รุ่นนี้เค้าเรียกว่าอะไร ราคาแพงไหม อะไหล่หายากไหม

ชื่อกระทู้: รุ่นนี้เค้าเรียกว่าอะไร ราคาแพงไหม อะไหล่หายากไหม

มาตรฐาน รุ่นนี้เค้าเรียกว่าอะไร ราคาแพงไหม อะไหล่หายากไหม

ไปเจอที่หลังบ้านคนรู้จัก แกบอกว่าเป็นรถของพ่อแกสมัยก่อน พอพ่อแกเสียรถก็จอดอยู่หลังบ้านมาจนถึงวันนี้ แกบอกว่าจอดมานานมากแล้ว แต่เครื่องยนต์โดนหลานถอดไปขายนานแล้ว เหลือแต่รถกับชุดขับเคลื่อน ตามภาพเลยครับ ......จึงอยากถามว่ารุ่นนี้เค้าเรียกว่าอะไร รุ่นไหน ยี่ห้ออะไร ปีประมาณไหน ราคาค่าตัวตามในภาพประมาณกี่บาทได้ และเครื่องยนต์และอะไหล่อื่นๆหายากไหมครับ ช่วยตอบทีครับ อยากรู้มากๆเลย ตอนนี้กำลังตามจีบเผื่อได้มาครอบครองครับ
    ขี่ไปเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก พังก็ซ่อม หมดเงินก็จอด
    นายนราธร แก้วลาย(ไมค์)
    2 หมู่ที่ 4 ต.บ้านโพธิ์ อ.เมือง จ.ตรัง 92000
    โทร 086-9406020
    เลขบัญชี 846-0-17942-7 ธนาคารกรุงไทย
    usouper's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ข้าว ค้าว นะครับ ยี่ฮ้อติดยู่ที่รถเลยครับ Velocette รุ่น le ครับ
    เป็นรถประเทศอังกฤษ เคยใช้ในหน่วยงานราชการบ้านเรา เป็นรถช่วงปี5 ครับ ยุค50 เครื่องยนต์ 2สูบนอนแบบ bmw mk1 150cc. Mk2 200cc.
    ระบายความร้อนด้วยน้ำ ใช้เพลาขับเคลื่อน สตาต์มือ เกียร์มือ รุ่นใหม่มีสตาท์เท้า
    ราคาแล้วแต่ความสะดวกเลยครับ
    คุณโจ๋น
    สถานที่
    BKCC/RetroMobile Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ usouper อ่านข้อความ
    ข้าว ค้าว นะครับ ยี่ฮ้อติดยู่ที่รถเลยครับ Velocette รุ่น le ครับ
    เป็นรถประเทศอังกฤษ เคยใช้ในหน่วยงานราชการบ้านเรา เป็นรถช่วงปี5 ครับ ยุค50 เครื่องยนต์ 2สูบนอนแบบ bmw mk1 150cc. Mk2 200cc.
    ระบายความร้อนด้วยน้ำ ใช้เพลาขับเคลื่อน สตาต์มือ เกียร์มือ รุ่นใหม่มีสตาท์เท้า
    ราคาแล้วแต่ความสะดวกเลยครับ
Bookmarks