินก๊วยเตี๋ยว...ในหัวค ิดถึงลูก กลับบ้านมากินมาม่าดีกว่า 5555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เหล็กค้ำ..ภาษาช่างบ้านนอกเค้าเรียกสามขา น่ะครับท่าน ถ้าสี่ขาห้าขาไม่ใช่น่ะครับผม แต่ท่านไม่ต้องหาสามขาที่ปั้มตัวm น่ะครับท่าน เพราะผมหามานานแล้วยังไม่เจอเลย อิอิ สามขา ผมเคยซื้อตัวล่ะ 180-250 บาทครับ แล้วแต่น้ำหนักรถที่เราจะไว้ค้ำเด้อ...

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เหล็กค้ำ..ภาษาช่างบ้านนอกเค้าเรียกสามขา น่ะครับท่าน ถ้าสี่ขาห้าขาไม่ใช่น่ะครับผม แต่ท่านไม่ต้องหาสามขาที่ปั้มตัวm น่ะครับท่าน เพราะผมหามานานแล้วยังไม่เจอเลย อิอิ สามขา ผมเคยซื้อตัวล่ะ 180-250 บาทครับ แล้วแต่น้ำหนักรถที่เราจะไว้ค้ำเด้อ...
    เหล็กค้ำ . . . ช่างที่บ้าน เรียก สแตน . .Eng บ่ฮู้ . . . ใช่คับมันมี 3 ขา ถ้า มี 4 ขา แถวบ้านจะปิดห้องเงียบกันมาก 5555+ (ไม่รู้มีการน๊อค บ่อยมั๊ย )

ถึงท่านวี . .ผมมีรายการ 9 รายการที่ผมบันทึกไว้แล้ว และต้องพึ่งท่านวีแน่นอนคับ . . สะดวกก้อ กริ๊งกร๊าง มาน่ะคับ มีเวลาให้เสมอ 5 5 5 5

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    ขอบคุณครับท่าน ผมก็เรียกไม่ถูกจริงๆ สามขาราคาไม่กี่ร้อย ดีเหมือนกันจะได้ไม่โดนฟันราคามาครับ แต่ตัวmคงไม่หาแน่นอนครับ 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    เหล็กค้ำ . . . ช่างที่บ้าน เรียก สแตน . .Eng บ่ฮู้ . . . ใช่คับมันมี 3 ขา ถ้า มี 4 ขา แถวบ้านจะปิดห้องเงียบกันมาก 5555+ (ไม่รู้มีการน๊อค บ่อยมั๊ย )

ถึงท่านวี . .ผมมีรายการ 9 รายการที่ผมบันทึกไว้แล้ว และต้องพึ่งท่านวีแน่นอนคับ . . สะดวกก้อ กริ๊งกร๊าง มาน่ะคับ มีเวลาให้เสมอ 5 5 5 5
    3ขาก็3ขาครับแต่เชื่อมั้ยว่าในหัวผมจะเข้าใจมาตลอดว่ ามันเรียก Jack Stand อันนี้ไม่ได้กระแดะนะครับ พ่อเรียกอย่างนี้ผมก็เลยเรียกตาม พอจะแปลเป็นไทยแล้วผมแปลไม่ถูกก็เลยเรียกจากสิ่งที่ม ันนำมาใช้งานคือใช้ค้ำ ก็เรียกเหล็กค้ำครับ 5555

เดี๋ยวเลิกงานแล้วจะโทรหาครับ

คึดฮอดแฮงๆ โทรหาก็บ่รับสาย
    คึดฮอดหลายๆ โทรไปก็สายบ่ว่าง
    ว่างงานบ่ได้ หรือเกรงใจ คนอยู่ข้างๆ
    บ่โทรหาก็บ่เป็นหยัง แต่รับสายน้องบ้างได้บ่

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อยู่ๆท่านโด่งก็หายไป ผมเลยคุยกับต้นไม้แทน 555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อยู่ๆท่านโด่งก็หายไป ผมเลยคุยกับต้นไม้แทน 555
    ขอประทานโทษอย่างแรงครับพี่ท่าน แบตหมดครับ ทิ้งที่ชาร์จไว้ที่ทำงานอีก 5555 คุยกะต้นไม้ต่ออีกนานไม๊ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    ขอประทานโทษอย่างแรงครับพี่ท่าน แบตหมดครับ ทิ้งที่ชาร์จไว้ที่ทำงานอีก 5555 คุยกะต้นไม้ต่ออีกนานไม๊ครับ
    ก็ไม่นานครับตั้งแต่เล่าว่าต้องการอะไร หารูปได้ที่ใหน แล้วทางญี่ปุ่นมีมากมั้ย เปิดที่เท่าไหร่แล้วผมก็แนะนำด้วยนะว่าหนังสือจะหาได ้ที่ใหน ผมอธิบายอย่างระเอียดเลยพอผมจะถามความเห็นท่าน.....

บ่มีสัญญาณตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเอิ้น......

