รบกวนสอบถามเรื่องรถหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: รบกวนสอบถามเรื่องรถหน่อยครับ

huuluu huuluu's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน รบกวนสอบถามเรื่องรถหน่อยครับ

คือผมต้องการหารถมาใช้งานซักคันตอนนี้กำลังมองหาช้าง เหยียบอยู่อะครับ แต่ติดตรงที่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์เท่าไ หร่อะครับ จึงขอรบกวนสอบถามพี่ ๆ ในบอร์ดหน่อยอะครับ ว่าควรเล่นเครื่องดีเซลหรือเบนซินดี
    รถที่วางเครื่องดีเซลพวก sdหรือld น่าเล่นหรือเปล่า เคยมีคนบอกว่ากินน้ำมันเครื่องบ้างฝาสูบชอบโก่งบ้างจ ริงหรือเปล่าครับ ตัวไหนประหยัดกว่ากัน ซ่อมงายกว่ากัน รถผมใช้งานวันล่ะประมาณ 20 โลครับ รบกวนพี่ ๆ ที่มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย huuluu : 25-09-2014 เมื่อ 10:00

Bookmarks