จะผ่าเครื่อง 64 ราคาเท่าไหร่ครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: จะผ่าเครื่อง 64 ราคาเท่าไหร่ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จะผ่าเครื่อง 64 ราคาเท่าไหร่ครับ

ช่างบอกว่า 5000 บาท แล้วจบเลย ประกัน 2 ปี ครับ แพงไปมั้ยครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ กำลังจะลองทำครับ

จะลองทำเองดูครับ เพื่อวันหน้าจะได้ซ้อมเอง
    แต่มีลุงช่วนนะครับ แก่เป็นช่างอยู่แล้ว

แต่คงอีกสังพัก
    born 14.09.29 dead 23.09.48 em89 em89 em89
    <font...msn.com</font>

-
    สถานที่
    ขี่คนเดียวสบายใจ
    ขอบคุณ
    0

กำลังจะทำอยู่พอดีคับ แต่ยังหาร้านไม่ได้ อยากรู้เหมือนกัน เท่าที่ผมรู้มาเค้าบอก 8000.- เลย เครื่องจบ กระทืบนิ่มๆเลย เจอแล้วบอกกันด้วยนะ ถูก ไม่สับของ เครื่องจบ วิ่งกระจาย

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

แล้วอต่ว่าจะทำไรบ้าง ครับ ถ้าฟิตเครื่องใหม่ส่วนใหญ่ก็เปลี่ยน
    1.ซีลข้างข้อ2 ตัว
    2.ลูกปืนข้างข้อ 2 ข้าง
    3.กากเกียร์
    4.ก้านสูบ (ถ้ายังไม่สีกับข้อเหวี่ยงก็ไม่ต้องเปลี่ยน)
    5.ทำโรลตารี่ (ถ้ายังไม่หลวมก็ยังไม่ต้อง)
    6.คว้านใหม่ (ถ้ายังไม่หลวมก็ยังไม่ต้อง)
    7.กระปุกเกียร์ (ถ้ายังไม่สึดมากก็ไม่ต้อง)

หลักๆที่จะต้องเปี่ยนถ้าอยากฟิตเครื่องใหม่โดยส่วนให ญ่

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

ขอบคุณ
    0

วันนี้เอาไปให้ช่างรื้อมาครับ ตามที่คุณ djboatbeat บอกมา เท่าที่ผมรู้รถผมทำ
    1. เปลี่ยนก้าน
    2. ทำโรตารี่
    3. คว้าน
    4. กระปุกเกียร์
    5. กากเกียร์
    ช่างบอก 6000 บาท ใช้เวลาทำ1อาทิตย์ ต่อยังไงก็ไม่ยอมลด ผมก็เลยขอแถม ได้พัดลมของแท้ มา1 อัน ของเดิมเป็นอินเดีย และยางหลัง 1 เส้น จับอะไหล่แท้อีก 1 อัน ราคานี้ถือว่าคุ้มมั้ยครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ... ขอบคุณมากครับ

แป๊ะตง_888's Avatar
    สถานที่
    มิคกี้เมาส์สกู๊ตเตอร์คลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ life*y อ่านข้อความ
    วันนี้เอาไปให้ช่างรื้อมาครับ ตามที่คุณ djboatbeat บอกมา เท่าที่ผมรู้รถผมทำ
    1. เปลี่ยนก้าน
    2. ทำโรตารี่
    3. คว้าน
    4. กระปุกเกียร์
    5. กากเกียร์
    ช่างบอก 6000 บาท ใช้เวลาทำ1อาทิตย์ ต่อยังไงก็ไม่ยอมลด ผมก็เลยขอแถม ได้พัดลมของแท้ มา1 อัน ของเดิมเป็นอินเดีย และยางหลัง 1 เส้น จับอะไหล่แท้อีก 1 อัน ราคานี้ถือว่าคุ้มมั้ยครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ... ขอบคุณมากครับ
    รวมค่าแรงช่างหรือยังครับ ถ้ารวมแล้วก็คุ้มครับ ส่วนคุ้มไม่คุ้มเราอยู่ที่อะไหล่ใช้ในการผ่าเครื่องค รั้งนี้ครับ ถ้าแท้หมดก็ไม่แพงครับ
    <><><><> MiCkEy MoUsE ScOoTeR ShOp <><><><>

นายชานนท์ กุลชาติชัย
    เลขบัญชี 360 - 0 - 87777 - 7
    บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์
    ธนาคารกรุงเทพจำกัด(มหาชน)
    สาขาวังทอง ( จ.พิษณุโลก )
    Tel.084 - 6886 - 456
    เว็บไซต์ตรวจเช็คสิ่งของ และ พัสดุไปรษณีย์ไทยครับ

http://track.thailandpost.co.th/trac...t/Default.aspx
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ ++++++++
    Copy light @ Made In Thailand.

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ถือว่าราคาปกติสำหรับช่างคิดเพราะว่าเขาต้องบวกค่าแร งบวกค่าอ่ะไหล่ชาร์ทนิดหน่อยและก็ค่าวิ่งเหนื่อย ถ้าเครื่องออกมาสมบูรณ์ดีละก็6000 ถือว่าคุ้มครับ ทำทีเดียวให้จบ ถ้าคิดจะใช้นานๆทน ๆอะไรที่เปลี่ยนได้ควรเปลี่ยนอย่าไปฝืนใช้มันไม่งั้น จะเสียมากกว่าได้

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ เพิ่งเอาเงินไปมัดจำมา 3000 หวังว่าทำครั้งเดียวจบครับ. . .

ขอบคุณครับ

Bookmarks