ฮานี่บ่เฮ้ย...คุยกับผีมือถืออีกแล้ว 5555555555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ก็ไม่นานครับตั้งแต่เล่าว่าต้องการอะไร หารูปได้ที่ใหน แล้วทางญี่ปุ่นมีมากมั้ย เปิดที่เท่าไหร่แล้วผมก็แนะนำด้วยนะว่าหนังสือจะหาได ้ที่ใหน ผมอธิบายอย่างระเอียดเลยพอผมจะถามความเห็นท่าน.....

บ่มีสัญญาณตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเอิ้น......

ฮานี่บ่เฮ้ย...คุยกับผีมือถืออีกแล้ว 5555555555
    แสดงว่าผมพลาดช็อตเด็ดของค่ำคืนนี้ไปเสียแล้ว
    แต่เรื่อง ของลับที่ท่านบอก ผมสนใจจริงๆนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    แสดงว่าผมพลาดช็อตเด็ดของค่ำคืนนี้ไปเสียแล้ว
    แต่เรื่อง ของลับที่ท่านบอก ผมสนใจจริงๆนะครับ
    ไม่พลาดดอกนาย ผมก็โม้ไปเรื่อยครับนาย หากนับเป็นสหายแล้วไม่พบเพียงเพื่อผ่าน ผมก็เต็มที่ครับนาย คำใหนให้นายไว้ผมรักษาคำนั้นครับนาย.......

เอาตลับเมตรไปซ่อนเถอะนาย ไฟฉายก็ด้วย อะไรที่ทำให้นายทุกข์ใจเพียงเพราะการกระทำของผม ผมก็ขออภัยนะครับนาย ผมมันก็แค่สหายวี เห็นอะไรก็สร้างกระแสไปหมด ซักวันไอ้สหายหัวทองมาหิ้วปีกผมถึงบางแคแน่ๆ ถึงเวลานั้นนายช่วยผมด้วยนะครับ................

ขำขำตามกระแส
    ....เอามาฝาก พ่อสอนการเมืองลูก ... โดนใจจริงๆ.....

เป็น เรื่องของเด็กน้อยคนหนึ่งซึ่งมีครอบครัวที่อบอุ่นซึ่ งในครอบครัวมีด้วยกัน ทั้งหมด 5 คน
    วัน นึงขณะที่เด็กน้อยนั่งกินข้าวเช้าอยู่บนโต๊ะอาหาร
    เด็กน้อยมองเห็นคุณพ่อ ดูข่าว tv เกี่ยวกับการ เมือง '
    พ่อ...การ เมืองคืออะไรอ่ะ ' เด็กน้อยถามพ่อด้วยความ สงสัย
    พ่อ ทำท่าทางคิดหนักก่อนจะตอบกลับไปว่า
    '
    อืม...มันก็ไม่ยากหรอก ลูกเปรียบเทียบง่ายๆนะลูก '
    -
    เปรียบ พ่อเป็น พ่อค้านายทุน ก้อคอยหาเงินไง
    -
    เปรียบ แม่เป็น รัฐบาล ก็คอยเอาเงินจากพ่อมาบริหารไง !
    -
    เปรียบ ตัวลูกเองเป็น ประชาชน ที่ต้องมีรัฐบาลคอยดูแล
    -
    เปรียบ น้องชายของลูกเป็น อนาคตของชาติ
    -
    เปรียบ พี่แจ๋ว (พี่เลี้ยงของเด็กในบ้าน) เป็นชนชั้นแรงงาน

เด็กน้อยทำหน้า งง ก่อนจะปล่อยให้ ความสงสัยนั้นอยู่ในหัวตลอดทั้ง-วันจนเมือ
    ถึง เวลาตกดึกของวันนั้น

ขณะเด็กน้อยกำลังหลับ ' แงๆๆๆๆๆ ' เสียงน้องชายตัวน้อยของ เค้าร้องดังขึ้น เด็ก
    น้อย เดินไปดูที่เปลจึง
    ได้รู้ว่าน้อยชายของ เค้า ขี้แตก
    เด็ก น้อยรู้ทันทีว่าต้องไปตามแม่มาดูน้อง
    ขณะเดินไปตามแม่เด็ก น้อยได้ยินเสียงออกมาจากห้องของ

