เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย - หน้า 9

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 149 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 59 109 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    เดี๋ยวส่งน้ำพริกลาบเมืองแพร่ไปให้ลองครับท่าน ได้รสชาติแปลกๆไปอีกแบบ จริงๆช่วงไปเรียนเชียงใหม่ผมก็ใช้เวลาปรับตัวกับผงลา บทางโน้นค่อนข้างนานเหมือนกัน แต่มาถึงวันนี้ กลิ่นยังติดปลายจมูกอยู่เลยท่าน

วันนี้มีเมาบนที่สูงครับ เมาบนหลังคา ๕๕๕๕๕ แต่ตอนนี้เหล่าสหาย หนีจ้อยกันไปหมดแล้ว ๕๕๕๕๕๕๕๕
    แนบเอกสาร 1744536

ติดปลายจมูกใช่กลิ่นหอมของเอื้องเหนือภูพิงค์หรือเปล ่าครับ ส่วนผมที่ติดจมูกตอนไปฝึกงานเชียงใหม่เป็นเหล้าแบนหน ้ากาดแม่ริมแทนครับ ลูกพี่เล่นรับน้องทุกวัน.......

ขอบคุณสำหรับไอเดียหลังคาแทนโต๊ะเสวยน้ำจันทร์นะครับ เจ้าเมืองแป้...ผมมีหลังคาทรงนี้เหมือนกัน เราสองคนนี้ชตาคล้ายกันมั้ยท่าน...

ตะเกียบเชียงใหม่ผมก็เคยโดนมาแล้ว ไปนั่งร้องไห้อยู่ริมปิงเกือบโดนกระเทยเฒ่าหิ้วไปอีก ซวยแต้ซวยว่า ฮือๆๆๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ติดปลายจมูกใช่กลิ่นหอมของเอื้องเหนือภูพิงค์หรือเปล ่าครับ ส่วนผมที่ติดจมูกตอนไปฝึกงานเชียงใหม่เป็นเหล้าแบนหน ้ากาดแม่ริมแทนครับ ลูกพี่เล่นรับน้องทุกวัน.......

ขอบคุณสำหรับไอเดียหลังคาแทนโต๊ะเสวยน้ำจันทร์นะครับ เจ้าเมืองแป้...ผมมีหลังคาทรงนี้เหมือนกัน เราสองคนนี้ชตาคล้ายกันมั้ยท่าน...

ตะเกียบเชียงใหม่ผมก็เคยโดนมาแล้ว ไปนั่งร้องไห้อยู่ริมปิงเกือบโดนกระเทยเฒ่าหิ้วไปอีก ซวยแต้ซวยว่า ฮือๆๆๆๆ
    หามิได้ครับท่าน อันกลิ่นของเอื้องเหนือภูพิงค์นั้น ได้ถูกกลบลบหายไปโดยกลิ่นหอมน้ำปรุงของแม่ย่านางแห่ง มาสด้าหน้อยเสียสิ้น (นั่งอ่านอยู่ข้างๆตรูเนี่ย.. - -" )
    ชะตาชีวิตผม อาจจะคล้ายกับท่าน แต่บุญวาสนานั้น หาได้มีได้ใกล้เคียงท่านไม่ พูดถึงเรื่องกระเทยเฒ่าเนี่ย ยาว.... ผมมีประสปการณ์ตรงที่ต้องขอย้ำไว้ก่อนว่า แค่ เฉียด
    หลายต่อหลายครั้ง เพราะหมอดูเคยทายทักไว้ว่า ดวงกระเทยคุกคามของผมยังไม่ถึงฆาต ไว้ถ้ามีโอกาสร่วมโครงการสร้างขยะรีไซเคิลด้วยขวดและ กระป๋องเบียร์กันเมื่อไหร่ ผมจะเหลาให้ฟัง

