จะซื้อรถคันแรก หาพี่ๆผู้รู้ช่วยแนะนำคับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: จะซื้อรถคันแรก หาพี่ๆผู้รู้ช่วยแนะนำคับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จะซื้อรถคันแรก หาพี่ๆผู้รู้ช่วยแนะนำคับ

อยากถามผู้รู้เกี่ยวกับการดูเครื่องเวลาไปลองรถอ่ะคั บคือผมจะซื้อคันแรกอยากได้มาหลายปีกว่าจะเก็บเงินได้ ผมจึงมีปัญหาอยากถามหน่อยอ่ะคับรบกวนพี่ๆผู้รู้ทั้งห ลายช่วยทีสงสารเด็กตาดำๆ(ปิ๊บๆ)/\4
    1.เวสป้าเข้าเกียถอนเกียยังไงอ่ะคับ(รู้แค่มันต้องกำ คลัช)สปิ๊นนะคับ
    2.น๊ามันเครื่องใช้ของอะไรอ่ะคับถ่ายยากไม๊ แล้วก็ต้องมีีทริดในการดูแลยังไง
    3.ข้อนี้าำคับมากเลยพี่ ผมอยากรู้ว่าเวลาเราลองขี่ไปนี่ มีทริคในการดูยังไงว่าเครื่องมันยังพอใช้ได้อยู่เพรา ะรถที่ผมซื้อเจ้่าองร้านเค้าบอกเป็นรถคนแก่สีไม่ดีแต ่เครื่องดีเลยอยากรู้ว่าจริงไม๊อยากได้วิธีดูอ่ะคับ
    4.อยากรู้ราคาที่พักเท้า กันล้มหน้า หลัง มันแพงไม๊เอาของปลอมอ่ะคับซื้อได้ที่ไหน
    รถที่ผมจาไปซื้อนี่ เจ้าของร้านชื่อ เฮียเจียง ร้านเฮียเค้าอยู่ ซ.เฉลิมพระเกรียติ ตรงข้ามสโมสรไทย หรืออะไรสักอย่าง ร้านนนี้ดีไม๊
    ตอนนี้มีคำถามแค่นี้ ขอบคุณท่านที่แวะมาอ่านจะตอบหรือไม่ตอบผมก็ขอขอบคุณด ้วยคับ ใครที่พอช่วยตอบได้ผมรบกวนนด้วยนะคับ ผมไม่อยากเสียเงินก้อนที่เก็บมาไปแบไมไ่ด้อะไรเลย เรียนมปลายมา3ปีเก็บแทบตาย จะเสียเงินก็ขอเสียแบบไม่โง่
    ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nazezuz อ่านข้อความ
    อยากถามผู้รู้เกี่ยวกับการดูเครื่องเวลาไปลองรถอ่ะคั บคือผมจะซื้อคันแรกอยากได้มาหลายปีกว่าจะเก็บเงินได้ ผมจึงมีปัญหาอยากถามหน่อยอ่ะคับรบกวนพี่ๆผู้รู้ทั้งห ลายช่วยทีสงสารเด็กตาดำๆ(ปิ๊บๆ)/\4
    1.เวสป้าเข้าเกียถอนเกียยังไงอ่ะคับ(รู้แค่มันต้องกำ คลัช)สปิ๊นนะคับ
    2.น๊ามันเครื่องใช้ของอะไรอ่ะคับถ่ายยากไม๊ แล้วก็ต้องมีีทริดในการดูแลยังไง
    3.ข้อนี้าำคับมากเลยพี่ ผมอยากรู้ว่าเวลาเราลองขี่ไปนี่ มีทริคในการดูยังไงว่าเครื่องมันยังพอใช้ได้อยู่เพรา ะรถที่ผมซื้อเจ้่าองร้านเค้าบอกเป็นรถคนแก่สีไม่ดีแต ่เครื่องดีเลยอยากรู้ว่าจริงไม๊อยากได้วิธีดูอ่ะคับ
    4.อยากรู้ราคาที่พักเท้า กันล้มหน้า หลัง มันแพงไม๊เอาของปลอมอ่ะคับซื้อได้ที่ไหน
    รถที่ผมจาไปซื้อนี่ เจ้าของร้านชื่อ เฮียเจียง ร้านเฮียเค้าอยู่ ซ.เฉลิมพระเกรียติ ตรงข้ามสโมสรไทย หรืออะไรสักอย่าง ร้านนนี้ดีไม๊
    ตอนนี้มีคำถามแค่นี้ ขอบคุณท่านที่แวะมาอ่านจะตอบหรือไม่ตอบผมก็ขอขอบคุณด ้วยคับ ใครที่พอช่วยตอบได้ผมรบกวนนด้วยนะคับ ผมไม่อยากเสียเงินก้อนที่เก็บมาไปแบไมไ่ด้อะไรเลย เรียนมปลายมา3ปีเก็บแทบตาย จะเสียเงินก็ขอเสียแบบไม่โง่
    ขอบคุณคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

1. เกียร์1 งัดขึ้น แล้วเกียร์ 234 บิดลง
    2. ใช้ของ 2T ทั่วไปเลือกเกรดตามใจชอบ เปลี่ยนไม่ยากถ้ามีเครื่องมือและทำเปน(เพราะมันต้องบ ีบน้ำมันเครื่องเข้าไป)
    3.สังเกตง่ายๆเวลาเหยียบคันสตาร์ทจะแน่นๆ แลดูมีกำลังอัด(เบื้องต้น)
    4.ไม่แพง ราคาตั้งแต่ 5-1500 งานใหม่ ราคาชัวร์ๆไม่แน่ใจ ไม่ได้เช็คนานแล้ว

ราคาขาย ควรสังเกตความเหมาะสมด้วย (เช็คเรทราคาที่บอร์ดซื้อขายดู)
    คิดให้ดี ศึกษารายละเอียดให้เยอะก่อนซื้อ ถ้าตัวคนเดียวน่ะ ยินดีให้คำแนะนำครับ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โคตรขอบคุณเลยพี่

ขอบคุณมากมายเลยคับพี่แหมคลับอะไรรถสวยแถมใจดีนึกว่า จามีแต่พวกเทพแล้วหยิ่งซะอีก ขอขอบคุณมากคับ อ้อพี่อย่าว่าอย่างั้นอย่างงี้เลย พวกอะไหล่เสริมนี่มันซื้อที่ไหนอ่ะคับ แหะๆขอบคุณค๊าบบบบบบบบบบบบบบ

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

แหม พี่ Porth ค่ะ ทามไม ไม่แนะนำ หนุ่มๆ หรือ สาวๆ ให้นู๋ มาดู เดล่น มั่ง หล่ะค่ะ........อิอิ
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คนใจดีหายไปไหนหมดหว่า

คนใจดีหายไปไหนหมดแล้วเอ่ย ช่วยผมทีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ใส่มาก เยอะมากไป ถ้าเราทำไม่เม็ท ก็อาจจะแลดูไม่สวยก็ได้(ดูรก)
    แค่กันล้มหน้า กันล้มหูกระต่ายหรือไม่ก็กันเบียด ตะแกรงหลัง แค่นี้ก็เต็มรถละ
    ที่เหลือก็รายละเอียดเล็กๆน้อยๆเอา พวกของชุปน่ะ
    em88
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณคับสำหรับคำตอบ

อยากดูรูปสปิ๊นสวยๆจางใครมีเอามาอวดหน่อยเร็ว
    UPPPPPPPPPPPPPPPPPP!!!

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Upsssssssssssssssssss

สีทูโทนเป็นยังไงอ่ะคับ อยากเหงรูปใครพอมีเอามาแปะให้ดูที
    ขอบคุณเคิ๊ฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

Bookmarks