พี่แจ๋วพี่เลี้ยงคนสวย ด้วยความสงสัยจึงแง้ม ประตูดูพบว่า พ่อเค้ากำลังอยู่บนตัวของพี่แจ๋วเด็กน้อยจึงเดินไปที่ ห้องของแม่พบว่าแม่ของเค้ากำลังนอนหลับไม่รู้เรื่องอ ยู่
    เด็ก น้อยพยายามปลุกแต่ก็ ไม่ยอมตื่น เด็กน้อยท้อใจเดิน กลับห้องนอนและหลับไปหลังจากคิดอะไรได้มากมาย
    ตื่น ตอนเช้าขณะลงมาจากห้องเพื่อกินข้าวเช้า เด็กน้อยเห็นพ่อของเค้า ' พ่อๆ ผม
    รู้ แล้วละว่าการเมืองเป็นยังไง '
    เด็กน้อยยิ้มที่ตัวเอง เข้าใจในสิ่งที่ผู้ใหญ่บางคนยังไม่เข้าใจ
    '
    แล้ว มันเป็นยังไงละไหนบอกพ่อสิลูก ' พ่อถามด้วยความอยากรู้ ' การเมืองก็คือ
    ....
    การที่พ่อค้าหรือนายทุนกดขี่ชนชั้นแรงงาน!!
    ในขณะที่รัฐบาลก็หลับ หูหลับตาไม่สนใจประชาชน
    แม้ ว่าประชาชนจะเรียกร้องยังไงก็ตาม!!
    .....
    โดย ทิ้งอนาคตของชาติให้จมบนกองขี้!!
    555555555555555555
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    873

ในคืนที่ดวงดาวสุกสกาว หนุ่ม-สาวหน้าตาดี(อิอิ)สองคนก็ได้รับเชิญไปงานเลี้ยงกาล่า ดินเนอร์หรูบนตึกสูง ผมกับอีหมวยยกล้อไม่สามารถหลบหลีกงานหรูแบบนี้ได้ เนื่องจากผมไม่ชอบงานแบบนี้เลยครับ ถวิลหาแต่ลาบกับก้อยขมเท่านั้น ลูกลาวอย่างผมถนัดแต่งานบายศรีผูกแขนอะไรแบบนั้น จะให้แต่งตัวสวยๆงามๆก็ขัดๆกับบุคลิก เอาละในเมื่อเลี่ยงไม่ได้ก็ไปหน่อยก็แล้วกัน

สถานที่ไปกินฟรีอยู่บนตึกสูงครับ มองเห็นร้านลาบอุบลของผมเหลือน้อยเดียว เอ๊ย เหลือนิดเดียว อาหารที่เสริฟก็พอดีคำครับแต่จานเบ้อเริ่ม ถ้าใส่ลาบก็กินกันได้4-5คนแต่ว่าอาหารมีนิดเดียวแต่จานก็บานเท่าหน้าของผมนี ่แหละพี่น้อง

อีหมวยก็ดื่มไวน์และสนทนากับสหายหญิงข้างๆ ส่วนผมก็หันซ้ายแลขวาไม่รู้จะคุยกับใครดี เห็นน้องคนหนึ่งมาเสริฟเครื่องดื่มเลยขอเบียร์ไปแก้ว นึง พลันจะยกพรวดเดียวแบบที่ดื่มประจำก็ไม่ได้เพราะว่าทั ้งงานเขาแค่จิบๆกัน 5555 เลยเป็นการดื่มเบียร์ที่เซ็งเป็ดมากๆครับ

งานเลี้ยงหรูดีครับและผมก็ซัดของมึนเมาไปหลายจอก เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายรูปอีหมวยยกล้อมาให้ดูแต่มีคนชม ว่าพนักงานของผมหน้าตาดี ผมยิ้มครับ 555(เค้าชมลูกน้องเฟ้ย อิอิ)

ในคืนที่ดวงดาวสุกสกาว ผมก็ถวิลหาเต้นท์กางป่า แสงไฟจากตะเกียง และบทสนทนาของเหล่าสหาย ค่ำคืนนี้มีแต่ขี้เมาครับ....

กลับมาถึงบ้านส่งคำอวยพรให้อีหมวยนอนหลับฝันดี...ไม่ ใช่อะไรหรอก พรุ่งนี้มาเข้าเวรเช้าแทนด้วย 5555555

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

ย้อนอ่านเรื่อง ขำๆ ของท่านโย สนุกดีคับ . . .

นึกได้(จากเมล์..)ลองดูเผื่อบางท่าน อาจต้องใช้...

ถีบเมียอย่างถูกวิธี....( แยบยลจนโจโฉเรียกอาจารย์ )‏
    1.ดื่มเหล้าให้เมาแล้วกลับดึก ๆ
    2.
    แต่พอกลับมาบ้านต้องพยายามให้ยังพอมีสตินิดนึง
    3.
    แกล้งทำเป็นเข้านอนทั้งชุดนั้นเลยโดยไม่ต้องอาบน้ำ
    4.
    ช่วงนั้นเมียคงจะด่าเราอยู่..เราก็เลยถอดกางเกง
    5.
    แกล้งทำเป็นถอดไม่ได้..เมียเราก็จะมาช่วยถอดเอง
    6.
    และจังหวะที่เมียเข้ามาใกล้นั่นแหละ..บรรจงถีบ เมียให้หงายไปเลย
    7.
    แล้วเอ่ยขึ้นมาว่า "อย่ามายุ่งกับกู..กูรักเมียกูคนเดียว" แล้วก็หลับไปเลย
    8.
    เช้ามาแค่นั้นแหละ..เมียก็จะรีบหากับข้าวอร่อยๆมาให้ เราทานทันที

555555555 แหล่ม เลย

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 149 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 57 107 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks