เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 149 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 101 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เอ๊.......ถ้ามีชมรมคนนอนดึก จะมีเพื่อนๆกันบ้างไหมเอ่ย

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

Talking ชมรมคนนอนดึก

ผมมาเปิดชมรมคนนอนดึกไว้เป็นห้องพูดคุยเรื่องทั่วๆไป นอกรอบ ชีวิตส่วนตัว เรื่องที่ชอบ จะได้เป็นหมวดหมู่ให้พี่น้องที่แวะมาได้เข้ามาพูดคุย ถามไถ่ สารทุกข์ สุขดิบ

ทำไมถึงเป็นชมรมคนนอนดึก ก็เพราะพวกเราทั้งหลายระหว่างวัน เงียบเชียบกันหมด คงสลบไสลและมึนงงกับการตามหาอะไหล่กัน ส่วนมากพี่น้องของเราก็เข้ามาเยี่ยมกันตอนกลางคืนเสี ยมากกว่า ก็เชิญนะครับ ใครมีอะไรก็เข้ามาเยี่ยมกันได้ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เริ่มที่ผมก่อนละกัน เมื่อคืนคุยกับท่านนันก็เลยยามวิกาล ตอนแรกก็นั่งคุย พอเริ่มมันก็คลาน นอกเกลือกกลิ้งอยู่กลางบ้าน ใครมาเห็นนึกว่าหนุ่มสาวเขาโทรจีบกัน แต่จริงๆแล้วท่านนันกำลังถ่ายทอดความรู้เกี่ยวกับปัญ หาของคาร์บูเรเตอร์ที่คนขับรถคลาสสิคจะต้องเผชิญ ครั้นจะวางก็วางไม่ลง เหมือนหลอดยาสีฟันที่หมดหลอด ที่บีบแล้วก็ยังมียาสีฟันไหลออกมา ลูกของผมยังสลบไสลอยู่ข้างๆเพราอีพ่อคุยแบบ กะว่าวางสายปุ๊บออกไปซ่อมรถได้เลย...

ช่วงนี้ที่ทำงานของผมเหมือนโรงงานนรก อะไรมันจะยุ่งขนาดนั้น นี่ผมเอาเวลางานมาเล่นนะเนี่ย โคตรจะเอาใจใส่กับงานเลย ครับ งานของป้าแดงก็ติดขัดเรื่องเวลา ผมไปดูแล้วก็ยังไม่มีอะไรคืบหน้ามากนัก ก็เลยหันมาทำพวกอะไหร่ต่างๆรอดีกว่า ตอนนี้ก็พยายามจะจัดเก็บอะไหล่ให้มันเป็นระเบียบ ทั้งรกและโคตรรก เงินทองก็ร่อยหรอ หันซ้ายแลขวา ดูซิว่ายังเหลืออะไรที่ยังไม่ได้ขายอีก อิอิ

ที่ทำงานมอบหมายงานบ้าบออะไรให้ก็ไม่รู้ ให้ไปทำเพลงเกี่ยวกับโรงแรมมา ด้วยความที่ว่าเห็นเรามีความรู้เรื่องเพลงและการpres entation ตูละเบื่อจริงๆ อยากจะออกไปเปิดสตูดิโอทำงานพวกนี้ไปซะเลย

จริงๆแล้วผมชอบงานค้าขายนะครับที่บ้านเป็นร้านขายของ ชำ ปีหน้าว่าจะวางแผนการดำเนินชีวิตใหม่ เบื่อเมืองหลวงแล้ว ไม่ได้แพ้นะครับ เพียงแต่ว่าทั้งชีวิตผมอยู่แต่เมืองใหญ่ๆ เจอแต่ความวุ่นวายเลยสติแตก คิดไว้ว่า ตูไม่ได้เกิดมาเพื่อเจอคนแบบนี้ ชีวิตแบบนี้ อยากจะอยู่เมืองเล็กๆตามบ้านนอกเสียมากกว่า เพราะทุกวันนี้ก็กบดานอยู่แต่ในบ้านสวน ถ้าเป็นไปได้ก็ไม่ออกไปใหนเลย ก็มีป้าแดงนี่แหละ ที่ลากไปนั่นไปนี่ จนเขารู้จักกันหมด.....

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ก็เหมือนกันครับ นอนดึกทุกวันอย่างตำก็เที่ยงคืนครับ คอยจับจ้องอะไหล่ต่างๆที่ตามหาใน net นี่แหละ รอ Update ตลอดเลยเพราะว่าอยากโลภมากมีเก็บไว้หลายคัน ก็เลยต้องหาของหลากหลายอย่างครับ บอกเลยน่ะครับว่าผมไม่ใช่คนรวย ผมมีรายได้ทางเดียวคือเงินเดือน ซึ่งก็ไม่กี่บาทครับ เงินเดือนนักเคมี ครับ แต่รายจ่ายหลายทางมากครับ 5555 อาชีพที่บ้านก็ทำนาครับ ทำนาจริงๆครับเป็นนาปีครับ แต่ผมก็ไม่ได้ไปยุ่งกะเค้าหรอกครับแต่เป็นอาชีพครอบค รัวครับ ผมก็เป็นคนสระบุรีครับ มาแต่งงานได้แฟนที่ลพบุรี มีลูกมีเต้ากะเค้า 1 คน ลูกสาวครับ (โดนปลูกฝังให้รักรถเก่าแต่เด็กๆ อิอิ เพราะถ้าถามเค้าว่าวันนี้จะให้ป่ะเอารถคันใหนไปส่ง เค้าจะชี้แต่รถเก่าผมทั้งนั้นเลยครับ ไม่เคยชี้อยากจะนั่ง NewCity, และ เชฟโรเลทเลยครับ ) ส่วนใหญ่ชีวิตในแต่ละวัน 8 ชั่วโมงทำงาน เดินทางไปกลับ 3ชั่วโมง นอนประมาณวันล่ะ 5-6 ชั่วโมง ที่เหลือเป็นเวลากับครอบครัว กับรถกับ net นี่แหละครับชีวิตวัยทำงาน ส่วนวันหยุดเสาร์อาทิตย์ ก็ทำรถบ้างและก้พาครอบครัวไปเที่ยวบ้างครับ 1เดือน 1 ปี ก็วนเวียนอยู่แค่นี้ ไม่ค่อยได้เจอเพื่อนเก่าเฮฮาเหมือนก่อนแต่งงาน ผมถือคติชีวิตไว้ว่าอยากทำอะไรให้ทำเพราะชีวิตคนเราไ ม่แน่นอน อาจไม่มีพรุ่งนี้สำหรับเราอีกก็ได้ครับ พี่น้อง....อันนี้เรื่องจริงครับเพื่อนผมทำงานเก็บเง ินเก่งมากไม่ดื่มไม่กินไม่เที่ยวประหยัดมาก อยากได้โน่นได้นี่ก็บอกว่าไม่เอาดีกว่าเก็บเงินไว้ดี กว่า สุดท้ายเงินที่เก็บไว้ไม่ได้ใช้สักบาทเลยครับ เพราะว่าเกิดอุบัติเหตุเสียชีวิตรถไฟตกราง ตอนนั่งรถไฟกลับบ้านที่ภาคใต้....ชีวิตมันเศร้าครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

วันนี้ก็ตื่นเช้าอีกแล้วครับ ตื่นขึ้นมาทำงานเพลงให้กับที่ทำงานเนื่องในวันครบรอบ 18ปีของโรงแรมสุโขทัย ตกลงแล้วตูทำได้เกือบทุกอย่างเลยเหรอเนี่ย คือที่ทำงานเขามีเพลงที่อยากทำอยู่แล้ว และพอดีผมทำวีดีโอpresentationได้นิดหน่อยก็เลยกลายเ ป็นงานการกุศล โปรแกรมที่ใช้ก็ใช้ทั้งsony vegasกับโปรแกรมในเครื่องmac iMovie HD เขาอยากทำวีดีโอคาราโอเกะกัน ผมก็ได้แต่...ได้คร๊าบ ส่วนงานที่แผนกตัวเองที่ได้รับมอบหมายก็ยังไม่ได้ทำ งานแบบดีเท่าตัวชั่วโดนซ้ำเติมเนี่ย ผมมักจะโดนประจำ ก็เลยเบื่อๆคล้ายควายเคี้ยวหญ้าไม่อร่อย ฮ่าๆๆๆๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรวจตราบอร์ดก่อนเข้านอนว่าคืนนี้คงพอแค่นี้ก่อน พอดีโปรแกรมตัดต่อวีดีโอดันแฮงค์ด้วย เอ...เราก็ไม่เมานี่หว่าคืนนี้ทำไมมันถึงแฮงค์ได้

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

คืนอันหนาวเหน็บกับรุ่งเช้าที่เยือกเย็นเป็นสัญญาณขอ งฤดูหนาวที่คืบคลานเข้ามาแล้วนะครับพี่น้อง ผมยังจำได้ดีว่า ผมตื่นเช้าในวันที่อากาศเย็นเพื่อเตรียมตัวไปรับป้าแ ดงในเดือนธันวาคม นี่ก็จวนจะครบ1ปีแล้วสินะที่ทำป้าแดงให้กลับมา"สมบูร ณ์"อีกครั้ง กลิ่นสนิมในเบาะเก่าๆทำให้ผมคิดถึงวันวานครั้งยังเยา ว์วัยในรถของคุณลุง แต่ปัจจุบันกลิ่นนั้นในตัวป้าแดงได้หายไปหมดแล้ว กลายเป็นกลิ่นรถใหม่ไปแล้วครับ

หนาวนี้ก็ขอส่งความห่วงใยไปยังพี่น้องแดนไกลทุกท่านใ ห้อยู่ดีมีแรงเน้อพี่น้องเด้อ อย่าได้เจ็บไข้ได้ป่วยและก็รักษาสุขภาพให้แข็งแรงกัน ทุกท่านเด้อ...พี่น้อง
    ปล. ปกติทุกหนาวผมจะไปเที่ยวกับเพื่อนๆที่ทำงาน ปีนี้ยังไม่ได้วางแผนไปใหน ขอลุ้นป้าแดงอยู่ในกทมดีกว่าครับ รูปนี้ตอนผมไปเที่ยวเมืองเพชรฯมาครับ มีผม หมอหนุ่ม(คนซ้ายนั่นนายแพทย์นะครับ) คนขวาก็Nattobuttercupมือขวาผม นานๆจะได้ไปเที่ยวตามประสาหัวหน้ากับลูกน้อง สนุกมาก.........

tee-hot's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เบียร์พาไปหรือว่าอากาศมันเรื่มเย็นครับเมื่อคีนไปลอ ยกระทงบ้านรุ่นพี่ติดแม่น้ำเจ้าพระยามาครับกลับมาก็ร ุ่งสางพอดี
    ลุยงานต่อเลยนัดลูกค้าติดงานวันนี้เมาก็เมาอยากไปดู8 00ที่จอดไว้บ้านแม่ก็อยากเฮียร้านอะไหล่โทรมาให้ไปรั บของที่สั่งไว้อีกไม่รู้จะทำอาไรก่อนทายสิครับผมเลือ กอย่างไหน ไปรับอะไหล่ก่อนไฟหรี่มาสด้า1000 แถมคุยไปคุยมาได้ของติดมือมาอีกนิดหน่อยเป็นยางกันชน ท้ายมาสด้า800แกเทมาให้หมดร้าน5คู่ทีเดียวครับ ปล.ฝากความคิดถึงสมาชิกที่อยู่ไกลกันทุกท่านครับ ผมหวังว่าไม่หนาวนี้ก็หนาวหน้าคงได้นำพาไอ้ตัวเล็กไป พบกับทุกท่านนะครับ

อะไหล่ retro logo อื่นๆ
    บัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาย่ิอย แฟรี่แลนด์
    เลขบัญชี 881-203751-8 ชื่อบัญชี สิปปกร โภคยศิลป์ 081-4880165

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tee-hot อ่านข้อความ
    เบียร์พาไปหรือว่าอากาศมันเรื่มเย็นครับเมื่อคีนไปลอ ยกระทงบ้านรุ่นพี่ติดแม่น้ำเจ้าพระยามาครับกลับมาก็ร ุ่งสางพอดี
    ลุยงานต่อเลยนัดลูกค้าติดงานวันนี้เมาก็เมาอยากไปดู8 00ที่จอดไว้บ้านแม่ก็อยากเฮียร้านอะไหล่โทรมาให้ไปรั บของที่สั่งไว้อีกไม่รู้จะทำอาไรก่อนทายสิครับผมเลือ กอย่างไหน ไปรับอะไหล่ก่อนไฟหรี่มาสด้า1000 แถมคุยไปคุยมาได้ของติดมือมาอีกนิดหน่อยเป็นยางกันชน ท้ายมาสด้า800แกเทมาให้หมดร้าน5คู่ทีเดียวครับ ปล.ฝากความคิดถึงสมาชิกที่อยู่ไกลกันทุกท่านครับ ผมหวังว่าไม่หนาวนี้ก็หนาวหน้าคงได้นำพาไอ้ตัวเล็กไป พบกับทุกท่านนะครับ
    ครับ ปีหน้าถ้าคนพร้อมรถพร้อม เพียงหวังว่าจะได้พาป้าแดงไปกราบสวัสดีสหายที่รักสาย ลมทุกท่านนะครับ

ถ้ายางกันชนเหลือเก็บเหลือขายให้ลูกค้า ช่วยเก็บให้สหายแคว้นโบราณท่านประพนธ์ซักคู่นะขอรับห รือขายให้ผมก็ได้ ผมจะส่งไปให้ท่านประพนธ์เอง อยากเห็นเพื่อนรักทั้งหลายสมดั่งใจหวังทุกท่านครับ

แล้วไฟหรี่ที่ท่านถามหา ได้ของหรือยังครับ ถ้ามีอะไรให้ผมรับใช้ก็ยินดีครับ

ขอบคุณ
    0

ไฟหรี่ได้แล้วครับมาจากเมืองน้ำเค็มยางกันชนสนใจได้เ ลยครับแบ่งๆกันไปไม่ขายนะครับแลกกับไฟในเก๋งนะพี่วี
    ยังไงว่างเมื่อไรก็โทรมาคุยกันบ้างครับพี่ไม่รู้จะโท รหาพี่ยังไงไม่มีเ้บอร์อยากได้คำปรึกษาเรื่องทำรถครั บ

บัญชี ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาย่ิอย แฟรี่แลนด์
    เลขบัญชี 881-203751-8 ชื่อบัญชี สิปปกร โภคยศิลป์ 081-4880165

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน ฝากรูปให้ท่านโย

ให้ท่านโยรับไว้พิจารณา eหมวยยกล้อ ทายาทโรงงานเครื่องหนัง บอกให้ไปเอาหนังจรเข้มา มันดันเอาหนังวัวลายมาให้แทน....พอมันไปเดินรัชดาไนท ์ โทรมาถามผมว่า เฮียๆๆๆอยู่รัชดาไนท์เอาอะไรหรือเปล่า ผมก็บอกมันว่า เอาอะไหล่มาสด้า800 อะไรก็ได้ มันก็บอกว่าโอเค รุ่งเช้ามันเอาชุดหมามาให้ลูกของผมแทน......ไม่ไหวจะ เคลียร์..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ให้ท่านโยรับไว้พิจารณา eหมวยยกล้อ ทายาทโรงงานเครื่องหนัง บอกให้ไปเอาหนังจรเข้มา มันดันเอาหนังวัวลายมาให้แทน....พอมันไปเดินรัชดาไนท ์ โทรมาถามผมว่า เฮียๆๆๆอยู่รัชดาไนท์เอาอะไรหรือเปล่า ผมก็บอกมันว่า เอาอะไหล่มาสด้า800 อะไรก็ได้ มันก็บอกว่าโอเค รุ่งเช้ามันเอาชุดหมามาให้ลูกของผมแทน......ไม่ไหวจะ เคลียร์..

ฝากบอกน้องว่าน่ารักมากคับยิ่งมองยิ่งคิดถึงวันวานอุ ปมาดั่งฟ้ากับเหว.........มิอาจเอื้อมคับ
    147-2-80957-8 กสิกร นายธนกฤต วัฒนสกุลชล
    สังคมแห่งการแบ่งปัน
    กาลเวลาฆ่าฉันไม่ตาย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freekick อ่านข้อความ
    ฝากบอกน้องว่าน่ารักมากคับยิ่งมองยิ่งคิดถึงวันวานอุ ปมาดั่งฟ้ากับเหว.........มิอาจเอื้อมคับ
    ปกติเรื่องผู้หญิงผมจะไม่ค่อยพูดมากครับ แต่ผมฟันธงได้เลยครับว่า ท่านโยคือฟ้า แล้วeหมวยคือเหวแน่นอน...ฮ่าๆๆๆๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tee-hot อ่านข้อความ
    ไฟหรี่ได้แล้วครับมาจากเมืองน้ำเค็มยางกันชนสนใจได้เ ลยครับแบ่งๆกันไปไม่ขายนะครับแลกกับไฟในเก๋งนะพี่วี
    ยังไงว่างเมื่อไรก็โทรมาคุยกันบ้างครับพี่ไม่รู้จะโท รหาพี่ยังไงไม่มีเ้บอร์อยากได้คำปรึกษาเรื่องทำรถครั บ
    ยินดีครับ ผมขอตัดสินใจแทนท่านประพนธ์ก็แล้วกัน สหายด่านเจดีย์ของผม ขอแลกกับไฟในเก๋งก็แล้วกันนะครับ ขอที่อยู่ท่านหน่อยนะครับ เดี๋ยวผมจัดส่งตราสารแห่งมิตรภาพไปให้ครับท่าน

ต้องขอบคุณท่านโยนะครับ ที่ปูทางให้สังคมแห่งการแบ่งปันมาอยู่ในสังคมแห่งนี้ ...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nun_su อ่านข้อความ
    อยากให้คืนนี้ผ่านพ้นไปให้เร็วๆเหลือเกิน...พรุ่งจะไ ด้ไปเห็นกะตาว่ามันเป็นอย่าไร หวังว่าทุกอย่างคงผ่านไปด้วยดี หวังว่าถ้ามันสำเร็จเราก็คงไม่ต้องดิ้นรนมาก หวังว่ามันอาจช่วยใครหลายๆคนได้บ้าง คิดทั้งคืนจะข่มตาหลับลงมั้ยเน้อ
    สหายว่ามั้ยว่า สิ่งที่เราทำกันเนี่ย บางครั้งมันก็มาจากมิตรภาพล้วนๆ เหนือสิ่งอื่นใดคือสหายคิดถึงแต่เพื่อนคนอื่นๆว่าเขา จะทำกันอย่างไร เขาจะท้อมั้ย เขาจะเจออะไรบ้าง ผมหวังเพียงแต่ว่า ทุกท่านที่เป็นสหายของผมไม่ล้มหายไปจากถนนสายนี้เสีย ก่อน ไม่ท้อและมีพลังอย่างล้นเหลือที่จะเอาชนะทุกอุปสรรค เราควรจะผ่านวันเวลาเหล่านี้ไปแล้วไปฉลองกัน พูดคุยกันถึงอดีตครั้งที่เราเริ่มเดินทางกัน

ผมก็หวังว่าเราคงจะผ่านวันเวลาอันยุ่งยากนี้ไปได้แล้ วก็ช่วยเหลือกัน มีความภารดรภาพ เสมอภาคกันครับ หนาวแล้วพี่น้อง ฝากเพลงดังให้กำลังใจกับทุกท่านครับ หวังว่าทุกท่านจะเป็นนักสู้ เหมือนผมผู้ไม่ยอมแพ้กาลเวลา ผู้ไม่หยุดศรัทธาในสิ่งที่ตัวเองเชื่อ พลังต่างๆของผมมาจากจินตนาการล้วนๆครับ เพราะจินตนาการจะผลักดันเราไปให้ไกลที่สุดเท่าที่เรา ตั้งใจครับ

รอยยิ้มนักสู้ครับ

หากเหนื่อยนัก ขอจงหยุดพักเสียก่อน
    อย่าใจร้อนรีบไปเดี๋ยวไม่เข้าที
    หยุดเรื่องรักที่ทรมาน เรื่องงาน เรื่องเงินก็ดี
    พักซะที เดี๋ยวค่อยไป

อย่าไปคิด เรื่องเดิมให้มันปวดใจ
    ซ่อนเอาไว้ไม่ให้ใครเห็นความพ่ายแพ้
    เก็บให้ลึกลงข้างใน หัวใจที่อ่อนแอ
    เหลือเพียงแค่ รอยยิ้มของนักสู้

* ฉันก็เคย เสียใจไม่น้อยกว่าเธอ
    (และ)ฉันก็เจอ เรื่องราวร้ายๆ เข้ามา
    แต่ทุกๆ ที ฉันก็ทำให้เป็นเหมือนดังว่า
    แข็งแรงกว่า ไม่ยอมพ่ายแพ้มัน

กว่าจะถึงฝั่งฝันนั้นมันยากเย็น
    อย่าพึ่งเห็นฉันเดินเข้ามาง่ายๆ
    กว่าจะถึงที่ฉันยืน กล้ำกลืนฝืนทนเกือบตาย
    น้ำตาผู้ชายเคยไหลไม่ใช่เรื่องแปลก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 04-11-2009 เมื่อ 08:27

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ยินดีครับ ผมขอตัดสินใจแทนท่านประพนธ์ก็แล้วกัน สหายด่านเจดีย์ของผม ขอแลกกับไฟในเก๋งก็แล้วกันนะครับ ขอที่อยู่ท่านหน่อยนะครับ เดี๋ยวผมจัดส่งตราสารแห่งมิตรภาพไปให้ครับท่าน

ต้องขอบคุณท่านโยนะครับ ที่ปูทางให้สังคมแห่งการแบ่งปันมาอยู่ในสังคมแห่งนี้ ...
    เอกโฆษณา ง.33/38 ต.ปากน้ำโพ อ.เมือง จ. นครสวรรค์ 60000 ขอบคุณมากครับพี่วี

หน้าที่ 1 จากทั้งหมด 149 หน้า 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 51 101 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks