ขอถามท่านผู้มีประสบการณ์

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ขอถามท่านผู้มีประสบการณ์

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามท่านผู้มีประสบการณ์

พอผมกำลังจะตกลงซื้อขายรถกันผ่านทางบอรด์ ซื้อขาย ผมอยู่จังหวัดเชียงไหม่เห็นรถแค่ในรูป และติดต่อกันทางโทรศัพท์ เพราะไม่สามารถไปดูรถได้ด้วยตัเอง เพื่อนพอจะมีคำแนะนำอะไรได้บ้างเพื่อป้องกันความผิดพ ลาด ที่มิอาจรู้ได้

ถ้าไม่ลำบากอะไรก็แนะนำว่าไปดูเองเถอะครับ ค่านั่งรถไปกลับไม่น่าจะเกินพันนึง คิดซะว่าซื้อความชัวร์+สบายใจ หรือหาเพื่อนที่อยู่ใกล้ๆที่พอจะดูเป็นไปดูให้ก่อนรอ บนึงครับ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ แต่ถ้าเป็นผม ถ้าชอบคันไหน ถึงอยู่ที่ไหนก็จะไปดูให้เห็นกับตาก่อน เงินเป็นหมื่นๆกว่าจะหามาได้ไม่ใช่ง่ายๆครับ :)

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ไม่เห็นรถคันเป็นๆ ก่อน ผมก็จะไม่ตัดสินใจซื้อคับ....
    ตอนผมหาซื้อรถ ผมก็ไปถึงลำปางเลยนะ แต่สรุปก็ไม่ได้อะไรกลับมา
    ปล.ผมอยู่สมุทรปราการคับ ยังไง ถึง ลำปางเลย ยังไงไม่เห็นตัวรถจริงๆ ก่อน
    เป็นผมผมไม่ตัดสินใจซื้อคับ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

เงินเปนปึก ไม่เข้าใคร ออกใครครับ
    ต้องเห็นรถ ถึงจ่ายตังค์ครับ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อันตรายนะครับ ต้องไปดูของจริงก่อนลองขี่ดู ลองสตาร์ท ดูสภาพต่างๆ ไม่เห็นอาจย้อมแมวนะครับ เสียเวลานิดหน่อยปลอดภัยไว้ก่อน....
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

virgo_saga@hotmail.com
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Wink

อันตรายนะครับ ต้องลองไปขี่ไปสตาร์ทดูก่อน ไม่เห็นของจริงไม่ได้ ในรูปไม่เหมือนกันนะครับ เสียเวลานิดหน่อยกับเสียใจนะครับ ในเน็ตใครๆ ก็บอกว่า เครื่องดีสตาร์ติดง่าย สีดี แต่เอาเค้าจริงๆ สตาร์ทเมื่อยขาหรือเปล่า ขับ ไปไม่กี่เดือน ต้องทำเครื่องใหม่รึเปล่าไม่รู้
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

virgo_saga@hotmail.com
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Bookmarks