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    หามิได้ครับท่าน อันกลิ่นของเอื้องเหนือภูพิงค์นั้น ได้ถูกกลบลบหายไปโดยกลิ่นหอมน้ำปรุงของแม่ย่านางแห่ง มาสด้าหน้อยเสียสิ้น (นั่งอ่านอยู่ข้างๆตรูเนี่ย.. - -" )
    ชะตาชีวิตผม อาจจะคล้ายกับท่าน แต่บุญวาสนานั้น หาได้มีได้ใกล้เคียงท่านไม่ พูดถึงเรื่องกระเทยเฒ่าเนี่ย ยาว.... ผมมีประสปการณ์ตรงที่ต้องขอย้ำไว้ก่อนว่า แค่ เฉียด
    หลายต่อหลายครั้ง เพราะหมอดูเคยทายทักไว้ว่า ดวงกระเทยคุกคามของผมยังไม่ถึงฆาต ไว้ถ้ามีโอกาสร่วมโครงการสร้างขยะรีไซเคิลด้วยขวดและ กระป๋องเบียร์กันเมื่อไหร่ ผมจะเหลาให้ฟัง
    โอ้ว...หามิได้นะครับ ถ้าฮูหยินนั่งกำกับอยู่ข้างๆเหมือนที่สหายทั้งหลายโด นกำกับอยู่เนี่ยก็ขออภัยท่านฮูหยินใหญ่ทั้งหลายด้วยน ะครับ เป็นเรื่องเล่าและเย้าแหย่กันอย่างเฮฮามากกว่าครับ หาได้มีพฤติกรรมอย่างนั้นไม่ - -"

เออ..ตั้งแต่สมัยเรียนมาแล้วพวกบรรดาแฟนๆของสหายๆจะเ กลียดผมมากเลยครับเพราะว่าเวลาสหายมันไปทำอะไรมา มันโยนว่าไปหาผมบ้าง ไปกับผมบ้าง ผมเข้าใจอย่างลึกซึ้งเลยครับว่า ดีเข้าตัว ชั่วส่งมาให้ตู(เถอะ) 88888

ผมไม่มีดวงกระเทยครับ แต่มีดวงสตรีในร่างบุรุษคอยค้ำจุนอยู่ 55555

ถ้ามีโอกาสช่วยโลกร้อนก็ผ่านมาทางบางแคบ้างนะครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ฝากเพลงนี้ให้ท่านโด่งครับ วอนดีเจช่วยเปิดดังๆด้วยนะครับเพราะบางแคโดนแบนครับ เมื่อกี๊ไม่ใช้ตะเกียบแล้วครับ ยกระดับความรุนแรงเป็นสันมือเลยครับ อูย..........

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ฝากเพลงนี้ให้ท่านโด่งครับ วอนดีเจช่วยเปิดดังๆด้วยนะครับเพราะบางแคโดนแบนครับ เมื่อกี๊ไม่ใช้ตะเกียบแล้วครับ ยกระดับความรุนแรงเป็นสันมือเลยครับ อูย..........

วันนี้นั่งแก้โลกร้อนกับสหายตั้งแต่ 5 โมงเย็น นั่งคุยกันไป ผสมกับ สอนมารยาททางสังคมให้กับเจ้า ถังเงิน(หมาครับ) สอนนั่ง นอน สวัสดี จนราวห้าทุ่มกว่าๆ
    เมื่อเชื้อเพลิงหมดเกลี้ยง แรงใจของนักรบมอดดับ สหายร่ำลากลับไปสู่ความตรมเศร้าในเบื้องที่จากมา ผมก็กลับขึ้นเรือน แล้วเปิดเข้าสู่โลก ไรด์วิธไพรด์ตามปกติ
    เปิดอ่านไล่เรียงมาทีละกระทู้ มีแบ็คกราวด์เป็นเสียงของสตรีที่มีท่วงทำนองเดียวกับ หมีกินผึ้ง จนมาถึงกระทู้นี้ ด้วยเสียงปล่อยก๊ากอันขาดความยับยั้งชั่งใจของผม
    และ นี่คือเพลงที่แม่บ้านให้ผมฟังก่อนนอนครับ

Name:  Untitled.jpg
Views: 774
Size:  68.2 KB

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

วันนี้นั่งแก้โลกร้อนกับสหายตั้งแต่ 5 โมงเย็น นั่งคุยกันไป ผสมกับ สอนมารยาททางสังคมให้กับเจ้า ถังเงิน(หมาครับ) สอนนั่ง นอน สวัสดี จนราวห้าทุ่มกว่าๆ
    เมื่อเชื้อเพลิงหมดเกลี้ยง แรงใจของนักรบมอดดับ สหายร่ำลากลับไปสู่ความตรมเศร้าในเบื้องที่จากมา ผมก็กลับขึ้นเรือน แล้วเปิดเข้าสู่โลก ไรด์วิธไพรด์ตามปกติ
    เปิดอ่านไล่เรียงมาทีละกระทู้ มีแบ็คกราวด์เป็นเสียงของสตรีที่มีท่วงทำนองเดียวกับ หมีกินผึ้ง จนมาถึงกระทู้นี้ ด้วยเสียงปล่อยก๊ากอันขาดความยับยั้งชั่งใจของผม
    และ นี่คือเพลงที่แม่บ้านให้ผมฟังก่อนนอนครับ

Name:  Untitled.jpg
Views: 774
Size:  68.2 KB
    หึหึ...หมีกินผึ้ง ยังมีช่วงเวลาที่เอ็นจอยความหวานของน้ำผึ้ง ผมสิเจอหมีกินไทม์แมชชีน เป็นเทพธิดาตาไฟ สามารถระลึกถึงเหตุการณ์ในอดีตได้ ย้อนกลับมาเล่าได้เปีะๆ ราวกับว่ามันเกิดขึ้นเมื่อกี้นี้ ขนแขนสแตนอัพเลย...

เพลงของท่านมันคือเพลงของผมนะ 5555555555

บางแคฝนจะตกอีกแล้วครับ เตรียมตัวไปทำงานก่อนครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

นอนดีกว่าครับ เนี่ยครับพลังงานของผมครับท่านหญิง อยากจะมีชีวิตเหมือนเทพต้องซัดให้หมด...ฟาดให้เกลี้ย งครับ แต่แสบท้องมากเลย เขากินกับอะไหร่หว่า

ส่วนมากงานต่างๆที่ท่านเห็นแล้วโอ้โหกันนั้น...ผมคิด ได้ตอนผมเมาทั้งนั้นครับ ตอนนี้คิดออกอีก2เรื่องต้องจดไว้ก่อนเดี๋ยวตื่นมา... งงอีก ถ้าไม่เมาก็นั่งติ๋มๆเอาไม้ตีน้ำเล่นไปวันๆครับ นอนหลับฝันดีนะครับทุกท่าน

อย่าดื่มสุราขณะจะเข้านอน.........เพราะท่านอาจละเมอเตะขวดแตกได้ อิอิ (เสียดาย)

สิ้นสุดวันที่ได้พักผ่อนอยู่กับบ้านไปอีกหนึ่งวัน พรุ่งนี้ก็คงต้องลุยงานที่คั่งค้างกันต่อ แต่วันนี้รู้สึกดีครับ เหตุการณ์บ้านเมืองก็มีเค้าว่าจะเปลี่ยนแปลงไปในทิศท างที่ดี
    ขอความ สุข สงบ สันติ จงบังเกิดขึ้นในเร็ววันครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เช่นกันครับสหาย จะได้หยุดเสียที

นั่งไล่อ่านอีเมล์ของเพื่อนเก่าๆที่ส่งมาก็มาหยุดที่ น้องสาวคนหนึ่ง ไม่ได้เจอกันเกือบปีแล้ว น้องหนุ่ย ลูกครึ่งแม่สะเรียง-พม่าที่คอยต้อนรับผมเสมอเมื่อคราวกลับบ้านนอก รุ่นน้องที่โรงเรียนเก่ารหัสเดียวกับหลานของผม ในวันวานเธอคือหมูน้อยตัวหนึ่งที่ขี้เหร่มากๆ มีหน้าที่ไปซื้อน้ำแข็งให้พี่ๆ ในวันนี้เธอกลับทำให้ผมอมยิ้มในการเปลี่ยนแปลงของเธอ เอื้องเหนือลูกแม่ระมิงค์จริงๆ ปัจจุบันเธอมีกิจการเล็กๆเกี่ยวกับความงามที่บ้านครั บ

ผมเคยเชื่อว่าสาวแม่สะเรียงไม่สวยเลย แต่วันนี้ขอกลืนน้ำลายตัวเอง แม่สะเรียงในวันนี้นอกจากจะมีป้าแดง8แรงอันลือเลื่อง แล้ว ยังพอมีสาวงามที่สวยไม่แพ้สาวบ้านใด

หมูน้อยในอดีตที่พี่ๆไม่สนใจ...ปัจจุบันแม่สะเรียงคง เป็นที่รู้จักและคงร้อนน่าดู ชักอยากจะกลับบ้านนอกแล้วสิ...

เช่นกันครับสหาย จะได้หยุดเสียที

นั่งไล่อ่านอีเมล์ของเพื่อนเก่าๆที่ส่งมาก็มาหยุดที่ น้องสาวคนหนึ่ง ไม่ได้เจอกันเกือบปีแล้ว น้องหนุ่ย ลูกครึ่งแม่สะเรียง-พม่าที่คอยต้อนรับผมเสมอเมื่อคราวกลับบ้านนอก รุ่นน้องที่โรงเรียนเก่ารหัสเดียวกับหลานของผม ในวันวานเธอคือหมูน้อยตัวหนึ่งที่ขี้เหร่มากๆ มีหน้าที่ไปซื้อน้ำแข็งให้พี่ๆ ในวันนี้เธอกลับทำให้ผมอมยิ้มในการเปลี่ยนแปลงของเธอ เอื้องเหนือลูกแม่ระมิงค์จริงๆ ปัจจุบันเธอมีกิจการเล็กๆเกี่ยวกับความงามที่บ้านครั บ

ผมเคยเชื่อว่าสาวแม่สะเรียงไม่สวยเลย แต่วันนี้ขอกลืนน้ำลายตัวเอง แม่สะเรียงในวันนี้นอกจากจะมีป้าแดง8แรงอันลือเลื่อง แล้ว ยังพอมีสาวงามที่สวยไม่แพ้สาวบ้านใด

หมูน้อยในอดีตที่พี่ๆไม่สนใจ...ปัจจุบันแม่สะเรียงคง เป็นที่รู้จักและคงร้อนน่าดู ชักอยากจะกลับบ้านนอกแล้วสิ...

ขอไปด้วยคนนะ
    แม่สะเรียงเนี่ย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ขอไปด้วยคนนะ
    แม่สะเรียงเนี่ย
    5555555 น้องหนุ่ยบอกว่าพี่ชายกลับบ้านทีไร ควงสาวไม่ซ้ำหน้า งั้นกูไม่กลับแระ 55555

5555555 น้องหนุ่ยบอกว่าพี่ชายกลับบ้านทีไร ควงสาวไม่ซ้ำหน้า งั้นกูไม่กลับแระ 55555

เข้าร่วมม๊อบด้วยคนนะครับ

ขออนุญาตเอาไปทำสติ๊กเกอร์ติดรถได้ไม๊ท่าน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขออนุญาตเอาไปทำสติ๊กเกอร์ติดรถได้ไม๊ท่าน
    ได้ครับแต่ท่านโด่งนำร่องและแถลงการณ์ไปก่อนนะครับ ผมในฐานะทัพหน้าขอไปยึดกาลามังและแฟ๊บเป็นตัวประกันก ่อน เผื่อจะหาทางลงได้บ้างถ้ายุบไม่สำเร็จ อุยส์..........

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

คืนนี้กลับมาจากงานเลี้ยงที่ลาดกระบังมา ตอนแรกก็นัดกับอีหมวยยกล้อเสียดิบดีว่าเจอกันที่ร้าน แต่ไปๆมาๆก็ไม่มาเจอแต่อีหมวยหน้าใสแทนก็กินกันจนอิ่ มแต่ผมติ๋มมากครับ จิบเหล้าไปสองแก้ว ชงบางขนาดแมลงวันกระโดดท่ายากลงแก้วไปแล้วยังบินต่อไ ด้โดยไม่เมาเลย....ประมาณว่าคืนนี้มาแปลก ก็ขับรถกลับบ้านไปด้วยดี คุยกับสหายโคราชไปเรื่อยๆ

กลับมาถึงบ้าน เข้าห้องนอนตัวเอง เอ๊ะ...กูเมาจนตาลายหรือเปล่าวะ จิ้งจกทำไมมันตัวใหญ่อย่างนี้ เกาะอยู่ข้างฝา ก็เลยยืนขยี้ตาก็ยังเห็นเป็นจิ้งจกยักษ์เหมือนเดิม.. ..

พอเปิดไฟแค่นั้นแหละ ***ยยยยยยยยยยแล้ว ตุ๊กแกครับพี่น้อง ตัวเท่าแขน ยาวเกือบ2คืบ อยู่ในห้องของผม โวยวายเหมือนตุ๊กแกยักษ์ไปได้ตู - -"

มันเข้ามาตอนใหนก็ไม่รู้ รู้แต่ว่าตูไม่ชอบตุ๊กแกครับ ก็เลยไปเอาไม้ยาวๆมาไล่มัน พี่ตุ๊กแกก็ยอมออกไปแต่โดยดี สร้างความสยองให้กับผมมาก

เฮ้อ....เกลียดตุ๊กแกครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 07-05-2010 เมื่อ 08:57

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 149 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 59 109 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks